Cách Test và chọn mua điện thoại LG hàn quốc tốt nhất

itvn87
28/8/2013 16:20Phản hồi: 61
Cách Test và chọn mua điện thoại LG hàn quốc tốt nhất
Chào các bác. đã vào đến đây hẳn bác nào cũng có ý định mua điện thoại dòng LG korea, em thực sự là mới dùng LG trước kia cứ nhắc đến LG là dị ứng, vì em chỉ quen dùng Nokia hoặc samsung, còn nghe đến điện thoại Hàn Quốc là nản ngay.
Tuy nhiên ghét của nào trời trao của ấy, em đã mua điện thoại LG optimus G của korea và phái đến lần thứ 3 em mới rút ra cho mình những bài học đắt giá.
vì thế những điều em sắp viết ra đây CÓ THỂ NHIỀU NGƯỜI BIẾT VÀ CHƯA BIẾT nhưng vì một cộng đồng đi mua điện thoại TINHTE và không mong muốn ai mất TIỀN OAN em xin được kết lại các phương an test cơ bản nhất mà mọi người cần phải bắt đầu trước khi đi mua.

01 : lựa chọn cửa hàng uy tín : sau khi đã ngắm được mẫu máy , hãy vào google tìm địa chỉ các cửa hàng bán, sau đó vào các trang mạng uy tín như tinhte , choimobole , lgviet, vv để tham khảo xem các thành viên đánh giá về cửa hàng đó mức độ như thế nào.
02 : sau khi đã ngắm được cửa hàng, hãy gọi điện đặt hàng trước khi đến xem, và yêu cầu mẫu máy chất lượng đúng như mình mong muốn.
03 : ĐI MUA HÀNG.
Bạn nếu chưa có kinh nghiệm về Androi hoặc không có bạn đi kèm thì hãy chuẩn bị dụng cụ là một chiếc Laptop.
Việc đầu tiên là dowload phần mềm check imei của máy :

+ Tải tại đây http://www.4shared.com/rar/A5-1aDDz/LG_IMEI_CHECKER.html?
+ trên điện thoại nhấn *# 06# : ra mã số imei
Nhập mã imei đó vào phần mềm và xem kết quả xem imei đó có hợp lệ không
nếu imei không hợp lệ trả lại máy ra về
nếu imei hợp lệ : tiếp tục nhập imei đó vào trang web : http://checkimei.kr/search/search_1.php
Nếu như web báo thông tin không bị đánh cắp hoặc rơi mất thì bắt đầu chuyển qua quá trình test máy.
Nếu như máy báo : sản phẩm bị đánh cắp hoặc rơi mất , hãy trả lại sản phẩm và đi về
LÝ DO : gần đây rộ thông tin các sản phẩm LG của Korea bị lock máy bất ngờ, do phía người dùng korea báo mất máy hoặc do chậm thanh toán cước, nếu lỡ không may mua phải những máy này, sau 1 thời gian sử dụng bạn sẽ bị LG khóa máy lại và vĩnh viễn không dùng dc máy nữa.
Đó là lý do tại sao bạn phải check IMEI kỹ càng. vừa tránh bị mua phải hàng dựng vừa tránh bị mua phải hàng không rõ nguồn gốc.

Quảng cáo

THÔNG TIN PHÁP LÝ ĐÃ XONG GIỜ TEST MÁY NÀO :
Nói không bằng nghe ; hãy xem video sau đây nhé ,

Sau đó nếu bạn vẫn chưa an tâm vào cách test máy của video kia hãy tiếp tục test mã số bí mật nhé.
*#*#4636#*#* – Thông tin điện thoại / Thông tin về pin / Thống kê sử dụng / Wi-Fi information
3845#*975# :: Test từ A - Z (số 975 ở đây là mã số máy ..vì mình đã test LG Optimus 2X (990) ,Optimus 3D (920) , Optimus 4X HD (880) , Optimus HD LTE (930)
Vì vậy nếu máy bạn là dòng 973/971 hay 180 thì cứ mạnh dạng bấm (973 or 180)

