Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách up Rom cho Bold 9000

hide_hack
8/5/2010 16:36Phản hồi: 50
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu thay up rom theo cách cũ, mình thấy khi tháo pin thì hầu như không có tín hiệu gì cả nên mình lại lắp pin vô và làm lại từ đầu!
bold chạy up rom nhanh hơn các máy đời cũ nhiều . bt bold load hết cod chỉ mất 15 phut, sau đấy khởi động lại , cai việc khởi động lại nhanh hay chậm là tùy vào cod các bạn nạp cho máy nên mình không biết chính xác.
Mình đang xài BB 9000 OS 5 ,mấy bạn cho mình hỏi có thể up lên 6.0 hoặc 7.0 dc k?
Em cùng câu hỏi với bác chuottg, bản os nào là hợp lý nhất cho em bold9000 thân yêu ạ.
mình đang dùng bản ROM mới nhất 1079 cùng với BIS vịttel rất ổn.
minh vua up rom cho bb9000 len 5.0.179 dang khoi dong may ko biet dc ko hoi hop wa
sao minh up room nhu dinhanbk bao ma ko dc nhi
Ae cho mh xin cai link bai huong dan up rom(em up cho 9k) voi lai link ung dung,game cho 9k luon nha.Em moi dung nen ko biet gi het. (ko dau do viet bang mobie mong ae thong cam !)
Bimm10
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao các bác ko dùng vnbb mà up vừa nhanh vừa tiện
Tại sao cứ phải xoá file Vendor nhỉ 😁. Mặc dù cứ phải làm nhưng không hiểu lắm! A e ai rõ chỉ giúp.
Lỗi 200 là lỗi uproom bị xung đột với phần mềm bên trong,bạn thực hiệp uproom với cách tháo pin nhé.Cách này áp dụng cho TH bị lỗi 200
up thu ko hong may dau nhi cac bac
Nháy đèn rất có thể là vấn đề Ic rồi.Máy mình cũng bị tình trạng không khởi động được khi tháo pin.Mình đã mang ra tiệm nhờ kho lại Ic là khởi động được nhưng mỗi lần thay sim lại mang ra tiệm sao?😕
đã làm theo hướng dẫn của nhiều bạn, mình thấy đây là đường link chi tiết nhất cứ làm theo sự chỉ dẫn và bạn sẽ thành công.

http://ovo.vn/forum/showthread.php?43102-Bộ-Rom-Blackberry-Bold-9000-và-Hướng-dẫn-up-Rom
pnha1720
ĐẠI BÀNG
11 năm
chạy app loader lên. next cái đầu tiên. cái thứ 2 nhận pin và conecting to the divice (ARM). bước này nó chạy 1 hồi rồi báo lỗi không kết nối được. mặc dù đã nhận PIN. không qua được bước này thì botay luôn. window 8 thì chạy app loader không nhận PIN. win7 nhận pin mà báo không kết nối được. trong khi 8820 thì làm ngon lành. là sao vậy mấy bác ? có ai bị vậy mà giải quyết được chưa chỉ mình với.
hjc minh cung dang dung con này vùa tai cai này về chơi thử.. hjc cai này không hay lắm nhung zễ dung hơn cai maneger
;)
up rom có cần BDM đâu nhỉ :eek:
Điện thoại mình là BB 9000 At&T, đang xài cái tự nhiên màn hình trắng xóa, gỡ pin ra ko chạy dòng Blackberry luôn chỉ thấy chớp đỏ rùi màn hình trắng.
Up rom lại thì tới dòng Wait for device initialization rùi ko chạy nữa, máy ko chịu nhận Usb.
Vậy là sao vậy mấy bác???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019