Cách sử dụng Pin điện thoại di động hiệu quả

Vit
19/5/2006 16:27Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin của mình còn 2 vạch mà nó vẫn báo pin yếu rồi thỉnh thoảng đang 1 vạch nhảy lên 2 vạch ?
@k_thamlang nên thay pin thôi b
Cách sử dụng Pin điện thoại di động hiệu quả GOOD
thanhtinh
TÍCH CỰC
14 năm
"Cách xả pin: lần đầu tiên sạc pin, điện thoại sẽ báo pin đầy sau 10-15 phút. Bạn rút sạc ra, rồi cắm lại, bắt đầu sạc tiếp. Cứ làm như vậy trong 3-4 lần."
Tưởng đây là cách sạc, còn xả là làm cho hết cho hết chứ nhỉ? Hay mình hiểu sai?
Việc vừa sạc pin vừa nghe điện thoại thực chất không làm hại pin quá nhiều. Khi nhận cuộc gọi, điện thoại sẽ sử dụng một dung lượng pin cao để bắt sóng, sau đó sẽ trờ lại trạng thái bình thường, tức là nó sẽ sử dụng một dung lượng pin không hề đáng kể. Khuyến cáo những ai vừa sạc pin vừa lên mạng hoặc chơi game, điều đó có nghĩa là bạn đang làm rối loạn dòng điện và suy ra cục pin đi vô sọt rác.
phongdn42
ĐẠI BÀNG
14 năm
còn 1 điều này nữa, do thời gian rất quý nên thường dùng sạc 5.7V để sạc nhanh hơn. Nếu mọi người dùng sạc output 3.7V thì pin sẽ dùng được lâu hơn nhưng là mất thời gian sạc nhiều hơn gấp 2 lần
em thấy bài viết rất bổ ích nhưng có một chỗ mình thấy hơi thắc mắc là mình đọc đâu đó trên mạng thấy nói là pin LI-PO bền hơn pin LI-ION mừ .Tức là pin LI-PO lâu chai hơn (nghe nói pin LI-ION xạc khoảng 300-500 lần trong khi đó pin LI-PO khoang 800-1000 lần gì đó mà có thể xạc bất cứ khi nào ko cần phải đợi pin hết hẳn)
vumanhdien
ĐẠI BÀNG
14 năm
con 5140i của em mau hết pin wa.sạc 1 tiếng dùng 2 tiếng.sụt 1 phát từ 7 cục xuống 1 cục.e mua bên kiến đỏ mobile.bác nào biết khắc phục k?bảo no đổi nhưg hình như là khó.
đọc hướng dẫn con e72,nó bảo ko cần phải xạc theo kiểu tính giờ ,cũng có thể vừa nghe vừa xạc.có lẽ là dòng này nó cải tiến chăng?
Các máy mới bây giờ cứ vừa xạc vừa lướt Wifi cũng không ảnh hưởng nhiều đâu các Bro, cứ đọc kỹ hưỡng dẫn sử dụng tiếng anh ấy.
Mạch sạc sẽ tự ngắt khi đầy rồi nên cắm sạc qua đêm có sao đâu
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
13 năm
thật á? ngon nhỉ? tôi mới mua con gt540, con đấy có tự ngắt được như thế không nhỉ?
Slump
ĐẠI BÀNG
14 năm

Đoạn này ko ổn rồi, thường thì đt dùng khoảng 1 năm là pin còn 80% là giỏi.
1 năm = 365 ngày
Mình dùng bt 4 ngày sạc 1 lần ( ít nghe gọi), thôi thì tính trung bình 3 ngày sạc 1 lần, vậy 1 năm sạc ~ 120 lần
Ko với tới đc con số " sau 300-500 lần" mà pin còn 80% đâu ạ.
Như con 6233 trc dùng, sau 2 năm, pin còn đc 1 nửa, 1.5-2 ngày là phải sạc rùi, đấy là nghe gọi ít 😃

Về vđ điểm tiếp xúc, chả mấy khi bẩn 😔
Rơi và va chạm: chả mấy khi, rời pin mà ko rơi máy ah ?
Như pác này nói , có đời nào thấy điểm tiếp xúc bẩn đâu và pin nằm trong máy sao rơi và va chạm đc haizzzz
Nói chung chung quá.
3 lần mua máy cả 3 lần gặp sự cố về pin! chán!
bài chất lượng,thanks 😁
cảm ơn bác đã chia sẻ cho ae cách sử dụng pin hiệu quả....
Rất hiệu ích....
tặng cho bác 5 *
bài viết hay quá cảm ơn nha
cảm ơn cho bác này cái....
Thanks bro........... 😁
cám ơn bác, bài này hay quá, nhưng mà đt mới bây giờ nghe nói chỉ cần sạc 8 - 10h trong 3 lần llà ok mà.... việc gì phải sạc 15' rồi xả :-....
hay thật nhất định phải dể8 ý
thanks bác cái....
bài viết rất hữu ích.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019