Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách test máy iphone 4 4s 5 cũ . Những điều cần biết khi mua iphone cũ

sondhm
8/8/2013 3:35Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chocobo8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks bác chủ thớt
bài viết quá đầy đủ
beli0410
TÍCH CỰC
11 năm
thanks
daragonvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
oanh dau
Em có 1 thắc mắc mong anh chị giúp đỡ. Tình hình em có mua 1 con ip4 nhưng bây giờ nó hư luôn em bán xác luôn rồi nhưng em vẫn thắc mắc 1 chuyện em mua ip4 đó người ta nói máy word về xài bình thường đến lúc ra phiên bản 6.13 em đi up lên e đang xài bản 5.mấy em cũng hk nhớ rõ nữa nhưng up lên vẫn được nhưng hk co cydia em đi cài cydia mà tắt nguồn phải đưa zô máy tính rồi làm nó mở nguồn lên lại được rồi em đưa cho nhỏ em nó xài nó đi ra tiệm restor lại gì đó rồi dt hk lên nữa đem ra tiệm để sữa thì tiệm nó đòi 1tr5 nó nói cái máy của em là máy clock đập hộp lên word mua seri gì đó rồi em cũng có thằng bạn cũng rành xíu về đt em đem qua cho bạn em cài lại rednow gì đó rồi xài lại bình thường 1 thời gian sau đứa em của em lại đi cài gì đó nữa rồi cái đt ngủ luôn em đem qua thằng bạn em nó cũng bó tay luôn. Em thắc mắc ở đây là cái đt của em nó là word hay clock mong anh chị góp ý kiến để em được giải tỏ thắc mắc. Nhưng theo em được biết thì máy clock hk nâng cấp lên ios 6.13 được nếu lên 6.13 thì sẽ mất hết sóng nhưng đt của em nâng cấp lên được và xài bình thường sóng gió vi vu, và máy của em hk có xài khe sim ghép và xem trên web thì đt của em là word nhưng đi tiệm nào nó cũng nói máy của em là clock đập hộp lên word hết và thay luôn khe sim nữa vậy mới tức rồi tiệm nó nói sữa lại là 1tr5 để nó mua cái gì đó là xài lại bình thường . Theo anh chị thì máy em là clock hay word vậy anh chị và anh chị biết tiệm sữa chữa và cài đặt phần mềm hay nâng cấp nào có uy tín và giỏi anh chị chỉ em với để sau này em có gì em qua cài đt. Cám ơn anh chị trước hihi
sondhm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dinhminhnhut9019 thứ nhất là nếu máy bạn là lock mua code lên world thì máy bạn là world hoàn toàn, update , rétore thoải mái, chuyện restore bị lỗi thì cực kì hiếm
cái thứ 2 là cửa hàng bảo bạn là thay cái gì đó 1tr5. nếu không nhầm với giá đó thì có nghĩ là họ sẽ mua cặp baseband về thay cho bạn .baseband mình thấy nếu là baseband zin , tức là quốc tế từ đầu hoặc lock mua code lên thì cực kì khó hỏng. chỉ có máy thay cặp baseband rồi mới bị hỏng thôi
thứ 3 là với máy lock thay cặp baseband thì khi check apple , serial máy + imei sẽ không trùng nhau
thứ 4 : máy quốc tế thì khi chạy 6.1.3 thì không phải cài cydia vẫn có sóng bình thường , máy lock thay cặp thì vẫn lên 6.1.3 nhưng phải can thiệp bằng cách cài cydia, thêm 1 vài phàn mềm của khựa vào, phải justboot khi máy hết pin hoặc tắt máy

=> máy bạn như nào thì bạn tự tìm hiểu vì mình không muốn nhắc đến các khả năng đã xảy ra với máy bạn vì không hay
@sondhm 0127 XXXXX là của nhà mạng nào đấy các bác ơi😃
bài viết này hay quá mà ko biết save ở tab náo của tinhte.vn
rất hay và hữu ích. Thanks !
sondhm
ĐẠI BÀNG
10 năm
thanks các bác 😃
thanhluc102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá như có anh em nào đi mua cùng nhỉ, ngân sách ít nên ko mua máy mới đc, ai đi cùng mình test dùm, mình sẽ mời cơm cafe làm quen 😁, mình ở SG
likid
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay
Poisoner
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài viết rất chi tiết. Thanks!
bác bán máy ip có trang web riêng ko
cho mình hỏi morden firnware của iphone 4 là 4.12 thì có cách nào để unlock nó ko... dùng sim ghép có được ko?

Có cách nào test main, và màn hình zin cho ip5 ko bác chủ top
@chip.hyt.chip có bài viết test iphone 5 rồi này http://www.tapchimobile.org/2013/08/huong-dan-mua-iphone-5-cu-qua-su-dung.html

Có cách nào test main, và màn hình zin cho ip5 ko bác chủ top
ducalaxan
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay quá !! thanks
Up cho chủ thớt. Thanks!
Up cho ai cần khi mua máy cũ. Topic hay

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Túm lại là chủ thớt rảnh hông, tui nhờ đi mua iPhone 5 với tui, hậu tạ chầu cafe 😁 hi hi hi (hỏi thiệt đó nha! ) ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019