Cách test máy iphone 4 4s 5 cũ . Những điều cần biết khi mua iphone cũ

sondhm
8/8/2013 3:35Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vâng chào các pác các bác xem hộ em con này nó bị lỗi gì và cách sử lý thế nào
Tại sao
Thời giann kể từ lần cuối sạc đầy nó lại không hiển thị được vậy nhỉ?
Mong phương án giải quyết
Trân thành cảm ơn
@nam739478 bác có xạc full 100% k ,vì sạc giở chừng nó ko tính giờ, hay đang xài cắm pc tải nhac... nó cũng ko hiển thị tiếp vì đã dc nạp.
Bác cho em hỏi, con 4s e mua lại, về bắt wifi thấy 3 vạch nhưng vào web không được. Đăng nhập Itunes kêu lỗi SSL j đấy, vô web thường kêu lỗi kết nối 😔 Hoang mang quá.
Like

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
diamond488
ĐẠI BÀNG
10 năm
thank thớt rất nhiều
sondhm
ĐẠI BÀNG
10 năm
ui . lâu lắm bận bịu ms onl tinhte . các bác có vấn đề gì cứ cmt. sr chưa phản hồi mấy ae thời gian qua
Bài viết quả là rất hay !! rất bổ ích cho những người chuẩn bị mua ip như mình !! cảm ơn bạn nhiều !!
bây giờ mới biết loa iphone 5 lúc to lúc nhỏ là do phần mềm 😔 đợt mới mua thấy thế cứ tưởng phải máy lỗi 😁 máy quá
thanhbk
TÍCH CỰC
10 năm
Giờ ip5 có thêm os7,icloud nữa nên bác chủ cập nhật thêm thông tin cho ACE thoai 😁
Lưu ý: Em nghe nói có một số bác bị mua nhầm hàng refurbished (tân trang). Thật ra thì hàng này cũng tốt nhưng nó không phải là hàng brandnew nên tâm lý mình không yên tâm. Với lại bị người ta bán với giá bằng với cái brandnew thì không thể chấp nhận được 😔. Em xem trên mạng thấy hầu hết các hàng refurbished của Apple sẽ bắt đầu với số 5K. Các bác xem kỹ trước khi mua nhé.

Xai lầm rất lớn là hàng seri 5k... trả bảo hành là máy mới 100% từ apple ra chứ ko hẳn tân trang vì hàng tân trang seri nào cũng có😁
bạn ơi cho mình xem link test iphone 5 và 5s nhé !
trananh115
ĐẠI BÀNG
10 năm
hic mai e đi mua con 5s cũ có bác nào ở hà nội giúp e với check thế nào ko
Hay
Mua hàng cũ dùng thì rủi do sẽ cao hơn rùi..^^.nên chọn chỗ nào m cảm thấy tin tưởng mua thôi
sondhm
ĐẠI BÀNG
10 năm
😃
Piggy_s2
ĐẠI BÀNG
10 năm
e dùng mấy con lock r, sóng căng đét, bh sóng có như trc nữa đâu
mà e thấy 4 dùng rất ngu, 4s ngon choét 😃
@Piggy_s2 ngu như thế nào bạn?
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có cao nhân nào ko chech dúp em con 5s này la của nước nào với qt hay lock với ak.
Kiểu máy: MF354KH/A
Seri: C38M75KMFRC6
E cảm ơn !
KH: Korea.
Nếu ở VN, cắm sim VN vào lên sóng, ko cần sim ghép là quốc tế. Ngược lại
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thachnhattrung Bác cho e hỏi ngu tí máy korea là ở nước nào vậy bác và chất lượng máy gia sao ak ? Có bằng dc như những máy LL ko ak. Thanks bác
Korea: Hàn Quốc.
Tất cả máy ip đều sản xuất ở Trung quốc, tất cả đều 1 mẹ sinh ra.
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thachnhattrung Thế có nghĩa là nếu máy hàng công ty thì chất lượng đều như nhau trù là máy dụng đúng ko bác. Thanks bác nhiều nhiều nhé
Hàng chính hãng thì như nhau thôi nhưng bạn đang ở VN mua máy VN sẽ đc bảo hành. Mua máy xách tay của nước nào thì bảo hành ở nước đó thôi.
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thachnhattrung vâng. mà bác này em dùng con 5s này chơi game clans of clash em thấy nó có vẻ dật dật ko mượt như con 5 cú của em ko biết có phải chip 64 bit no thế ko nhỉ ? hay là do máy em có vấn đề gì nhỉ ? bác có biết ko ?
Có tắt bớt app chạy ngầm ko? 5s mượt mà.
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thachnhattrung E vừa lên 7.1.1 nên trua jb bác ak. Máy vấn nguyên bản chỉ có 1 vài game onl thôi. E thấy vào mối game coc là hơi váp thôi còn mọi thứ đều mượt mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019