Cách tối ưu rom cho blackberry bằng phần mềm !

hai48ct
18/12/2011 14:0Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rất may em không phải là người thik rom rút gọn
các bác cứ chém tiếp đi, nhớ đừng chửi nhau là được
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
thật ra với 9780 không cần phải rút gọn với cấu hình em nó os6 rất mượt nhưng nhưng cái thừa như ngôn ngữ tiếng ả rập, iran irac và vài cái pm vớ vẫn xóa đi cho nó nhẹ máy bác ạ ! topic rm lập ra để chia sẻ cho ai chưa biết ! không phải nơi chửi nhau nên bác ko cần nhắc khéo !
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm

giỏi thì đóng góp núp sau cái màn hình ném lung tung ! :bounce:

kiểu cm này là tinh tế ? ! chẳng có gì hót cả ! đơn giản là chia sẻ !

cám ơn chú Thái đã góp ý ! .......... cm nào chém anh là chú thanks ! chẳng thanks a cái nào anh buồn lắm ! biết là kiến thức anh ko nhiều nhưng thanks cho anh cái phấn khởi xem nào !

---------- Post added at 01:50 AM ---------- Previous post was at 01:48 AM ----------

kệ ai chém cứ chém ! các cụ ta có câu chó cứ sủa đoàn tàu cứ đi mà bác ! :bounce: có thể mấy ông gạch đá giỏi hơn

tôi ! tôi thì cũng biết cái này cách đây không lâu ! thấy 1 số ae mới chơi bb giao lưu với tôi ( có nhiều anh em

khác nữa ) không biết tối ưu rom nên tôi post lại cho họ hiểu và chia sẻ với ai chưa biết vì cái này khó giải thích = lời !

tôi mất thời gian tạo topic là chia sẻ với ai chưa biết ! còn

những người biết rồi hoặc tỏ ra nguy hiểm thì xin phép sẽ ko cm nữa !
Chào các bạn!, Mình mới bắt đầu xài BB, hiện đang dùng BB 8820, mình làm theo các bạn trên diễn đàn để cài phần mềm trekbuddy. Quá trình cài máy không báo lỗi, nhung khi dùng thì nó không load bản dồ ra được. Mình chưa hiểu tại sao, xin các bạn chỉ giáo.
Mình có dùng bản đồ mà các bạn trên diễn đàn cho nhưng vẫn không dùng được.
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
lên nhé ! ..................
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
ok ! sau khi tối ưu bạn coppy foder java cất đi ! lưu trong thư mục đặt tên là rom gì đó tối ưu ! sau này up rom gốc cop đè vào khỏi cần tối ưu nữa bạn ạ !
câu trả lời này hay, ko nói còn lâu mình mới biết
Bác này cũng chơi CF ah, làm quen nhé, bác cấp độ bao nhiêu rồi.Em trung úy 2 rùi, full súng Gold hê hê
e á, mới tập chơi, trong lúc làm nick đăng kí vô tình chon nick này thôi, hê
bomvodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
trời đang rất mát =))
Bạn làm rất tốt ,vậy mới gọi là tinh tế,không thể bỏ quá khứ mà hãy luôn hiểu rằng mỗi ngày ta luôn tìm ra nhiều cách hay tối ưu mọi thứ.
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
cám ơn bạn mèo nhiều ! ^^
huuthuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho dù 2 bác có đầy sao thì e cung không quan tâm, chỉ quan tâm 2 cái hình thôi! :D kakakaka!
Nói chung bài này hay và bổ ra phết đó chứ? Bạn biết nhưng chưa chắc người khác biêt?!
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
cám ơn bác nhiều !
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
up lên cho anh em nào chưa biết !
Minh tối ưu xong trống 128MB, nếu cài ROM gốc thì cài xong chỉ trống khoảng 97MB, như vậy là tiết kiệm được 31MB cài ứng dụng, he he. Tạm thời máy chạy khá mượt, cũng có thể là do vừa up rom xong, để theo dõi vài ngày xem rồi đánh giá tiếp 😃
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
mình đã test kĩ rồi ko lỗi lầm gì mới dám post lên cho ạnh em ! cứ yên tâm bạn ạ ! ^^ chúc mừng năm mới anh em !
thesky2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn bác nhiều, mình vừa làm thử và đang test xem sao. Cảm ơn vì sự chia sẻ kiến thức của bác vì e là gà thật sự!😁
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
Hi ! Ko ai là gà cả ! Chỉ là người biết ít người biết nhiều ! Người biết trước người biết sau thôi mà bạn !^^
supham
ĐẠI BÀNG
12 năm
9780 Rom 668. tối ưu .
6h sáng tới 6h sáng. tụt 10% . nghe gọi trung bình, nhắn tin khoảng 40 tin. chụp chọt chục tấm,.
không bật 3G. BIs bes gì cả.
.......
còn bật 3G lên thì..... eo ôi... Thank's bác nhé....
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
khuyên bác nên dùng 1 rom 706 2 là 666 tự tối ưu nhé ! 706 thì ở đây ạ : http://www.tinhte.vn/f173/rom-tot-nhat-cho-9780-706-toi-uu-muot-va-cuc-3rd-30-tet-roi-995265/
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
Rom 706 đi bạn ơi !
phongdao3
TÍCH CỰC
12 năm
up xong rom đó cho 9700 còn bao nhiu File Free thế 😁 (k tính soft 3rd nhé)
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
9700 em không biết 9780 của em còn hơn 325mb thì phải !
phongdao3
TÍCH CỰC
12 năm
ủa 325mb thật hã ?BB9780 ROM 256mb RAM 512 ?
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
bạn đọc tham khảo nhé ! http://www.tinhte.vn/f100/cach-toi-uu-rom-cho-blackberry-bang-phan-mem-988979/
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
va lung tung tặng các bác clip hay nè :

ptd1808
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tối ưu bản 723 của 978 đi bác 😁
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
tối nhé ! hi hi đang ở cơ quan !
ptd1808
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nhớ nhé 😁 e dùng Bis nên bác tối ưu có bis và bbm hộ e nhá thanks
Kekek!! Người biết rồi thì dễ , ai chưa bit thì cũng là 1 bài để tham khảo ???
thesky2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
@conkienvaconvoi Ý kiến hay! Ai cũng từng la newbaby nên ai cũng cần qua 1 giai đoạn nhất định!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019