Cách tạo goldcard cho HTC Desire HD nhanh nhất

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi buiducphuc, 22/5/11. Trả lời: 25, Xem: 12339.

1. buiducphuc

buiducphuc Thành viên

đối với tất cả loài thẻ

Bước 1: Format thẻ nhớ về định dạng FAT32 trên điện thoại qua các bước:
    Settings > SD Card & Phone Storage > Unmount SD Card sau đó Format SD Card

TIẾP THEO là vô market download cái goldcard helper về mở nó lên nó sẽ cho ta 2 loại CID là MMC0 và MMC2 các bạn chọn cái nào cũng đc copy dãy số đó rồi bấm phim menukichs chọn PSAS website
    vào đó điền đầy đủ thông tin và imail nó sẽ gủi file goldcar về cho bạn qua yahoi mail
    KẾ ĐẾN chạy goldcard help trên máy DHD,ta sẽ đc 2 dãy CID,nhưng mình xài dãy CID đầu,Đến đây bác có 2 cách để copy CID,một là lấy giấy viết(dễ nhầm lắm),hai lầ menu=> share=> chọn tài khoản email của bác nó sẽ gửi CID về mail của bác
    sau đó tải file GoldCardTool.zip về mở file vừa download về

BƯỚC KẾ CUỐI: cắm DHD vô,để máy ở chế độ USB debugging(MENU=>SETTING=>APPLICATION=>DEVELOPMENT= >USB DEBUGGING),chế độ kết nối là disk drive nhé,rồi tiện thể down luôn cái file mà nó vừa gủi từ mail của bạn ở bước trên về
    CUỐI CÙNG,SAU BAO NHIÊU NĂM CHỜ ĐỢI: vô lại goldcard tool,ấn Refesh,chọn cái tên thẻ nhớ của bác,ấn load goldcard.img=>chọn đường dẫn đến file goldcard nhé ,Ấn Patch MMC là xong,

bài này có sự hộp tác gốp ý cho bài chavalier,thank bạn chavalier rất nhiều nhé ....

[Rom]coredroid v6.5 desire Hd

:
  2. saingong

saingong Thành viên

Cách này đúng là nhanh và đơn giản hơn rất nhiều. Thank bác chủ thớt

3. Jacker.mobile

Jacker.mobile Thành viên

Up rom bị lổi 131 là do lỗi gì vậy Bạn?

4. teocpu

teocpu Thành viên

Bác nào gặp khó khăn thì mang thẻ nhớ qua em làm trong vòng 1 phút là xong (Làm bằng hộp chuyên dụng HTC ).

5. Jacker.mobile

Jacker.mobile Thành viên

mà sao up vẫn bị CID incorrect nhỉ?

6. buiducphuc

buiducphuc Thành viên

Bài này xóa bởi buiducphuc

Gửi từ Desire HD của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn

7. Jacker.mobile

Jacker.mobile Thành viên

Xóa là sao bạn?

Sent from my HTC Sensation using Tinhte.vn Plus

8. buiducphuc

buiducphuc Thành viên

Khong mem tham gia thì xóa nản

9. Jacker.mobile

Jacker.mobile Thành viên

Tại mọi người không biết đó mà. Mình thấy hay mà. Bạn thường xuyên up và quảng cáo bên box Thảo Luận nhiều hơn.

Sent from my HTC Desire HD using Tinhte.vn Plus

10. BUOMNON

BUOMNON Thành viên

xin chào các pro mình đã úp rom 2.37.xxx củ a DHD , và tìm hiể u tạ o gold card và đã tạ o goldcard báo thành công . như ng khi hạ rom xuố ng 1.32.4.5.6 thi nó báo là" Main version is older". mong các pro cho chút ý kiến thank các pro ........!ơớ c ....

11. buiducphuc

buiducphuc Thành viên

Bác có nap hboot và đánh các lệnh chưa.nếu chưa thi nạp hboot truoc moi hạ rom

12. rambo

rambo Thành viên

cứ áp dụng bài này chuẩn ko cần chỉnh.thanks bạn nha

13. thanhhoa

thanhhoa Thành viên

Vẫn chưa Root được bản 2.37.xxx ức chế thật. Các dòng khác đều ok mà con này khó khăn ghê :)

14. caubebanbia

caubebanbia Thành viên

Mình hạ được từ 2.37 xuống từ lâu rồi mà,bạn làm theo hướng dẫn của bác Caddish12 là đc.

15. binhdia

binhdia Thành viên

Mình làm theo hướng dẫn nhưng vẫn bị báo lỗi CID, mình dùng HTC desire HD , thu 2 the 1G va 1 the 8G

16. buiducphuc

buiducphuc Thành viên

Nếu không đc bạn hảy download rom của khu vuc máy bạn về mà hạ.không cần tạo.nếu không đc bạn fải tao lại.bạn tao lỗi cid bạn cứ hạ rom binh thuong nhưng fải là rom đúng xuất xứ máy.chuc vui

17. QuangJapan

QuangJapan Thành viên

đã thành công. cảm ơn bạn!

18. homesweethome

homesweethome Thành viên

Cảm ơn, xin chúc bác chủ sức khỏe và may mắn :D

19. nguyenkhoinguyentn2008

nguyenkhoinguyentn2008 Thành viên

bác cho hình minh hoa cho re lam em lam den buoc cuoi cung roi ma van chua duocno toan hien ra ô vuông co chữ all done successG:\is now a Gold card

20. buiducphuc

buiducphuc Thành viên

Đấy thông báo thành công rồi đó chài

Gửi từ HTC Desire HD của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế