Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách tra cứu lưu lượng 3G của các gói Mimax, Max, MIU

Mihi Daisy
2/4/2013 3:30Phản hồi: 34
Tra cứu để tiện cho mình điều chỉnh nhu cầu dùng 3G hàng tháng, nhỡ đang vào mạng mà đứt phựt phát về tốc độ 2G thì toi cơm, khó chịu lắm.
Em tổng hợp ít thông tin tra cứu lưu lượng 3G của các gói Mimax, Max, MIU trên di động (đang nghiên cứu tiếp ipad nữa).Hi vọng hữu ích với các bác.

Mobifone:
- Cách 1: truy cập http://naptien.mobifone.com.vn , và chọn mục Kiểm tra tài khoản. Cước phí : miễn phí. (Lưu ý: bắt buộc phải sử dụng chính sim 3G tra cứu để vào link trên thì mới ra kết quả. Nếu dùng mạng khác (wifi,trên máy khác) thì phải đăng nhập mới tra được).
- Cách 2: Soạn KT Data gửi 999. Cước phí: 200đ/tin nhắn.

Viettel:
- Cách 1: Soạn Kttk gửi 191. Cước phí: 100đ/tin nhắn.

Vinaphone:
- Cách 1: truy cập http://naptien.vinaphone.com.vn, và chọn mục Kiểm tra tài khoản. Cước phí : miễn phí. (Lưu ý: bắt buộc phải sử dụng chính sim 3G tra cứu để vào link trên thì mới ra kết quả. Nếu dùng mạng khác (wifi,trên máy khác) thì phải đăng nhập mới tra được).

Không tính cách kiểm tra lưu lượng 3G của Vina bằng cách soạn KT DATA gửi 888 (miễn phí), vì tin nhắn thông báo chỉ cho biết mình đang dùng gói cước gì, hạn thời gian là bao lâu,không có kết quả lưu lượng. Công nhận miễn phí nó cũng khác với 100đ, 200đ.

Em viết bài còn gì sơ suất thì các bác chỉ giáo, bổ sung nhé. Em sẽ sửa bài và trích nguồn, thank đầy đủ ạ.
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ví dụ ipad thì sao tra cứu đc gói MIMAX của Viettel .. có ai giúp mình hok ?
(đang sài ipad 3, lúc trc vào phần DV tiện ích là tra đc, nay bắt gửi tn mới tra ... hic mà ipad thì ko gửi đc 😔( )
@kennytn2710 Bạn vào Cellular Data (Dữ liệu di động) --> DV tiện ích --> Cước nóng --> Chọn trả trước hoặc trả sau tùy bạn.
Có ghi rõ tài khoản basic và tài khoản KM nữa đó.
vina còn cách nữa là kt data gửi 888 (free)
@android no.1 Chắc chắn chứ bác, để em bổ sung vào bài top nào.
@Mihi Daisy mình toàn dùng cách này mà
@android no.1 Em đã sửa lại bài top, gắn tem đảm bảo của nick bác. Bác vào check xem em sơ sót gì không ? 😁
@Mihi Daisy đã check :D k vấn đề gì :D
thêm cách nữa là data gửi 888 (free) (cách này đơn giản hơn bác Mihi Daisy ơi) 😃
@android no.1 Trân trọng thông báo với bác Android em đã edit lại bài và xóa cách này đi.
Cách mà bác bảo chỉ tra cứu được tên gói cước mình đang dùng, thời hạn sử dụng, không nói số lưu lượng còn lại là bao nhiêu.
Miễn phí nhà bác là nó thế đấy bác ạ 😃)
@Mihi Daisy ớ, mình vẫn kiểm tra mà
@android no.1 Bác dùng gói cước 3G nào của Vina mà bảo kiểm tra được? ấm ớ quá ^^ xem lại đê.
@Mihi Daisy đây nè
TK
tài khoản KM nó ko ghi nữa, nay Viettel nó nói gửi SMS tới 191 mới kiểm tra đc dung lương 3G ... thế mới đau .. mà thằng ipad thì có gửi đc đâu 😔
@kennytn2710 Được mà bạn, mình vẫn tra được mà. Ipad ko phải soạn tin nhắn, chỉ cần vào Cellular Data thôi.
@Mihi Daisy ko được mà.. nó chỉ kiểm tra tiền trong sim ở tk chính và tk km thôi, cái mình muốn kiểm tra là lưu lượng data ấy.. cái này nó ko có báo
đã bit của mobi và viettel giờ mới bit của vina. trước cứ tưởng ko có cách tra ;))
E chả kt lưu lương bao giờ. Hết thì xài 256/256 cũng được, mà giờ Viettel e xài cũng có tin nhắn báo hết lưu lượng roài.
2 bác đọc lại cái tin nhắn + nội dung tiêu đề topic này hộ em cái. Bác đang tra gói D1 chứ có phải gói Max của Vinaphone đâu? Gói D1 nó có tận 1GB, bác tra cả ngày dùng cũng chả hết cái đống 1 GB đấy. Gói Max thì nó khác, cả tháng chỉ có vài trăm MB thôi, nó phải khác 😆
Em thắc mắc, ko hiểu sao có mỗi gói Max là Vinaphone không báo lưu lượng còn lại cụ thể khi tra qua 888 🆒
Mình được cài cho cái ứng dụng tính data 3G luôn, dùng bao nhiêu là biết liền. Cơ mà chẳng bao giờ dùng hết 500MB ý.
đừng có tin mấy cái ứng dụng đó hòan tòan
Nhiều bạn kêu Viettel thu phí tra lưu lượng 100đ, nhưng nhìn 1 cách tổng thể mới thấy rõ các nhà mạng khác đang áp dụng thế nào, cước phí bao nhiêu.
Bác Viettel thậm chí có thể tăng phí tra lưu lượng lên 200đ/sms cho nó bằng bạn bằng bè =))
MIU còn cách kiểm tra bằng *103# nữa (free)
naminh71
ĐẠI BÀNG
11 năm

tôi dùng gói 1,7 GB của mobile trên Ipad mà chả hiểu tại sao được khoảng 24-25 ngày là hết, còn gói MIU trên Iphone có 500MB thì dùng hoài không hết, gọi 18001090 thì nó trả lời loanh quanh trốn trách nhiệm, đổ riệt cho người dùng nào là app ẩn, nào là cập nhật số liệu có độ trễ bla bla.... chán chả hiểu nổi nữa

Còn cái ứng dụng tính dât 3G là ứng dụng nào hả bạn?
@naminh71 Mình dùng ứng dụng Data Manager trên Playstore đó, bạn cài thử xem.
hay đấy nhỉ, cái này trước kia mình chẳng biết
naminh71
ĐẠI BÀNG
11 năm
IOS mà bạn, lam sao dùng Play store được
Cuối tháng mà đăng kí gói MIMAX thì sang tháng có bị trừ tiền k nhỉ hay nó tính từ ngày đăng kí đủ 1 tháng hả các bác
@dennisdang91 trừ 100% cước thuê bao khi đăng ký thành công. VT tính cước theo chu kỳ từ 0h ngày mùng 1 đến hết 24h ngày cuối tháng( trừ cước vào ngày mùng 1 hàng tháng). như vậy bạn nên đăng ký dịch vụ vào đầu tháng. Tks.
naminh71
ĐẠI BÀNG
11 năm
vinaphone không tra cứu data trên web được nữa, chỉ báo số tiền thôi
@naminh71 K bao h ngó tới Vina, thằng này lởm k chữa được.
sóng 3g của mấy cha nội này hồi này chán bớ đời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019