....! Cách thay đổi biểu tượng cột sóng và pin

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi mrbinbs, 11/1/12.

1. chauchanhduc

chauchanhduc Thành viên

sử dụng như thế nào vậy bác ?..........................

kutibui1102 thích nội dung này.
  2. Tidus115

Tidus115 Thành viên

Bác ơi cho mình linkdown và hướng dẫn thay logo như bác đc ko? Mình cũng dùng IP4 iOS5.0.1 Vinaphone. Thank trước nhé! Mail của mình là: chinhhv@live.com

3. trunglevis

trunglevis Thành viên

bạn ơi..mình dùng ipad 1 3g 5.0.1..thì thay cột sóng đc ko...nếu đc bạn mod cho mình cái cột sóng là cờ arsenal nhé..gmail của mình là trung.kibu.90@gmail.com
    thank bạn nhiều

4. bông sen hồng

bông sen hồng Thành viên

a minhtm ơi a làm cho e cái biểu tượng cột sóng hình quả táo khuyết của apple cho con 3Gs với. thanks a nhìu
    email của e đây: phamduy_thaichau@yahoo.com

5. medt

medt Thành viên

Bác vào Cydia sear cái Zeppelin (đổi logo mạng)

hoangturong thích nội dung này.
  6. phung73

phung73 Thành viên

cho minh hoi muon doi icon thi may phai Jb phai khong cac ban?

7. prince_ken

prince_ken Thành viên

sao máy mình k có file Shared@2x.artwork bạn?...mà IP của mình là 3G V4.1 chỉ có file Shared~iphone.artwork thôi,chỉnh sửa trong đó phải k bạn?nhưng mình k mở file đó lên đc...bạn giúp mình với Minhtm

8. wintercold

wintercold Thành viên

không nhất thiết cứ phải JB thì mới đổi dc icon trên thanh status, nhưng sẽ khá phức tạp với những bạn "gà mờ", còn nếu JB rồi thì sẽ đỡ phức tạp hơn (nhưng cũng không phải dễ ăn lol)

9. wintercold

wintercold Thành viên

mình chỉ cho bạn cách đơn giản nhất với điều kiện là bạn đã cài winterboard và bạn đang xài 1 cái theme nào đó.
    Bạn dùng ifunbox hay là app nào cũng dc để truy nhập vào thư mục theme theo đường dẫn (Raw Files System -> Library -> theme), tìm đến thư mục theme mà bạn đang dùng trên iphone, nếu trong thư mục của theme đó có thư mục UIImages thì bạn hãy copy 6 cái hình này vào , còn nếu chưa có thư mục UIImages thì bạn tạo ra rồi copy hình vào. Các file hình cần copy vào thư mục UIImages mình đã đổi lại tên cho phù hợp, bạn down trong file đính kèm của post này. Mình có đính kèm lockscreen của mình để cho bạn thấy biểu tượng playboy xuất hiện thay thế biểu tượng cột sóng.
    Cách thứ 2 rất phức tạp nếu nhwu bạn không có winterboard, vì bạn phải copy file Shared@2x.artwork từ iphone vào PC, rồi bung nó ra vì trong file đó chứa tất cả các logo trên thanh status, sau khi thay thế bằng các file playboy thì bạn lại phải nén lại rồi copy trở lại vào trong iphone. Do tính phức tạp của nó nên win ko chỉ bạn cách này.

10. subin1205

subin1205 Thành viên

Bac oj jup e lam caj bieu tuong cot song ma hinh ngoi sao co mau` duoc o bac'.. e sai 4s.. ios 5.0.1

11. danthanhnhi

danthanhnhi Thành viên

Không xài Theme nào hết có thể thay logo được không bạn? và bạn chỉ mình luôn nha !

12. ken0973866681

ken0973866681 Thành viên

không muốn dùng wb thì vào đây kham khảo nhaz bạn...chương trình này không ngốn pin và ram như wb đâu mình đang xài pin 2 ngày mà con 20% ák...http://www.tinhte.vn/threads/1160152/

trantinh0119 thích nội dung này.
  13. wintercold

wintercold Thành viên

trong forum đã có bài hướng dẫn rồi mà bạn, bạn chịu khó tìm hoặc là theo tuto của bạn ken0973866681 nhé
    Good luck!

14. langtuphieudu840

langtuphieudu840 Thành viên

Anh ơi giúp em thay biểu tượng airblane ngay cột sóng được không anh. 1 cái làm thành hình "quả táo 7 màu + VNM..." ; lỡ xin rùi xin thêm anh cái hình thay cho biểu tượng airplane ngoài springbroad thành hình 5 cột sóng bình thường + kèm tên nhà mạng VNM... nha anh. anh chỉ giúp em cách đổi biểu tượng airplane ngoài springbroad lên nha anh. Mail : trinhlehiep@gmail.com

15. virusday_123

virusday_123 Thành viên

bạn qua heaveniphone, tìm bài hướng dẫn unzip file atwork. mấy cái lôgo sóng hay wifi gì nằm tất trong file shark2@.atwork hết vì thế giải nén ra rồi thay ảnh là đc (nói có vẻ phức tạp chứ rành thì làm 15' là xong à)

16. langtuphieudu840

langtuphieudu840 Thành viên

thanks bạn đễ mình tìm thử

17. ktdaisoai

ktdaisoai Thành viên

Chào bạn
    Bạn có thể làm cho mình làm cho mình logo Chelsea (đội bóng) thay cột sóng được không
    Nếu không có sóng màu đỏ
    Nếu có 1,2 vạch thì màu xanh nhạt
    Nếu có 3,4,5 vạch thì màu chuẩn của Chelsea
    "IP 4, 5.0.1"
    Mail: maka_puu@yahoo.com
    Thanks a lot

18. win1230k

win1230k Thành viên

Uầy, cho em xin cái bộ sóng này đi, em ghiền lâu roài :D

19. tran le thanh

tran le thanh Thành viên

file đính kèm đâu bạn