Cách sắp xếp bài hát trong mục music

virusday_123
1/3/2011 12:4Phản hồi: 19
Ko biết sao sau khi chuyển qua sync bằng tay thì những bài hát mình cho vào nó cứ nằm phía dưới ko, ko theo thứ tự abc muốn đưa lên thì phải edit rồi đưa từng bài lên rất mất thời gian.
Nhưng sau khi nối với máy tính bật itunes lên nó lại tự chuyển về vị trí cũ.
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong iTunes nó hiện thế nào thì iPod nó hiện vậy. Bác edit tay được vậy là bác xem trong playlist, vô iTunes chỉnh lại cái playlist đó theo ABC là được ( bấm vào cái cột name trên cùng ấy )
mình đã làm rồi, mà vẫn ko được.
Bác sync tay thì chỉnh trực tiếp playlist trong mục devices ấy, đừng chỉnh playlist nằm ngoài .
thì đó trong mục divice của ipod luôn chứ gì. mình chỉnh hết rồi. Mà vẫn ko đc. Vô lý quá.
Vậy xoá nó đi rồi chép lại từ đầu xem sao, không thì nghe bên music nó xếp theo thứ tự ấy.
Đành vậy thôi. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều
Hay máy bạn bị làm sao chứ mình sắp xếp trong iTunes, sync thì vào iPhone nó sắp xếp như thế 😃
Mình tưởng xắp xếp xong là thôi chứ phải sync gì nữa
Ý mình là lâp Playlist trên iTunes, add & sắp xếp nhạc roài sync vào iPhone đó - ko phải vậy sao?
hiepsicoi
TÍCH CỰC
13 năm
Cái đó là Liên Hương sync từ library rồi, còn cái này là sync manually (kéo thả) mà. Mình cũng bị y chang vậy đó, phiền ghê. Có ai nghiên cứu ra hem? Thử tùm lum cách rồi.
Sync manually thì em thấy nó truy xuất được vào music trong mục devices luôn, nên em nghĩ xếp trong đó xong apply thì nó cũng chạy theo, mà bác kia lại bảo nó không work.
vẫn ko được. thì mình có playlist sẵn trong mục device rồi. Nhưng mình bầm vào cái name phía trên để nó sắp theo a b c rồi, bấm vào sync rồi. Mà kết quả vẫn ko đc.
phankhang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này mình vừa bị hôm hay , search trên mạng không thấy ai giải quyết được . Số là chép các file học anh văn cho sếp mà thứ tự nó lộn cào cào hết ( không theo ABC ) . Sau 2 tiếng đồng hồ mướt mồ hôi tìm hiểu ( vì sợ bị sếp chê có bi nhiêu mà làm không được ) mình đã giải quyết được cho trường hợp của mình . Các bạn có thể tham khảo biết đâu lại giống nhau

Thủ phạm chính là : track number ( vào explorer , right click --> properties --> summary --> Track number ) . Trong itune nó ưu tiên sắp xếp thứ tự của track number trước , tên tập tin xếp sau . Việc khắc phục trở nên đơn giản rồi . Chọn tất cả các file nhạc right click --> properties --> summary --> Track number --> Ở phần này nó sẽ hiện là "multiple values " . Giờ chỉ cần chọn đại một số nào đó --> apply sau đó cấp nhật lại vào itune lại là xong

Hy vọng giúp ích cho các bạn
muốn quản lý 1 cách dễ dàng ta phải tạo album cho nó.

vd 1 album có nhìu ca sĩ chẳng hạn thì đầu tiên bạn phải cho cái "album artist" có giá trị là "Various Artists", sau đấy add từng bài từng artist khac nhau, track cho từng bài .... thì lúc vào ipod cái album nó thành 1 cục. khi nhan vào album ấy thì bài hát sẽ theo Track và title nó sẽ hiện name bài hát (chú ý cái title bài hat nhé) rất dễ quản lý.

demo tấm hình.

Cách sắp xếp playlist trong Iphone như ý:
1. Kết nối với Itunes
2. Chọn Playlist trong danh sách ngay dưới mục Device
3. Sắp xếp các bản nhạc trong Playlist theo thứ tự mong muốn, vd: sắp theo Alphabet (ABC...) thì click vào cột Name.
4. Click chuột phải vào Playlist trong danh sách ngay dưới mục Device, chọn Copy to Play Order
Sau khi hoàn tất, Playlist trong Iphone sẽ sắp xếp theo đúng thứ tự đã xếp trong Itunes.
Sao mình bấm vào Name vẫn ko ăn thua, đang đồng bộ vào iPod. Kì dậy ta?
Chỉnh trong itunes ấy bạn. Đưa danh sách trong itunes theo thế nào thì trên ip cũng y như vậy
gilongt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề là khi itunes sắp xếp các file trong playlist nó bỏ 2 từ A và THE trong tên file bằng tiếng anh. Muốn sắp xếp tên file theo A vàTHE thì ta đổi tên file dùng dấu - để nối 2 từ này với từ kế tiếp ở tên file, khi đó itunes sẽ sắp xếp đúng thứ tự abc( nhấp chuột phải vào tên file trong playlist>get info>info >thay đổi tên>ok). Sau đó đồng bộ iphone với itunes.
đầu tiên bạn sắp xếp trong playlist của music, sau đó wa playlist trong ipod, ở setting chỗ autofilling bỏ tick choose item randomly là nó sẽ filling theo trình tự danh sách đã sắp xếp của bạn vậy là xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019