Viettel Cách tra cứu lưu lượng 3G của các gói Mimax, Max, MIU

Thảo luận trong 'Công nghệ 3G, 4G, EVDO' bắt đầu bởi Mihi Daisy, 2/4/13.

1. Mihi Daisy

Mihi Daisy Thành viên

Tra cứu để tiện cho mình điều chỉnh nhu cầu dùng 3G hàng tháng, nhỡ đang vào mạng mà đứt phựt phát về tốc độ 2G thì toi cơm, khó chịu lắm.
    Em tổng hợp ít thông tin tra cứu lưu lượng 3G của các gói Mimax, Max, MIU trên di động (đang nghiên cứu tiếp ipad nữa).Hi vọng hữu ích với các bác.

Mobifone:
    - Cách 1: truy cập http://naptien.mobifone.com.vn , và chọn mục Kiểm tra tài khoản. Cước phí : miễn phí. (Lưu ý: bắt buộc phải sử dụng chính sim 3G tra cứu để vào link trên thì mới ra kết quả. Nếu dùng mạng khác (wifi,trên máy khác) thì phải đăng nhập mới tra được).
    - Cách 2: Soạn KT Data gửi 999. Cước phí: 200đ/tin nhắn.

Viettel:
    - Cách 1: Soạn Kttk gửi 191. Cước phí: 100đ/tin nhắn.

Vinaphone:
    - Cách 1: truy cập http://naptien.vinaphone.com.vn, và chọn mục Kiểm tra tài khoản. Cước phí : miễn phí. (Lưu ý: bắt buộc phải sử dụng chính sim 3G tra cứu để vào link trên thì mới ra kết quả. Nếu dùng mạng khác (wifi,trên máy khác) thì phải đăng nhập mới tra được).

Không tính cách kiểm tra lưu lượng 3G của Vina bằng cách soạn KT DATA gửi 888 (miễn phí), vì tin nhắn thông báo chỉ cho biết mình đang dùng gói cước gì, hạn thời gian là bao lâu,không có kết quả lưu lượng. Công nhận miễn phí nó cũng khác với 100đ, 200đ.

Em viết bài còn gì sơ suất thì các bác chỉ giáo, bổ sung nhé. Em sẽ sửa bài và trích nguồn, thank đầy đủ ạ.
    :

cao_huy, Candy1018, ThanhLongThuVan8 người khác thích nội dung này.
  2. kennytn2710

kennytn2710 Thành viên

ví dụ ipad thì sao tra cứu đc gói MIMAX của Viettel .. có ai giúp mình hok ?
    (đang sài ipad 3, lúc trc vào phần DV tiện ích là tra đc, nay bắt gửi tn mới tra ... hic mà ipad thì ko gửi đc :(( )

ThanhLongThuVan thích nội dung này.
  3. Mihi Daisy

Mihi Daisy Thành viên

Bạn vào Cellular Data (Dữ liệu di động) --> DV tiện ích --> Cước nóng --> Chọn trả trước hoặc trả sau tùy bạn.
    Có ghi rõ tài khoản basic và tài khoản KM nữa đó.

4. android no.1

android no.1 Thành viên

vina còn cách nữa là kt data gửi 888 (free)

5. Mihi Daisy

Mihi Daisy Thành viên

Chắc chắn chứ bác, để em bổ sung vào bài top nào.

6. android no.1

android no.1 Thành viên

mình toàn dùng cách này mà

7. android no.1

android no.1 Thành viên

thêm cách nữa là data gửi 888 (free) (cách này đơn giản hơn bác Mihi Daisy ơi) :)

8. Mihi Daisy

Mihi Daisy Thành viên

Em đã sửa lại bài top, gắn tem đảm bảo của nick bác. Bác vào check xem em sơ sót gì không ? :D

android no.1 thích nội dung này.
  9. android no.1

android no.1 Thành viên

đã check :D k vấn đề gì :D

10. kennytn2710

kennytn2710 Thành viên

TK
    tài khoản KM nó ko ghi nữa, nay Viettel nó nói gửi SMS tới 191 mới kiểm tra đc dung lương 3G ... thế mới đau .. mà thằng ipad thì có gửi đc đâu :(

11. Mihi Daisy

Mihi Daisy Thành viên

Được mà bạn, mình vẫn tra được mà. Ipad ko phải soạn tin nhắn, chỉ cần vào Cellular Data thôi.

12. Mihi Daisy

Mihi Daisy Thành viên

Trân trọng thông báo với bác Android em đã edit lại bài và xóa cách này đi.
    Cách mà bác bảo chỉ tra cứu được tên gói cước mình đang dùng, thời hạn sử dụng, không nói số lưu lượng còn lại là bao nhiêu.
    Miễn phí nhà bác là nó thế đấy bác ạ :))

13. android no.1

android no.1 Thành viên

ớ, mình vẫn kiểm tra mà

14. Mihi Daisy

Mihi Daisy Thành viên

Bác dùng gói cước 3G nào của Vina mà bảo kiểm tra được? ấm ớ quá ^^ xem lại đê.

15. And Love Forever

And Love Forever Thành viên

đã bit của mobi và viettel giờ mới bit của vina. trước cứ tưởng ko có cách tra ;))

16. android no.1

android no.1 Thành viên

đây nè

File đính kèm:

17. I'mPhễu

I'mPhễu Thành viên

E chả kt lưu lương bao giờ. Hết thì xài 256/256 cũng được, mà giờ Viettel e xài cũng có tin nhắn báo hết lưu lượng roài.

18. Mihi Daisy

Mihi Daisy Thành viên

2 bác đọc lại cái tin nhắn + nội dung tiêu đề topic này hộ em cái. Bác đang tra gói D1 chứ có phải gói Max của Vinaphone đâu? Gói D1 nó có tận 1GB, bác tra cả ngày dùng cũng chả hết cái đống 1 GB đấy. Gói Max thì nó khác, cả tháng chỉ có vài trăm MB thôi, nó phải khác :))
    Em thắc mắc, ko hiểu sao có mỗi gói Max là Vinaphone không báo lưu lượng còn lại cụ thể khi tra qua 888 :cool:

19. Bông péo

Bông péo Thành viên

Mình được cài cho cái ứng dụng tính data 3G luôn, dùng bao nhiêu là biết liền. Cơ mà chẳng bao giờ dùng hết 500MB ý.

20. And Love Forever

And Love Forever Thành viên

đừng có tin mấy cái ứng dụng đó hòan tòan