Cuối cùng là bước mua hàng và yêu cầu bảo hành : ngoài đề nghị bảo hành từ phía người bán. bạn hãy chuẩn bị bút ghi điều sau vào phiếu bảo hành :
kể từ ngày mua đến lúc tôi không muốn sử dụng sản phẩm nếu như máy này bị nhà mạng korea hoặc LG khóa vì lý do bất hợp pháp như ko thanh toán cước hay máy bị mất trộm, tôi có quyền khiếu lại và trả lại máy này .
Nếu là cửa hàng uy tín họ sẽ ký còn không ký hãy đi về khỏi cần mua. Ai là người ký . Giám đốc hoặc quản lý cửa hàng.

Quảng cáo

với phương pháp ngắn gọn trên bạn sẽ mua được 1 chiếc điện thoại : hợp pháp đến 99%, chất lượng như bạn mong muốn và nhất là ko sợ hàng dựng do imei check trên hãng LG qua phần mềm cho ta tất cả thông số máy.

CHÚ Ý : GẦN ĐÂY GIAN THƯƠNG CÒN FAKE CẢ IMEI CỦA MÁY ĐỂ TRÁNH TRƯỜNG HỢP ĐÓ HÃY YÊU CẦU NGƯỜI BÁN MÁY CÀI ROOM GỐC CỦA DT TRƯỚC KHI MUA,
Hy vọng mọi người đều may mắn với các lựa chọn của mình
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

của hàng chấp nhận yêu cầu này thì hay quá. giờ thấy nhiều ae phản ảnh bị dính tình trạng bị LG lock máy do thông tin máy ko hợp pháp.
@dark_1110i cái này chuyện nhỏ mà ta.
Em định mua con G thanks bác nhé!
amtin
ĐẠI BÀNG
11 năm
mời các cửa hàng vào comfirm
@amtin quá chuẩn luôn
cho mình hỏi máy LG optimus L5 E450 thì mã máy là bao nhiêu? (bạn có thể chỉ luôn cho mình biết cách xem mã só máy của từng máy đc k, thanks)
@mid_sea 450
Viettablet hiện đã có quy chế bảo hành 1 đổi 1 cho tất cả các máy khi mua tại Viettablet bị block khi update firmware.
Các bạn vui lòng xem thêm chi tiết tại đây
http://viettablet.com/pages/helpWarranty
bachduongbx
ĐẠI BÀNG
10 năm
em check xong báo là máy bị mất cắp, giờ làm sao các bác
chia sẻ lên FB đi bạn
"bachduongbx, post: "em check xong báo là máy bị mất cắp, giờ làm sao các bác
đề nghị cửa hàng thay máy khác
bachduongbx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ptvd1994 em mua lại mà , đổi với bác kia, em check con VU2 của em ak
bachduongbx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bachduongbx caill tới im luôn rồi
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình tính mua máy mà máy mình tính mua khi check IMEI ra thế này thì sao hả các bạn? Mình xài Windows 8.1. Check trên trang web của LG Hàn Quốc thì nó báo là "mất máy hoặc không có thông tin". Máy mình check là GK.
IMEI của mình là 356546050879925
banh_he90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trạng thái "2" là sao?
đánh dấu cái nhể
Sax.may minh cung thong bao bi danh cap...h sao day admin...mjh thjk no wa.hk le ban dj...kha nang bj khoa cao ko vay
Tất cả các thắc mắc của bạn đều có trong đây nhé
Cách tét, cách chọn tất cả các loại đt
>>http://www.youtube.com/user/ClickbuyChannel
Con lu của e cũg thế. H làm s đây
quá chuẩn, lên cho anh em xem, còn 1 điều nữa, yêu cầu ng bán bao test 1 tuần, đổi mới hoặc trả lại nếu phát sinh lỗi
Bài viết rất hữu ích cho anh em, cảm ơn chủ thớt!
Rất hay và hữu ích. Thank thớt
Đánh dấu để tiện theo dói 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019