Cách tạo nhạc chuông cho iPhone nhanh và đơn giản bằng itunes

Nam Air
27/11/2007 6:56Phản hồi: 1.098
1.098 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:angry6wn: Tuyệt
Tại sao mình đã làm mọi bước oke hết rùi, đã sync được vào trong IP rùi, nhưng tại sao lại ko thể nghe được nhạc nhỉ? set làm nhạc chuông thì cũng ko nghe gì hết luôn???

Các anh em chỉ mình với? ko biết mình còn thiếu bước nào ko? (chạy bài rington này trên Itunes thì nghe bình thường - mình cũng chỉ set 30s mà thôi - đã tắt máy khởi động lại rùi vẩn vậy!!!)😔:(:(
Hỏi bạn Airblade14 nhe.
tôi cũng làm từ A-Z giống bạn hướng dẫn, tất cả ok. Nhưng khi tôi sync vào IP lại báo lỗi kg nhận biết được file ringtones này. Tôi đã kiểm tra Itunes phần Devices : IP - Ringtones thì có file ringtones vừa chép nhưng khi kiểm tra trực tiếp trên IP phần Sounds - Ringtones lại kg có, IP của tôi Ringtones đã mất hết Custom chỉ còn lại default ringtones. Tôi là member mới tham gia "tinhte". Mong bạn chỉ giúp
Cảm ơn bác , sẵn tiện Bác cho em hỏi sao em load iturn về rồi mà không biết cách nào để chép nhạc vào iphone cả . Nếu em muốn chép nhạc hay phim vào máy em phải làm sao hả Bác ? trên mục ipod của em có nhiều file nhạc (do khi unlock người ta chép sẵn cho em ) nhưng em không biết cách nào để xóa những bài mình không thích và chép những bài mình thích vào . Bác làm ơn chỉ giúp em nha vì em mới sử dụng iphone nhưng lại chẳng biết nhiều về nó , em cũng không phải dân IT nên càng khó khăn hơn . Mong Bác giúp đở . Bác có thể vui lòng mail vào địa chỉ mail em được không để em save lại nghiên cứu

Địa chỉ email em : que_chi82@yahoo.com
bạn cuộn lên đầu trang, chọn mục "tìm trong diễn đàn" gõ vào " sử dụng itunes với iphone" rồi từ từ nghiên cứu nhé!
minh cũng không kéo vô được, minh dùng bản 1.1.2 và itunes 7.6 mà
Cách của bác Air rất hay nhưng đối với một số bạn thích có nhạc chuông dài thì hơi bất tiện,tớ xin đề cử một phần mềm nữa gọi là Pc suite .Mọi người thử dùng pc suite xem phần mềm đó cho phép copy nhạc chuông ko giới hạn độ dài vào iphone đó mà lại rất nhanh và đơn giản 1.1.4 cũng ok !
e thì làm ok hết từ đầu đến copy vô ringtones lun rùi nhưng ko sync dc, nó báo là file not found? sao kì zị ta? e check nge lại trong ringtones ok, check file trong my documents có lun mừ 😔 hok bít nó bị lỗi j mấy a?
itunes e 7.6, fireware mới up lên 1.1.4
mình down bản itune 7.6 về,mình đang xài ver 1.1.3 mọi thứ mình đều làm đúng chỉ dẫn chỉ có phần kéo nhạc vào ringtone rồi syn qua sao mà trong máy ko nhận file nào hết. mình vào mục iphone trên itune rồi vào tab ring tone thì ko thấy hiện lên bài nào để syn hết chỉ có all ringtone thôi. nhờ bạn chỉ dùm. Thankssss
Em cũng không kéo vào Ringtones được , em xài itune 7.6 và Iphoen version 1.1.4
Em đã làm đúng theo hướng dẫn và đã thử lại nhiều lần . Em kéo vào music thì ok .
7101981
TÍCH CỰC
16 năm
nếu có muc ringtones thì bac vào ringtones trong itunes, vào file rồi add file to library,vào folder có nhạc chuông va add vào là được. nhớ là duôi nhạc chuông fai3 là m4r
sao itunes của em ko có mục ringstone?
T_______T
help me
Cuu em cac pac oi!

Tuyet cu meo luon. Thanks cac pac nhieu lam nhung m kg hieu vi sao keo mai ma no kg chiu vao RIngtones. Cac pac giup m xu ly di.😕
Các Bác ơi cho em hỏi tý!!!
Em vua bán cả đàn bò đi mới tậu được con Iphone này, giờ đang nghiên cứu cách sử dụng, khó quá. Bác nào chỉ giùm em với, hiện giờ các cuộc gọi đến không thấy đổ chuông trong khi ở Settings em đã chọn bật ON trong Sounds và chọn được một giai điệu rất hay rồi , trên màn hình bên cạnh hình cái Pin hiện lên biểu tượng cái tai nghe và 2 gạch dưới . Giờ em phải làm sao để nó kêu được đây?chỉ giùp em nhé.
Em cám ơn nhiều!
sao itunes của em 7.3 làm nhạc chuôngcũng đc nè anh
ủa sao mà mình vào show in explorer nó vẫn để còn duôi là m4a là sao ko hiểu vậy mấy huynh
Chào các bác !
Tôi đã làm đúng như các bác chỉ dẫn nhưng không hiểu sao không nhập nhạc sau khi đã chuyển đổi vào được vào trang ringtone.Tôi đã thử làm nhiều lần mà vẫn không được,tôi đang dùng 1.1.4,mọi thứ đều tốt ngoại trừ không có nhạc chuông thôi.Nhờ các bác chỉ giáo.Xin cam ơn.
create ringtone for iphone

cho mình hỏi mình đã đọc bài tạo nhạc chuông cho iphone và đã làm theo cách chỉ dẫn nhưng đến đoạn kéo file qua ringtones thì không làm được. Chỉ mình với 😔
Còn 1 cách nữa là cài RingTones vào Ip của mình để convert thành nhạc chuông , và cả nhạc tin nhắn nữa !
cám ơn bạn nhiều. nhưng mình đã làm theo cách cũa bạn chỉ dẫn:cắt nhạc theo ý mình nhưng khi đưa vào iphone nó lại không làm nhạc chuông,mà lại nhãy qua nhạc nghe,mình dang xài itune 7.6 iphone phiên bản 1.1.3
Mọi người ơi cho em hỏi, em đang dùng iTune 7.5 or 7.6 gì đó (sorry ko nhớ rõ) và dùng IP 1.1.4
Em đã có file nhạc chuông mà mình thix trong máy tính nhưng nó đang ở đuôi .mp3 & .wma (vì lúc trước em dùng Nokia 5200 nên có đuôi này)
Vậy giờ em muốn cho mấy bài em thix vào IP để làm nhạc chuông thì phải làm thế nào :|
Em gà, xin hướng dẫn cụ thể giùm.
THanks trước
Em cũng bị y như vậy iP 1.1.4 ,iTunes 7.6... ( ko kéo nhạc vào Ringtones đc 😔,có rename thành đuôi .m4r rùi vẫn ko ***trong library vẫn có mà ko kéo vào Ringtones ức chế quá !) :mad: .

Có bác nào giải thich giúp em ko ạ ? Do bản 1.1.4 hay do iTunes ạ ? :angry6wn:
em đang dung 1.1.4 nhưng chẳng thể nào kéo đc nhạc vào ringtones như bác chỉ dẫn cả. Làm sao để kéo hả bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019