Cách tạo nhạc chuông cho iPhone nhanh và đơn giản bằng itunes

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi Airblade14, 27/11/07.

1. Airblade14

Airblade14 Nam Air

file đó bạn nghe được bình thường trên PC không bạn? nếu nghe bình thường thì sau khi sync bạn thử khởi động lại máy xem nhé
    cheers!

2. SutRang

SutRang Thành viên

Trên máy mình nghe bình thường bằng iTunes. Đã thử boot lại nhưng vẫn vậy :mad:. Nó sync lên IP và đưa vào mục Custom trong ringtones (?).

3. cuongdtq

cuongdtq Thành viên

các bạn có thể dùng phần mềm Efiko iPhoneRingToneMaker v1.3.1 convert cho nhanh và chuyên nghiệp hơn.
    tham khảo bài của bạn nguyenthanhtuan bên pdaviet.com nha.
    http://pdaviet.net/showthread.php?t=13769

4. Airblade14

Airblade14 Nam Air

không cần phần mềm khác đâu bạn!
    bạn nên nhớ là ringtone chuẩn mà iPhone hỗ trợ chỉ có trong vòng 30 giây, nên nếu bạn để file nhạc lớn hơn 30 giây thì em nó sẽ không chịu chạy, bạn xem lại file của bạn dài bao lâu nhé! vì trường hợp này có lẽ bạn chơi nguyên bài rồi phải không ? :D

5. SutRang

SutRang Thành viên

Mình cắt vài file, chỉ có 20s và 30s thôi, không hiểu sao vẫn chưa được.

6. covua

covua Thành viên

Xin cảm ơn AirBlade14, mình đã làm được. Lúc đầu mình làm ko được vì mình cho file ringtone 5 phút lun. Syn được, nhưng vào iphone ko thấy ringtone. mình phải convert 30 giây em iphone mới chịu. Vài kinh nghiệm chia sẽ với mọi người.

Thân mến

7. fossil

fossil Thành viên

sao kì vậy ta ? mình đổi đuôi m4a -> m4r thì ko thể nào thả vào itunes được ,để nguyên m4a thì lại thả vào được ,bây giờ ko có cáp để thử ,để tối nay thử coi nó có vào mục ringtone ko nữa .thanks tác giả nhiều .

8. Airblade14

Airblade14 Nam Air

bạn đã cài itunes bản mới nhất chưa? m4r chỉ được itunes mới nhất hỗ trợ thôi bạn ạ, check lại xem nhé.
    bạn kéo file m4r thả vào library chỗ nào cũng được chứ ko nhất thiết là thả vào mục ringtone nhé bạn, tự itunes nó sẽ add vào ringtone
    cheers

9. Airblade14

Airblade14 Nam Air

hì, chúc mừng bạn đã làm được
    mình cũng có đôi dòng muốn chia sẻ về việc ringtone, thực tế khi có điện thoại đến chả ai để cho nó reo quá 3 -4 hồi chuông (khoảng 15-20 giây) vì sẽ làm phiền người bên cạnh và ko lịch sự lắm ở chốn đông người, nên độ dài chuông là 30s theo tôi là rất hợp lý rồi, mình thích 1 bài hát thì cũng có đoạn cao trào và đoạn bình thường, nếu chơi nguyên con vô luôn, khi có đt đến mình chưa kịp nghe đến đoạn mình thích thì phải bắt máy rồi :D 30sec theo tui là rất phù hợp cho ringtone :D
    cheers!

hoiphong thích nội dung này.
  10. khoailangsung0

khoailangsung0 Thành viên

Tui làm 2 file và gắn vào được... mọi việc tốt đẹp... làm thêm file thứ 3 thì không vào IP được ????
    Xóa đi 2 file đầu ( trên Itunes) để sync file thứ 3, không sync file 3 được...trên IP vẫn còn 2 file đầu ????
    (Hiện giờ thì trên ringtone của Itunes có file thứ 3, nhưng trên IP có file1 và 2. Sync hoài cũng vậy !!!)
    Help me PLS !!!!

11. khoailangsung0

Vào chỗ nào để xóa 2 file đó cho "tiệt nọc" đi cho rồi ?????

12. Airblade14

Airblade14 Nam Air

bạn để ý xem cái file của bạn đã được đánh dấu chọn bằng cách tick vô cái ô ở trước tên file chưa nhé?

13. chuotbeo

chuotbeo Thành viên

pác ơi, cho em hỏi với, em đã add được file .m4r vào ringtone roài, sync nó cũng okie lun - hix, nhưng sao khi vào lại Iphone thì chẳng thấy gì khác cả ? Em làm gì sai hok ta? Chỉ giúp em với ... Thanks các pác

tuyet linh thích nội dung này.
  14. vietsodep8888

vietsodep8888 Thành viên

thank bác nhiều nhiều nhé mình lam mãi vãn chua duoc bây gio ok rui

15. nhany

nhany Thành viên

thanks AirBlade14 nhiều , sẳn tiện bác cho hỏi làm cách nào mà sync IP với một computer khác mà không mất nhạc có sẳn???Thanks.

16. mic21

mic21 Thành viên

Vào Installer,cài Swaptunes vào IP-bạn sẽ sync với PC khác được mà ko mất nhạc cũ(nhớ chạy Swaptunes để chọn phần nhạc,phim định thay đổi tương ứng với từng PC trước khi sync nhé!).

17. khoailangsung0

Có chứ....đã làm 2 file đầu ok mà....

18. holokids

holokids Thành viên

Bạn xem lại thời gian nhé. Mấy file này chỉ được tối đa 40" thôi đấy :D

Airblade14 thích nội dung này.
  19. thanhiet

thanhiet Thành viên

Hãy làm nhu ban Gairblde 14nhuwng đến phần này "Lưu ý: nếu bạn xài HĐH Windows, bạn hãy nhấn chuột phải lên file và chọn "Open in windows explorer", tìm đến file đó, đổi tên phần mở rộng thành .m4r (Trên Windows Explorer, chọn Tool, Folder Options, bấm thẻ Views và bỏ chọn "Hide extensions for know types", nhấn OK và bây giờ bạn có thể đổi được phần đuôi của một file bất kỳ). Còn nếu bạn xài MAC OS X, bạn hãy nhấn vô "Name and extension, xong rồi rename lại thành .m4r tương tự như Windows."

thì không cần phải đổi sang đuôi m4r, mà giữ nguyên đuôi m4a, sau đó copy file nhạc đó sang một thư mục nào đó trong window, rồi dùng ibrickr upload vào IP là có ngay nhạc chuông cho IP 1.0.2 . Tôi chưa thử đối với 1.1.1, nhưng có lẽ cũng được

20. holokids

holokids Thành viên

1.0.2 chép nguyên bài nhạc MP3 làm chuông còn được, không bị giới hạn thời gian đâu.