CÁCH SAO LƯU VÀ KHÔI PHỤC IMEI (FILE EFS) CHO GALAXY-S4-GTI9500/GTI9505

lamkhatoco
28/5/2013 13:48Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

muabonmua
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho mình hỏi tý. máy máy s3 i9300 úp rom cook 4.3 thì có imeil gọi điện thoại mái nhưng úp rom stock thì imeil đổi thành 004999010640000 không nghe gọi đc. mình backup imeil ở rom cook 4.3 rồi restore ở rom stock thì ko đc imeil vẫn bị đổi ko nghe gọi đc. bác nào giúp mình với
maximum321
ĐẠI BÀNG
10 năm
@muabonmua mình cũng bị như bạn này đã backup trước rồi giờ up lại rom stock restore ra vẫn không lấy lại imei cũ được giờ phải làm sao đây bác?
muabonmua
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maximum321 Úp lên 4.3 thì sẽ xuất hiện imei lại giống IPhone rồi có lên mà ko có xuống
máy em ko có thẻ nhớ thì có backup lại đc ko hả mấy bác ơi
e backup như cách trên nhưng vào bộ nhớ máy. xem lại thì nó để trong đường dẫn storage/sdcard0/clockworkmod/backup/.efs_backup
như vậy đẫ được chưa hả các bác ơi
bác đã backup efs chưa , chưa là mệt đấy😁
bạn ơi cho mình hỏi,mình cũng bị mất imei,giờ up rom nào cũng ko có sóng.bạn nói nếu mất thì cứ làm như trên,nhưng đến bước thứ 5 thay vì chọn backup mình chọnn restore.nhưng trước đấy mình chưa backup,vậy giờ làm sao,bạn có cách gì giúp mình với,cám ơn bạn nhiều
@nh0108 Đây link cho bạn đây http://www.sammobile.com/firmwares/1/?model=GT-I9500&pcode=XXV#firmware

bạn xem trước kia bạn dùng bản nào của mình trước là
I9500XXUBMEA
nên nếu của bạn là bản này thì bạn về stock bản đó là ok
Các bác ạ.. Có cách này các bác nên thử nhé.. Vì máy em em nghịch Ngu trong phần Rec dẫn đến mất imel, mất cả baseband.. imel báo Null/Null hết..
Và em up rom stock qua Odin là lại có lại bình thường.. Nhưng bản Rom đấy phải là Rom mà trước khi các bác Root mới đc. Tức là bản rom gốc trước khi root ấy.. Chứ k phải bản Gốc nào cũng đc.. Nếu các bác k nhớ là bản nào thì tải tất cả các bản về rồi Up qua odin từng bản và kiểm tra lại.. Em nghĩ chắc là đc vì em làm phát đc luôn..
có ai còn giữ rom stock galaxy s4 I9500 4.22 ko cho mình xin link đi các bạn ..tks nhìu
Screenshot_2014-01-09-02-30-15.png mình bị mất emeil và quên backup lại co cách nào khac phục ko các bạn ...hjx
@nhoxbj810 cách bạn đơn giản
ngtient38
TÍCH CỰC
10 năm
ngoài cách này còn cách nào khác không vì note3 n900 ko có philz touch để mà cài đặt
hix mình backup emei rồi, up lên 4.4.2 thị imei lại thành ra 00499.....0000 mình restore cũng k đđượ, thậm chí trước đó mình còn copy file efs ra thẻ nhớ rồi copy lại cũng k đc, chán wa chắc lại phải ra quán mất thời gian rồi
@ntbinh1502 Tìm modem (baseband) mới hơn trong máy bạn như của 4.3, 4.4.2 hoặc rom stock mới về up là được.
Các bác cho e hỏi s4 shv e300k là i9505 là up được các rom cho i9505 ạ

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
hungnd352
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có 1 câu hỏi đặt ra là : Có thể dùng file backup IMEI của máy này đem Restore cho 1 máy khác (cũng bị mất IMEI hoặc chưa có số IMEI) không ? Thiết nghĩ, về nguyên tắc hẳn là được. Nếu điều đó là đúng có thể xảy ra tình huống dùng 1 IMEI đem up cho nhiều máy đồng thời và khi đó sẽ có nhiều máy có chùng số IMEI. Nói ra điều đó là vì, hiện nay dân Bắc Ninh đang rao bán khá nhiều ĐT SS mới giá thấp của 1 số model do SS SX ở VN, chắc CN lấy trộm ra bán. Khi hỏi, được biết các máy bán ra đều chưa có số IMEI (có nghĩa, SP bị lấy trước khi qua khâu up IMEI, hoặc dạng lấy phụ tùng lẻ về nhà lắp thành máy hoàn chỉnh). Nếu khả năng đó là có thực, sẽ có tình trạng tồn tại trên thị trường các ĐT có chùng số IMEI, vì được up theo cách trên.
tep2007
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy mình làm y chang sao ko dc,,mong bác hướng dẫn chi tiết dùm,,,,
@tep2007 Hồi trước mình đang dùng s4 android 4.2.2 và 4.3 thì được còn lên 4.4.2 không biết có được không. Dùng 4.2.2 để backup và restore cho 4.2.2 thì được còn backup của 4.2.2 khi lên 4.3 thì lại không restore file backup của 4.2.2 cho 4.3 được bạn à. Mình giờ không dùng s4 nữa nên cũng không thử được bạn thông cảm nhé.:mad::mad::mad:

Gửi từ SM-N900 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
quá trời bản rom stock luôn làm sao em biết bản nào là của máy em ạ em không nhớ trước đó em xài rom nào 😔
e330s thi backup ntn vay ban
@supilamikiki cài philz tuoch rồi làm theo hướng dẫn là được bạn
dùng app Root explorer hay các app mà có khả năng thâm nhập vào hệ thống máy . Sau đó chúng ta sẽ copy thư mục có tên "efs" ( như hình dưới) ra bộ nhớ máy hoặc thẻ nhớ ( có thể copy ra cả PC đề phòng sau này)
Với cách này sau khi muốn lấy lại emei thì chúng ta sẽ copy toàn bộ thư mục EFS cũ ( như đã nói ở trên) đè vào lại thư mục EFS ở trong máy ( xoá hết các file trong mục efs ở system trước khi cóp vào) > sau đó khởi động lại .

@quancaka mình đã dùng root explore copy thư mục EFS ra rồi, lúc uo lại room copy vào lại rồi mọi cong đoạn ok hết, khỏi động lại máy vẫn không có IMEI, mình cũng có back up EFS bằng app ktool back up ok, nhưng lúc restore thì không có cái nào lấy lại được EFS hết bạn
các bác hướng dẫn mình backup rom stock trước khi up room cook đi ...
ai có file Backup imei của I9505 cho mình xin với.... cảm ơn thật nhiều..
Bạn ơi máy mình sau khi up lộn rom thì mìn up lại cái stock cũ qua odin . và bị treo ở logo samsung . vào recovery thì có dòng chữ đỏ e:failed to mount /efs (invalid argument) . Mong m.n giúp đỡ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019