Cách thoát khỏi Gmail trên điện thoại Samsung Galaxy Y

tranthenga
31/12/2011 2:55Phản hồi: 16
Mình truy cập gmail trên điện thoại Samsung Galaxy Y S5360, nhưng sau đó không tài nào thoát được tài khoản Gmail. Thỉnh thoảng lại có tin báo rất phiền. Ai biết cách thoát khỏi Gmail trên máy này chỉ giúp mình với. Cảm ơn nhiều.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
bạn vào setting => account and sync =>chọn tk gmail của bạn => remove tk gmail đi là đc
tiếng việt thì là: cài đặt => tài khoản và đồng bộ => gỡ
@ktphoenix Mình vào Cài đặt --> Tài khoản và đồng bộ --> vào Quản lý tài khoản--> Xóa tài khoản mà vẫn không được...
HELP ME!! Không thoát khỏi Gmail thì máy nhanh hết pin lắm!
minh lam roi ma sao no lai khong xoa di duoc. chang biet phai lam sao nua. giup minh voi.cam on nhieu
Không xóa đơn giản thế được đâu. Vào setting, riêng tư, cài lại dữ liệu nhà sản xuất (factory reset) thì sẽ được.

Gửi từ GT-P7500 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
vào được thì nó bắt phải định dạng thẻ nhớ, mình định dạng thẻ nhớ thì điện thoại có bị trục trặc gì không bạn?
bạn giúp mình với nhé có gì liên lạc qua mail của mình nhé. ledinhvuong8@gmail.com cảm ơn nhiều
@vuong_cntt2004 Định dạng thẻ nhớ là mất hết dữ liệu trong thẻ nhớ của bạn (nó như Format vậy). Mình nghĩ bạn nên tháo thẻ nhớ và sim ra. Mình cũng đăng nhập gmail vào máy mà giờ muốn đăng xuất mà vào cài đặt --> Tài khoản và đồng bộ ---> vào tài khoản --> xóa tài khoản mà không được. vẫn hiện tin nhắn đến.
Mình cũng bị, bạn nào biết thì giúp mình với
bạn thử tạo 1 Gmail mới, và nhớ là Gmail đó chưa được sử dụng để đăng ký gì đó nha, rồi vào Cài đặt --> Tài khoản và đồng bộ --> vào Quản lý tài khoản--> Xóa tài khoản rồi lại vào Cài đặt --> Tài khoản và đồng bộ --> vào Quản lý tài khoản--> thêm tài khoản, bạn sẽ thêm tài khoản vừa đăng ký mới vào, thêm nữa bạn tắt chức năng đồng bộ của tài khoản đó đi. nếu không được nữa thì kết nối PC rồi sao lưu lại dữ liệu cần thiết rồi trở về cài đặt gốc cho nó cái là được thôi mà
mình có mỗi cách khôi phục cài đặt gốc đảm bảo được 100% . Mình mò mãi cũng không thấy hic đành phải làm vậy
Cách đơn giản nhất mà ai cũng có thể làm không mất công gì hết đó là.
Bạn truy cập vào tài khoản mail bằng máy tính, sau đó đổi mật khẩu là sẽ điện thoại sẽ tự động đăng xuất khỏi thôi.
Mình gọi tổng đài samsung hỗ trợ, muốn mất Gmail đăng nhập đầu tiên phải xóa hết dữ liệu trong điện thoại. Bởi vậy phải coppy hết những gì cần lưu trữ qua thẻ nhớ, dt qua sim rồi mới làm thao tác bấm : *2767*3855#
Vậy là nó đã xóa hết sạch những gì lưu trữ trong máy và trở lại cài đặt từ đầu tất cả, như vậy nó mới xóa được cái tài khoản Gmail.
nhoksmile49
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lhhl đúng rồi đó các bác, máy samsung mà muốn xóa cái tài khoản gmail lần đầu tiên đăng nhập thì phải reset lại máy, bác lưu hết dữ liệu cá nhân rồi làm nha. còn mấy máy lg thì chỉ cần chọn tk khác rồi đăng nhập là đc.😃
paste
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chẳng phải reset gì hết. Vào Cài đặt --> Tài khoản và đồng bộ --> chạm vào tên tk gmail muốn xóa rồi bấm phím "lựa chọn" ok xóa
nhoksmile49
ĐẠI BÀNG
10 năm
@paste em dùng nhiều máy ss rồi mà chưa thấy máy nào làm đc như máy bác đâuo_O
paste
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhoksmile49 Mình ko dùng ss nên ko biết sao. Thử máy mobistar android 4.0 thấy làm đc thế
@paste Bác ko dùng samsung mà dựa vào mobistar nói là ko dc ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019