Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách tạo nhạc chuông cho iPhone nhanh và đơn giản bằng itunes

Nam Air
27/11/2007 6:56Phản hồi: 1.098
1.098 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng Itunes 7.6 làm được không nhỉ??
Load cái file Mp3 này về chọn ra 1 đoạn làm nhạc chuông thử nha các bạn ( hòa tấu nhạc cụ điện tử và ....tiếng rên-cấm trẻ em, hòa âm rất chuyên nghiệp, âm thanh rất chất lượng , không phải trích từ phimx ra đâu,)
http://rapidshare.com/files/88749170/8._Clitoris_Frenzy.mp3
Rename thành .m4r , copy thả vào Ringtones trong IP luôn rồi , mà vào Sounds -> Ringtone hôk thấy cái file mình vừa copy , vậy là sao trời =,=
Mình thì copy đc (dùng WinSCP) nhưng khi vào Sounds -> Ringtone -> chọn bài đó thì nó không hát (play rigntone đó). Bài của em dài 29s. Giúp em với.
tui xài itunes 7.6 làm đc như bác nói nhưng không đc cả 1 danh sách mà chỉ đc có 1 bản thôi à, thêm bài mới là mất bài cũ ( iphone của tui vẻ 1.1.2 ) cái này giải quyết sao bác nhỉ
bạn oy thế còn bản i tunes 7.6 có cài nhạc chuông cho máy 1.0.2 không bạn ?
cho hỏi mình dùng iTunes 7.6.0.29 có được không ? kéo nhạc ở đâu thả vào Ringtunes ? sao tui làm không được
Cảm ơn Bạn Airblade 14.. Rất hay,mình làm một phát ăn ngay,chơi 1 lúc 10 bài luôn,nghe đã đời.Monh bạn tiếp tục pos những bài hay nữa nhé..
Thân ái..
Bac oi chi giup e, e da cat nhac duoc 30s, chuyen doi duoi thang m4r. Nhung phan keo vao Ringtones ko duoc. E dung cach khac la copy vao Ringtones. Khi Devices qua Ringtones, ko Sync dc, no bao la ko co trong Libary music va file ko tim ra. The la sao ha bac ??? Thanks
thank bác nhìu lam' e làm đc rùi 😁
hì, lâu lâu ghé lại thăm topic cũ, xin xác nhận là xài itune 7.5 trở lên đều làm được nhé các bạn ơi, dùng tốt cho firm 112 tới 114 luôn 😃
đây là cách " đẹp dịu dàng mà không chói lóa" rất dễ xài, anh em nên thử một phen nhé!
cheers!
Máy mình 114 itunes 7.5 làm đúng như bạn, OK. Nhưng khi mở phần seting - sound không thấy ringtones đâu, theo bạn thì tại sao, có cần phải cài volume patch như 111 không? Cám ơn nhiều.
Airblade14, mih lam duoc tat ca cac buoc bac chi, nhung toi phan cuoi la keo vao Itunes phan Ringtones thi ko duoc. Bac chi giup mih voi.Thanks
Check lai xem neu la 1.1.1 thi theo Airblade14 la ko duoc do ban oi !
theo tui xài 114 thì ổn nhất, và tránh được phiền phức phải sử dụng iworld khi đi ctac qua nhiều nước.
cách up đơn giản thôi bạn, bạn có thể dùng itune restore lên 114, sau đó sử dụng ziphone 2.5 để unlock là ok thôi, về chi tiết bạn có thể tìm hiểu thêm bên mục phần cứng- firmware, có rất nhièu hướng dẫn rõ ràng và đầy đủ!
chúc bạn may mắn! 😃

bạn chỉ cần kéo file m4r vào trong mục music của itune thì tự nó chuyển vào ringtone nhé 😃, sau đó mới sync vào iphone, chúc bạn làm đc 😃
cheers!
Còn nhạc chuông tin nhấn thì sao các bro ơi!Mình làm mãi mà chẳng ăn thua gì cả.Mình đang dung ÍP1.1.4
Mình đã làm theo đúng hướng dẫn, chỉ có phần đổi đuôi sang m4r là không được. Sau khi mình bỏ chọn Hide extensions ... rồi và rename tên thành *.m4r thì file đó vẫn báo tên là: *.m4r.m4a. Có ai biết cách sửa lỗi này không thì chỉ mình với.
Có ai biết cách sửa lỗi này không? Chỉ giúp mình với.
Bạm xóa đuôi m4a và sửa thàng m4r là ok , mới đầu mình không làm được nhưng giờ mình đã làm được rồi đó . Bạn thử lại đi nhe .
Máy mình FW 1.1.3 đã làm đúng các bước nhưng khi vào ríngtone của IP thì ko thấy hiện lên bài nhạc nào cả.........bó tay rùi.........có ai giúp mình với
Làm nhạc chuông bằng itune chỉ được 30s, với lại cũng không nhanh lắm, các bạn làm bằng iphone pc suit rất nhanh mà được cả bài, mình thử rồi ok lắm
Sonlove
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cho hỏi SMS có set nhạc chuông đc ko ?
em chưa có itunes anh nào co thể gừi em link dc ko ...cám on nhìu` lam
hakibo
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn vào trang apple.com rồi vào down cái Itunes về, free mà bạn.

Nhân tiện cho mình hỏi luôn là nhạc chuông mình tạo cho IP ko biết no bị làm sao, hôm trước sync vào thì nhận ngon chạy tốt, hôm sau mở ra thì mất hút luôn ko thấy đâu cả( thường thì bị mất khi khởi động lại IP)
nè Bro ơi: http://www.apple.com/itunes/download/ sau đó điền cái Email của mình và nhấn Download 😃
Mình thử rồi. Tuyệt lắm. Thanks Bác Air nhiều lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019