THỦ THUẬT Cách sync danh bạ giữa điện thoại Windows phone 7 và PC

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi drtiendiep, 11/7/11. Trả lời: 28, Xem: 16651.

1. drtiendiep

drtiendiep Thành viên

1. Sync Contact từ Windows phone 7 tới PC:
    Bước 1: Vào Settings\email+accounts\Add an caccount\Windows live\Ở đây nên tạo một tài khoản dạng [MENTION=103257]live[/MENTION].com (Và chỉ nên dùng 1 tài khoản cho tiện) trong minh họa này mình dung nguyentiendiep[MENTION=103257]live[/MENTION].com
    Sau đó nhấn mấy giây vào tài khoản nguyentiendiep[MENTION=103257]live[/MENTION].com xuất hiện dòng synchronise nhấn vào đó và đồng bộ. Khi nào đông bộ xong. Thì chuyển qua bước 2
    Bước 2: Vào IE\Đăng nhập vào trang live.com (nhập user/pass của live mà tạo trong WP7 tại đây)
    Vào Hotmail\Contact (Như hình S1)
    Vào Manage\Export (Như hình S2)
    Nhập dòng chữ vào To continue, enter the 8 characters from the picture: (Hính S3) và nhấn Export
    Lưu lại file *.cvs vào đâu đó để sau này cần thì lấy lại.

2. Sync contact từ PC vào Window phone 7:
    Tượng tự mở IE\Đăng nhập vào live.com
    Vào Hotmail\Contact (Như hình S1)
    Vào Manage\Import browse đến file mà mình đã lưu ở trên
    Sau đó vào windows phone 7\Settings\email+accounts\Phải chuột vào tài khoản live giữ lỳ mấy giấy và chọn syschronise. Thế là danh bạ trước đây backup sẽ chuyển vào Phone.
    (Hy vọng giúp ích cho mọi người)

File đính kèm:

File size:
      254.9 KB
      Xem:
      642
      File size:
      228 KB
      Xem:
      539
      File size:
      162.6 KB
      Xem:
      425
    :
    vvutien, theduongkeo, nghiatrantuan912 người khác thích nội dung này.
  2. echconpt

echconpt Thành viên

Nếu đã có danh bạ trên Hotmail thì chỉ cần add hotmail đó vào WP7 là nó sẽ tự động sync danh bạ vào máy cho mình mà.

3. drtiendiep

drtiendiep Thành viên

Yes! Thực chât đây là cách backup danh bạ cũ kết hợp sync nữa!

4. DzatBuon

DzatBuon Thành viên

sao dễ nhĩ, từ outlook sang wp7 thì sao....? có đủ các trường như ở outlook không?

5. hongphucgold

hongphucgold Thành viên

mình save được file rồi nhưng giở muốn nhập lài vào import thì không biết vào đâu để nhập file lại, nó chỉ hiện mấy dịch vụ mail khác thôi

6. drtiendiep

drtiendiep Thành viên

Thao tác chỉ ngược lại với Export thôi! Mở IE\Đăng nhập vào live.com\Vào Hotmail\Contact (Như hình S1)Vào Manage\Import browse đến file mà mình đã lưu ở bước Export ra (Thao tác này là backup lại file đã Export)

7. jimmybaby83

jimmybaby83 Thành viên

Từ OutLook --> WP7: bạn export ra file CSV --> sau đó vào Gmail phần contacts nhập nó vào (OK)
    Từ WP7 tạo account Gmail sau đó bấm sync contacts chờ tý là ok.

8. hlcm151

hlcm151 Thành viên

Mình đã sync rồi ,nhưng sao vào trong people thì nó chỉ hiện tên,k thấy number nhỉ.Vậy cũng đâu có call cho ai được.

Mà vào trong hotmail thì có cả tên và số phone luôn.

ai biết nguyên nhân tại sao thì giúp mình voi

9. hongphucgold

hongphucgold Thành viên

tình hình là hôm nay vào hotmail xuất danh bạ ra file csv ko được, có bạn nào bi giống mình không?

10. ttlong88

ttlong88 Thành viên

cách chủ topic này rắc rối mà phức tạp quá , làm như bác jimmy nhanh và gọn , 1 phút 30 giây là xong liền..................

11. drtiendiep

drtiendiep Thành viên

Mình nói là lần đầu chi tiết để đáp ứng các mức độ từ biết rõ đến lần đầu tiếp xúc với WP7 :D. Thực chất là vừa back up vừa sync

12. phat277

phat277 Thành viên

bác hướng dẫn cho e đc ko, e ko biết dùng outlook :p

13. vietanh810

vietanh810 Thành viên

windows live ko cho quá 100 contact @@

14. DzatBuon

DzatBuon Thành viên

nếu vậy thì phải làm sao đây, danh bạ tớ nhiều lắm.

15. vietanh810

vietanh810 Thành viên

bạn sync qua gmail ý, nó cho nhiều contact hơn bao nhiêu thì ko biết, nhưng mà add ảnh vào Gmail nó mờ lắm chả biết làm thế nào :-s

DzatBuon thích nội dung này.
  16. tuanvt04

tuanvt04 Thành viên

Lưu ý các bạn thêm là khi đăng nhập vào máy acc đầu tiên bạn kích hoạt là lài khoản windown live se chính là nơi danh bạ sẽ syn đến, chánh trường hợp các bạn đăng nhập 2 acc 1 lúc mà cứ đi tìm ở acc thứ 2 thì sẽ không thấy đâu nhé !

17. huytoanvss

huytoanvss Thành viên

nói thế nào ấy chứ trên @live tớ save đc 500 contac

18. giacay

giacay Thành viên

tình hình là mình có lưu file danh bạ trên ổ cứng, nhưng vào hotmail ko thấy chỗ browse đến file cần import

19. vo_duc_vinh

vo_duc_vinh Thành viên

Bạn vui lòng hướng dẫn cách export cantacts từ Outlook cho mình với. Cảm ơn

20. duongthanh85

duongthanh85 Thành viên

Bạn sử dụng office 2007 hoặc 2010 thì nhấn nút menu góc trái phía trên (2007) hoặc file (2010) chọn open và import. Bảng hiện ra chọn export to file và làm theo từng bước là ngon lành.