Cách tăng tốc download của IDM lên tới "đỉnh"

quanglamit
3/7/2011 1:21Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cám ơn bạn 😃
có nhanh hơn chút.
Thay đổi không đáng kể , Thank !
kirk2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
ều trò mèo
kirk2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu muốn thực sự tăng tốc download thì phải tăng gói cước nữa chứ tăng số lượng kết nối thì không khả thi cho lắm
h ai dùng IDM down file to tuyền dùng torrent ^^
không thấy tốc độ gì hết nhưng vẫn cảm ơn vì tinh thần chia sẻ của bạn
thanks đã chia sẻ, dùng IDM lâu rùi mà ko để ý cái này, hi
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
mình chỉnh số kết nối tối đa lên 16 rồi mà khi tải chỉ có 2 thôi, tải ở đâu cũng là 2. làm sao để đc 16?
mình thấy torrent tải vế chậm rì mà bạn, muốn down nhanh thì phải dùng gói cước cao, chiu tốn tiền hihii
hi, các bác nào dùng IDM down file dung lượng lớn mà bị dis gánh giữa đường thì dùng chức năng Refresh download address để không mất công download lại từ đầu !
nhưng mà down bang torrent chậm wa, down lại vẫn nhanh hơn torrent
quá chất bác ơi... thanks kiu bác rất rất nhiều.. em mới download bản idm mới...mạng của em là 16mp..mà down cứ 1-2 trăm bp mới đau chứ.. bây h thì cứ 4--5 mp đều đều.. thanks bác nhá.. chúc bác chủ top gặp thật nhìu may mắn...siêng post bài để anh em cùng cui vẻ nhé....
phần Defaut.max. conn .number--> chọn số kết nối tối đa, theo mặc định là 8 --> bạn sửa lại thành 16. là ok rồi ko đổi cái kia cũng đc ^^
@minhthang2106 cái j` cũng có 2 mặt, nếu mạng net nhà bạn chỉ tương đối thôi thì khi download kiểu này thì đọc báo cũng bị delay vì idm ngốn hết đường truyền rồi!
@saobang85_2001 đường này nói mạng dùng chung bạn ơi ^^ ! dùng để kéo mạng về máy mình ý ! ok
nếu để 16 mảnh thì lúc nối file lại sẽ rất lâu đối với các file có dung lượng lớn
các bác cho em hỏi, tại em ở khu kí túc xá, gói cước khi em test tại speedtest.net là 25mb/s. nếu em chỉnh tốc độ là 10mb và 16 phần. thì có ảnh hưởng nhiều tới tốc đọ mạng của các phòng khác ko, và làm như thế có bị phát hiện ra k thế. các bác cho ý kiến
phát hiện sao mà phát hiện 😁 :D mạng nó chậm chút thôi ! he he.... dùng netcut lấy mạng về mà dùng ,,,
tức là khi mình dowload thì mới ảnh hường, còn ko thì bt à
@phaletuyet106 thì tất nhiên bạn xài mạng chung, thì 1 người download nhiều thì tất nhiên nó sẽ ảnh hưởng tới tốc độ truy cập mạng của máy khác mà, chuyện đó bình thường mà.
@phaletuyet106 giống như bạn đường nước nhà bạn ống to chảy nhiều nước hơn ống nhỏ chảy ít hơn 😁 nếu nhiều người lấy nước thì chậm còn ít thì nhanh ... mún nhanh tất cả thì làm ống to hơn :D :D
Cái này mình đã làm rồi, cũng tham khảo trên mạng! Ok cũng nhanh hơn 1 chút.. Bổ sung nhé, bạn click chuột phải vào icon trú ở thanh tác vụ, chọn Speed Limiter, rồi chọn Settings, tại ô Max... đó, bạn để là 600kb/s hoặc tùy bạn! Nhưng đừng cao quá...
tuntun123
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019