Cách Sync ITUNE không mất app cài từ nguồn khác, PC khác

nhatchimai
9/6/2011 7:53Phản hồi: 31
Một giải pháp để cài phần mềm mới trên Itune mà không mất phần mềm đã cài bằng Install0us hay appstore... có 2 cách như sau:
1. Trước khi sync phần mềm bằng itune, ta vào transfer trước để itune copy hết các phần mềm ipa mình đã cài trong IP từ các nguồn khác vào itune và lưu vào trong đó. Sau đó thì ta sync các phần mềm mới thoải mái mà các phần mềm cũ không bị xóa.
Để tiến hành transfer, ta vào tab Store-> Authorize this Computer nó sẽ tiến hành copy phần mềm vào
Copy thì vào app để sync app mới vào...
2. Ta down phần mềm bằng itune, sau đó không tiến hành sync bằng itune mà ta copy các phần mềm đó vào Iphone (bằng Ifunbox, ....) để tiến hành cài trực tiếp trên Iphone
Phần mềm down bằng itune được lưu ở C:\Documents and Settings\POPU\My Documents\My Music\iTunes\iTunes Media\Mobile Applications

Have fun!
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thật tuyệt.thanks bạn
nhưng không phải ai cũng làm như bạn được đâu,vì cách hiểu của mỗi người là khác nhau,
nhưng cũng thanks cách chia sẻ của bạn.
Chỉ có ai mới mua iphone hôm qua mới thấy cái này mới 😁
vnv1793
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lhlan bây h bác del cái account của cửa hàng đi rồi login cái account của bác vào là ok thôi 😁
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
@vnv1793 Tớ không hiểu câu trả lời của bạn. Del và login ở đâu? Nếu Login trên iPad thì tớ làm rồi, và bây giờ mua phần mềm mới toàn dùng account của tớ.

Có điều là dù có mua phần mềm (tinhte.vn chẳng hạn) bằng account của tớ thì cuối cùng khi update, nó vẫn đòi password của account cũ (app@cheapmobile.com). Chỉ trừ những phần mềm không giống ai, họ không phải là người mua thì mới update bằng account của mình (ví dụ: How to Play Piano, rồi the Economist).
vnv1793
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lhlan bác thử del hết app lẫn data đi rồi cài lại xem có đc ko.
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
@vnv1793 Del hết thì làm sao tớ lấy lại được apps cài ngoài hàng nữa bác ơi!
mrtyni
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này có dùng đc cho ipod ko ạ 😁
em là người mới dùng quả táo đừng đáp gạch em nha :D
transfer cái thì bay hết game bản quyền trên computer mất . Thứ 2 là 1 acc chỉ authorize được 5 máy tính . Tóm lại là cách này chưa chuẩn lắm .
nhatchimai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Transfer mà mất game bản quyền thì cái này mình cũng không biết có mất không, nó copy game mới vào PC chứ nó có xoá đâu nhỉ........ Với lại máy mình ko mua pm bản quyền nào nên ko biết. Bạn có thể lưu ý cái này cho ae biết để không mắc phải, chứ cũng ko nên chỉ nói với tư cách là thiếu sót của người khác.
Với lại có một cách nữa mà, đó là copy vào IP để cài ...
Nếu đã cài app cr@ck thì cực kỳ đơn giản . Bạn cài thêm installour . mở Ifunbox lên . Theo đường dẫn var / mobile / applycation / installour . Thả file ipa cần cài vào . Rồi trên iphone cài đặt thủ công trong mục download của installour
việc gì phải khổ sở thế nhỉ, có 2 trường hợp thế này nhé:
1. bạn toàn chơi app....., quá đơn giản, trên máy có app gì thì cứ add trên itunes những app như thế, sync tẹt bô ko sợ mất, đã test
2. bạn dân chơi, toàn dùng app bản quyền, thế thì authorize tk cho các máy tính, đồng bộ thoải mái luôn
cái này kể cả bạn vừa dùng bản quyền lẫn ..... thoải mái
1 acc chỉ authorize được 5 máy tính nhưng chúng ta cũng có thể Deauthorize máy nào ko cần thiết mà .....
Mình đã tranfer và kết cục là gần 100 app + phần mềm ko biết đã bay đi đâu >.<.
Bác chỉ giúp mình dc không ?
Chép thé thà dùng itools 2011 roi back up .ipa / music/ video/vào folder ngoài màn hình rồi quét nó vào itunes cài đặt còn sướng hơn
Thanks bác nhé.
Bác còn thủ thuật gì thì chia sẻ với ace Tinhtế nha.
E ủng hộ bác. Mong bác phát huy
tomlee87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn Nhatchimai, bạn đã cứu mình khỏi bị mất các phần mềm trong máy... mình đã potay trường hợp này nhiều lần lắm rồi mà ko bit làm sao! mình làm cách 1, OK lắm!
Các bác đúng là phiền quá đi. Muốn xài game bản quyền thì ra quán có game bảo nó cái hết dzô máy rồi về dùng itools back up ra thư mục game của itunes my computer-->music-->itunes--> itunes media--> itunes aplication
Sau này cần dùng itools cài trực tiếp vào chơi game không bị văng ra chỉ cần cùng tài khoản app đang dùng hè em download backup dc 121 game bản quyền của huymobile tại thanh hoá xài vô tư máy không cần jailbreak . Mà cũng chưa jailbreak hoàn toàn được ios5.1.1
Với mình thì iFunbox và itool là đủ để thay thế itunes rồi 😆
vnv1793
ĐẠI BÀNG
12 năm
app thì bác down lại thôi..mấy app mất phí trên appstore.vn cũng có hết mà 🤔
@vnv1793 download trên appstore mặc dù có hết nhưng có những game đã lưu leve như ìninity blade 2 or combat animal phải back up chứ không lẻ chơi lại từ đầu
@trythebest128 game lưu lại hết mà,mình đã thử chơi 1 game,xong xóa,retore lại vẫn ko mất tiền và lv
người biết hướng dẫn cho người chưa biết....ủng hộ nhiệt tình
ngày nào mà chẳng có người mới dùng iphone. bác nào biết rồi thì thôi. không biết thì tìm hiểu. người ta có công viết bài thì cám ơn. chứ sao lại đi chê bai.các bác nào rành về iphone thì cũng tìm hiểu từ những bài viết tương tự như thế này thôi........
Nhưng đó là gane thuốc nếu cài game khác nguồn lập tức backup về zezo ngay
Đó là bạn lưu game trên iCloud nên restore xong đăng nhập icould là về như cũ. Còn mình infinity blade 2 thuốc + hack nên nếu đăng nhập là mất hết.
like..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019