Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách sử dụng chat ola trên ANDROID

crazy_nhoc
13/8/2011 8:38Phản hồi: 71
Mình đang xài Optimus2X, theo mình được biết em 2X này hỗ trợ JAVA MIDP 3.0( mặc dù mình cũng ko rành lắm về cái này). mình lại thích chat ola vì bạn bè cũng xài nhiều(thậm chí list bạn bè ola mình còn nhiều hơn cả YM). bạn nào đã cài rồi biết làm ntn chỉ giúp mình với. xin đa tạ đa tạ
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phải có bàn phím vật lý thì mới xài đc bác ạ. Bỏ ý định à ơi trong ola với Optimus 2x đi nhé!
bàn phím ảo của android bạn để đâu bạn 😁
dangquocvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
chua dùng mà phán như đúng rồi
dùng rồi. Ko cần phím vật lý cũng dùng được!
bạn ơi sao mình cài Jbend rùi chạy Ola thì nó báo lỗi :application java j2me runner (in process com.netmite.andme)is not responnding là sao vậy
để test thử xem có đc ko nào....? Desire Hd
có 1 cái topic thảo luận và hướng dẫn rất chi tiết cách cài rồi mà. bác chủ thớt chả chịu search trước khi lập topic gì cả.
// làm như cbyrin là ok rồi đó.
bunokuzi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy j2me hay hơn, fix vừa màn hình, muốn thoát bấm mỗi nút back là ra, phím tương tác cũng to hơn, xài cảm ứng như mọi phần mềm apk khác.
Mình cũng đang dùng ola đây cực mượt.
Còn xài như kiểu java nguyên bản, máy màn hình nhỏ ko nói, máy màn to, nhìn như con kiến, bấm cực khó, thao tác cũng cực chậm. Bạn tải file đính kèm về đổi qua đuôi .apk rồi cài đặt bình thường. cài cai java trước rồi có thề cài ola ken hay ola noel gì thì tùy. Cái này mình tự chuyển test trên rom 2.3.4 thấy ok.

View attachment andme_signed_JAVA.zip
View attachment ola_ken.zip
View attachment olanoel2010_jad.zip
bunokuzi
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình nhớ hình như lúc convert sang apk mình chỉnh 800x480 thì phải. nên máy mình full màn hình còn của bạn mình ko biết có phải độ phân giải lớn hơn hay ko
uk của mình cao hơn là 540 x 960 pixels . bạn convert lại giúp mình với đc k?
bunokuzi
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chuyển qua link http://www.netmite.com/android/srv/2.0/getapk.php mà giờ khó quá chuyển mà ko down về được bạn thử xem có ola 2011 rồi đó up thử
của mình k phải do ola bạn ah. ola có thể resize đc lại kích cỡ nhưng cáo j2me runner nó k hiện đc full. có cách khâc k bạn?
thank bác phát,em tìm lâu lắm rồi.Mượt phết bác ạ.
[COLOR=[URL=http://www.tinhte.vn/misc.php?do=dbtech_usertag_hash&hash=222222%5D%5BQUOTE%3Dbunokuzi]#222222]
dùng thế nào ạ? E cài đã làm theo cách của bác bunokuzi, down 3 file về chuyển sang .apk, cài file andme_signed_JAVA truớc rồi mới cài ola sau, vào đc màn hình đăng nhập rồi nhưng ko có nút sig in, thế mới đau.

bunokuzi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ui bạn xui thế ak. Mình chạy trên N1 full màn hình mà .bấm cực ngon ^^.
Mà sao bạn ko cài bản ola noel ấy.
Bạn cài đặt Java và Ola theo cách nào, chỉ mình đc ko?
Mình làm theo cách của bác bunokuzi ở trang 1 huớng dẫn bác ạ.
bunokuzi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ẹt mềnh nè bạn =,= . thì cài j2me rồi mình cái ola noel. Xong thì vào ola trong menu app thôi mà.
Tks. Mình vào đc rồi, nhưng mỗi tội cái mặt cười để bấm đăng nhập nó bé tí ở góc dưới cùng bên trái, bấm mãi mới đc. hi.
hài quá! Ola nó hỗ trở full cảm ứng bạn của tôi

