THỦ THUẬT Cách Sync ITUNE không mất app cài từ nguồn khác, PC khác

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi nhatchimai, 9/6/11. Trả lời: 31, Xem: 19745.

1. nhatchimai

nhatchimai Thành viên

Một giải pháp để cài phần mềm mới trên Itune mà không mất phần mềm đã cài bằng Install0us hay appstore... có 2 cách như sau:
    1. Trước khi sync phần mềm bằng itune, ta vào transfer trước để itune copy hết các phần mềm ipa mình đã cài trong IP từ các nguồn khác vào itune và lưu vào trong đó. Sau đó thì ta sync các phần mềm mới thoải mái mà các phần mềm cũ không bị xóa.
    Để tiến hành transfer, ta vào tab Store-> Authorize this Computer nó sẽ tiến hành copy phần mềm vào
    Copy thì vào app để sync app mới vào...
    2. Ta down phần mềm bằng itune, sau đó không tiến hành sync bằng itune mà ta copy các phần mềm đó vào Iphone (bằng Ifunbox, ....) để tiến hành cài trực tiếp trên Iphone
    Phần mềm down bằng itune được lưu ở C:\Documents and Settings\POPU\My Documents\My Music\iTunes\iTunes Media\Mobile Applications

Have fun!

:
    lhlan, lvttb, thanhtungk316 người khác thích nội dung này.
  2. ngocanh016vn

ngocanh016vn Thành viên

thật tuyệt.thanks bạn
    nhưng không phải ai cũng làm như bạn được đâu,vì cách hiểu của mỗi người là khác nhau,
    nhưng cũng thanks cách chia sẻ của bạn.

mlxx_mlxx0308 thích nội dung này.
  3. cuong06lc

cuong06lc Thành viên

Chỉ có ai mới mua iphone hôm qua mới thấy cái này mới :D

4. mlxx_mlxx0308

mlxx_mlxx0308 Thành viên

cũng là một cách chia sẻ thông tin mà bạn
    cũng nên học như bạn đó nha

5. ngocanh016vn

ngocanh016vn Thành viên

thanks ý kiến của bạn

6. nhatchimai

nhatchimai Thành viên

Tại mình cũng quên ghi thêm dòng " ai biết rồi hoặc đã có bài HD này rồi thì thông cảm"
    Vì mình thấy thực tế có nhiều người dùng hỏi mình, mình post lên vì chắc chắn rất nhiều người mới dùng iphone...

leeminhotb1994 thích nội dung này.
  7. mrtyni

mrtyni Thành viên

cái này có dùng đc cho ipod ko ạ :D
    em là người mới dùng quả táo đừng đáp gạch em nha :D

8. Toàn Anh Mobile

Toàn Anh Mobile Thành viên

transfer cái thì bay hết game bản quyền trên computer mất . Thứ 2 là 1 acc chỉ authorize được 5 máy tính . Tóm lại là cách này chưa chuẩn lắm .

9. nhatchimai

nhatchimai Thành viên

Transfer mà mất game bản quyền thì cái này mình cũng không biết có mất không, nó copy game mới vào PC chứ nó có xoá đâu nhỉ........ Với lại máy mình ko mua pm bản quyền nào nên ko biết. Bạn có thể lưu ý cái này cho ae biết để không mắc phải, chứ cũng ko nên chỉ nói với tư cách là thiếu sót của người khác.
    Với lại có một cách nữa mà, đó là copy vào IP để cài ...

10. Toàn Anh Mobile

Toàn Anh Mobile Thành viên

Nếu đã cài app cr@ck thì cực kỳ đơn giản . Bạn cài thêm installour . mở Ifunbox lên . Theo đường dẫn var / mobile / applycation / installour . Thả file ipa cần cài vào . Rồi trên iphone cài đặt thủ công trong mục download của installour

11. humansoul

humansoul Thành viên

việc gì phải khổ sở thế nhỉ, có 2 trường hợp thế này nhé:
    1. bạn toàn chơi app....., quá đơn giản, trên máy có app gì thì cứ add trên itunes những app như thế, sync tẹt bô ko sợ mất, đã test
    2. bạn dân chơi, toàn dùng app bản quyền, thế thì authorize tk cho các máy tính, đồng bộ thoải mái luôn
    cái này kể cả bạn vừa dùng bản quyền lẫn ..... thoải mái

12. thanhdat91

thanhdat91 Thành viên

1 acc chỉ authorize được 5 máy tính nhưng chúng ta cũng có thể Deauthorize máy nào ko cần thiết mà .....

13. kengamtrang

kengamtrang Thành viên

Mình đã tranfer và kết cục là gần 100 app + phần mềm ko biết đã bay đi đâu >.<.
    Bác chỉ giúp mình dc không ?

14. trythebest128

trythebest128 Thành viên

Chép thé thà dùng itools 2011 roi back up .ipa / music/ video/vào folder ngoài màn hình rồi quét nó vào itunes cài đặt còn sướng hơn

15. dautay0303

dautay0303 Thành viên

Thanks bác nhé.
    Bác còn thủ thuật gì thì chia sẻ với ace Tinhtế nha.
    E ủng hộ bác. Mong bác phát huy

16. tomlee87

tomlee87 Thành viên

Cảm ơn Nhatchimai, bạn đã cứu mình khỏi bị mất các phần mềm trong máy... mình đã potay trường hợp này nhiều lần lắm rồi mà ko bit làm sao! mình làm cách 1, OK lắm!

17. trythebest128

trythebest128 Thành viên

Các bác đúng là phiền quá đi. Muốn xài game bản quyền thì ra quán có game bảo nó cái hết dzô máy rồi về dùng itools back up ra thư mục game của itunes my computer-->music-->itunes--> itunes media--> itunes aplication
    Sau này cần dùng itools cài trực tiếp vào chơi game không bị văng ra chỉ cần cùng tài khoản app đang dùng hè em download backup dc 121 game bản quyền của huymobile tại thanh hoá xài vô tư máy không cần jailbreak . Mà cũng chưa jailbreak hoàn toàn được ios5.1.1

18. h0angb0

h0angb0 Thành viên

Với mình thì iFunbox và itool là đủ để thay thế itunes rồi :))

19. lhlan

lhlan Thành viên

Không vấn đề gì bạn ạ. Ngày nào cũng có người mua iPhone và iPad mới, nên bài của bạn cũng vẫn vô cùng hữu ích!

Tớ mua cũng lâu rồi mà cũng thấy bài của bạn có ích cơ mà

Cho hỏi 1 vấn đề: Tớ cũng gặp trường hợp của bạn là cài apps ngoài hàng, không biết mật khẩu. Vì thế đương nhiên là không updade được khi ra phiên bản mới hơn, kể cả khi đó là miễn phí. Ví dụ cụ thể là Skype.

Bực quá nên xoá Skype mà cửa hàng cài cho đi, và mua Skype bằng tài khoản của mình (mất gì đâu). Được phiên bản mới nhất! Sướng!

Thế nhưng khi Skype nó ra bản mới thì lại không update được, vì nhấn vào update, nó lại hỏi password của account ngoài cửa hàng! Điên quá!

Làm thế nào bây giờ bạn ơi?

20. vnv1793

vnv1793 Thành viên

bây h bác del cái account của cửa hàng đi rồi login cái account của bác vào là ok thôi :D