Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách trở về rom gốc cho optimus black p970 từ rom cm7 android 2.3.7!

bshuy2003
11/12/2011 14:46Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi ở hà nội, sao bạn lại mong tôi chuyển nhà vào miền trong. Nếu muốn giúp đỡ, hãy mang đến khoa A6 bệnh viện 103, hỏi bác sỹ Huy, tôi sẽ giúp cho. Máy này chẳng có mấy thứ mà học đâu.
Bs đâu rồi help e với tình hình up xong restart lại nhưng ko vào đc là sao chỉ dừng lại ở cho logo lg thui à😔
Vào recovery mà wipe cache và wipe data đi sau đó reboot lại thì sẽ được.

---------- Post added at 09:19 PM ---------- Previous post was at 09:14 PM ----------

Nếu vẫn không được nữa thì bạn sẽ phải dùng phương pháp unbride đấy. Hôm nay, khi up lên rom 2.3.4 chính hãng, nhiều người cũng bị như vậy và đều phải dùng phương pháp unbride để trở về bản rom v10d có tiếng Việt.
Bác ơi. sao em unbrick k được.Vào UpTestEX_mod2_marwin nó ko cho em select file kdz
Xin xem bài hướng dẫn cài rom 2.3.5 chính hãng cho p970. Bạn sẽ làm được.
bạn khắc phục được lỗi này chưa? mình bị tình trạng cũng giống vậy
BS Huy ơi cứu em với em up về rom gốc kô đc mà bây giờ máy em còn bị lỗi là kô nhận sim nào hết. hjx nó bị làm sao vậy bác mà bây giờ phải làm thế nào ah giúp em với....
Vào setting, about phone, baseband. Nếu baseband nó ghi là unknow thì nghĩa là đã mất và máy sẽ không có sóng. Lúc đó bạn sẽ phải up lại rom bằng phương pháp nadroid vô cùng lằng nhằng. Có lẽ phải mang ra tôi giúp may ra mới xong.
BS Huy ui, minh mo phan baseband ra thi co version dang hoang nhung van khong co tin hieu, ban co the huong dan tren day luon duoc khong? Minh o HCM nen khong the mang may sang nho bac sy giup duoc, thanks
boygabg
TÍCH CỰC
10 năm
@bshuy2003 bshuy ơi em đào mộ hỏi bác vụ này mới máy em mới mua lại của 1 ng trên chotot nhưng về xem kĩ thì máy bị mất baseband,imei bị đổi,vẫn có sóng bình thường,mà máy em lại bị lỏng chân sạc,nên k dám flash lại fw stock bằng laptop,chỉ dám flash qua cwm bằng rom .zip,giờ có cách nào khôi phục lại imei vs baseband k bác ơi? máy em là p970 chạy rom cook trên nền v30b
boygabg
TÍCH CỰC
10 năm
@bshuy2003 bshuy ơi em đào mộ hỏi bác vụ này mới máy em mới mua lại của 1 ng trên chotot nhưng về xem kĩ thì máy bị mất baseband,imei bị đổi,vẫn có sóng bình thường,mà máy em lại bị lỏng chân sạc,nên k dám flash lại fw stock bằng laptop,chỉ dám flash qua cwm bằng rom .zip,giờ có cách nào khôi phục lại imei vs baseband k bác ơi? máy em là p970 chạy rom cook trên nền v30b
Bác ở 2.3.3 đã root thì trước hết fải tạo recovery, an toàn nkất bjh là LGMDP bác xem trong "Nhà của Lg P500" nké, sau đó bác có thể flash rom cook hoặc flash kernel khác cko máy bác tuỳ bác thích tkui

Gửi từ LG-P500 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Em làm theo như hướng dẫn nhưng đến đoạn Kick Upgrade start thì LGMobile support tool nó lại hiện thông báo "The Cell phone is the latest version already. So you don't need to update." thì phải giải quyết thế nào hả anh.?
Nghĩa là rom của bạn đã là bản cao nhất rồi, nó không có bản cao hơn để nâng cấp. Bạn phải dùng cách unbrick mới được.
Anh có thể hướng dẫn em được không. Em mới sử dụng Android nên còn chưa hiểu hết về mấy cái room với root này cho lắm. Cảm ơn anh trước.
Không cần cảm ơn đâu. Em xem ở trang 1 bài hướng dẫn up rom v20b tiếng việt cho p970, tôi đã viết rất cụ thể và có hình minh họa.
máy của mình là L07C trước mình đã up lên bản v10c bằng lg auto update rồi sau đó úp lên v20 2.3.4 bằng smart flash bây giờ muốn về lại bản gốc up theo cách của bạn hướng dẫn nhưng đến phần phone update no báo " software update is not supported for this model" nó không update đc nữa lỗi này có cách nào sửa ko.
đã tìm ra được nguyên nhân không update được do bị change imei và đã khắc phục được
Optimus bright cũng chạy chung rom v20b được. Như thế sẽ có tiếng việt, có điều khi ấn nút số 0 thì lại báo một chức năng khác. Phải vào reset factory mới hết. Rom này chạy ngon, bạn về rom v10 để làm gì? Sao không cài cm7 của p970? Cần lưu ý là khi cài rom gốc của p970, máy của bạn bị biến thành p970 và imei cũng thay đổi luôn đấy.
mình không bị lỗi phím 0 khi mới cài xong và đã có cách change lại imei như cũ để có thể sử dụng được lg update nếu không khi bị đổi imei lg update sẽ không nhận được model của máy và không cho update tự động hoặc qua kdz nữa.

@ bshuy : Nhưng không biết tại sao up các rom của p970 thì đều không sử dụng 3g hay H được chỉ dùng được ở E thôi bác có cách khắc phục không, và bây giờ bản cm7 nào ổn đinh nhất bác cho mình xin link download luôn
EM làm theo các bước hướng dẫn của anh, nó ko chạy được, cuối cùng nhảy ra cái lỗi này! Anh giúp em nha!

Em đã chọn chạy chương trình bằng quyền Admin
Theo em nghĩ là do máy em up đã bị thay đổi imei nên không thể làm các bước này, giờ muốn làm thì phải đợi mấy anh cao thủ chỉ cách phục hổi imei mới được! 😔
Em ơi, đã có cách up rom v20b và root cho máy này rồi mà. Người ta dùng flash smart, đảm bảo được 100% chứ không phập phù như dùng kdz đâu. Em xem ở đây nhé http://www.droidviet.com/forum/nang-cap-firmware-moi/9929-chia-se-root-lg-p970-v20b-ok-test-thanh-cong-100-a.html#post20571
Thanks anh đã chia sẻ, nhưng cách này em đã làm rồi, và chạy thành công, chất lượng tốt, nhưng chỉ có điều camera truốc không hoạt động + số imei bị thay đổi! Anh có cao kiến gì ko?
Em reset factory đi, camera sẽ hoạt động. Còn imei thay đổi cũng chẳng sao. Có cách nữa là dùng smart flash về bản rom v10a, sau đó root máy, up bản v20n của đức dạng file zip thì vẫn có tiếng việt và máy vẫn có root. Camera trước hiện chỉ hoạt động ở ứng dụng mirror thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019