---------- Post added at 06:39 PM ---------- Previous post was at 06:37 PM ----------

click vào cái mặc cười màu xanh ở cuối màn hình! Hehe ola hỗ trợ cảm ứng 100% mà!
uk,thì full màn hình.giờ ạn mới biết ha?sao lại hài? ^^
full màn hình thì cg~ fải full cảm ứg chứ, đâu fải như dòng s40 của no
vjpden33
TÍCH CỰC
13 năm
Các bạn chú ý nhé sang này sẽ hướng dẫn chạy java bằng video, có thể yêu cầu video:
http://www.tinhte.vn/phan-mem-android-216/xin-java-cho-android-820601/
mình đang dùng ola ngon lành. chat như dùng yahoo cua android luôn á. ko biết đã ai dùng mẹo này chưa nhưng e dùng thế này cực hay luôn. các bác cho hiện bàn phím ảo của android lên roi chỉnh kích thước ola bằng với phần trống còn lại cua màn hình dùng oke lắm.chat nhanh như hàng dùng queryti vật lí luôn.
ku_tin
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn giống mình hehe thế cho nó đỡ tốn kém:showoff:
@anhyeuemyyoi bạn ơi tại sao mình chỉnh rùi mà bàn phím nó chỉ hiện lên mấy nút thui àh
@superstar191 bạn có thể giữ phim menu một lúc để hiện bàn phím nhé
@anhyeuemyyoi Mình đã ấn và giữ 1 lát nhưng k thấy gì cả. Mình dùng máy galaxy s5360 bạn hướng dẫn mình chi tiết được k. Tại cái này chữ bé tí, khó ấn quá.
tdl90
TÍCH CỰC
13 năm
Tải j2me runner trên market cài đặt rùi tải ola vào la chạy vèo vèo
Mình có nick ở Ola . Làm sao để chat và kết bạn đây ? Nhờ mọi người chí giúp.
Lên tinh te vao diễn dàn va tìm phân mềm ola va tải về
có ai biết chạy ẩn ola k , mình dung i9003 , cứ mỗi lần máy tắt là tắt hết , ngta để lại tn cũng không nhận đc 😔~
các bác ơi, máy phải root mới cài được java à ? máy e cài sao cứ không cho chạy là sao ? java j2me runner ấy @@
hieutrinh85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng Java J2me đã thành công. nhưng bạn nào hướng dẫn mình cách sử dụng cả bàn phím ảo luôn trên cửa sổ chat với
cùng câu hỏi với bác này. Chứ cứ bấm vào để type chữ thì nó lại chạy sang màn hình khác để type..
+ sao mình thấy vuốt trong list friend nó thế nào ý nhỉ ........
Giá mà được như yahoo thì tốt
Đã làm được.
Ở màn hình đăng nhập ( viết nick với pass ) các bác bấm phím menu ( Phím menu của máy chứ không phải là cái tùy chọn của ola nhé) --> system menu -> setting.
Mục: I want to specify size : để ON
My display width: Chiều rộng cho ola ( em để 300 ) ( HD2 )
My display height: chiều dài cho ola ( cũng 300 )
Sau đó vào ola --> ola h chỉ được 1/2 màn hình. Dùng Gõ tiếng việt của bác rỳ trong diễn đàn mình làm gõ mặc định sẽ được.
sao mình làm không được vậy bạn. đã tải GoTiengViet của Trần Kỳ Nam, tùy chỉnh như bạn hướng dẫn mà không có thấy bàn phím. mình sai SII
Mọi người cho mình hỏi nick yahoo có dấu gạch dưới thì ko đăng nhập được bằng ola đúng ko ?
được hết bạn ạ 😁
ola android chi? de chat' ko gui? dc anh? dau.^^
bunokuzi
ĐẠI BÀNG
12 năm
^^ rất ư chính xác. chỉ đc mỗi cái chat là mừng =))
sao k có bản ola cho android nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019