9000/9700 Cách up Rom cho Bold 9000

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi hide_hack, 8/5/10. Trả lời: 50, Xem: 64288.

1. nguyenhuytung

nguyenhuytung Thành viên

bạn up rom theo cách của bạn vbnn tìm trong diễn đàn ở mục thay đổi nâng cấp thì ok liền và cực kì đơn giản ko phải xóa vendor gì cả chỉ mất khoảng 15 phút thôi

2. cutyxommieu

cutyxommieu Thành viên

e co con bb9000 luc truoc vao mang binh thuong nhung sao sau nay ko dc nua no cu báo "you are not currently in an area that can hanndle data communication.as a result.the brower cannot retrieve any wed pages.please try again when you are in a different location,or cantact your service provider if the problem" ai bit ko chi minh voi .thank

3. chelseafan157

chelseafan157 Thành viên

4. namnghinruoi

namnghinruoi Thành viên

Nếu thay up rom theo cách cũ, mình thấy khi tháo pin thì hầu như không có tín hiệu gì cả nên mình lại lắp pin vô và làm lại từ đầu!

5. huyenmy91

huyenmy91 Thành viên

Mình up ok rùi, 15'

6. trunglev

trunglev Thành viên

bold chạy up rom nhanh hơn các máy đời cũ nhiều . bt bold load hết cod chỉ mất 15 phut, sau đấy khởi động lại , cai việc khởi động lại nhanh hay chậm là tùy vào cod các bạn nạp cho máy nên mình không biết chính xác.

7. chuottg

chuottg Thành viên

Mình đang xài BB 9000 OS 5 ,mấy bạn cho mình hỏi có thể up lên 6.0 hoặc 7.0 dc k?

8. nguoikhongtenso7

nguoikhongtenso7 Thành viên

Em cùng câu hỏi với bác chuottg, bản os nào là hợp lý nhất cho em bold9000 thân yêu ạ.

9. trunglev

trunglev Thành viên

mình đang dùng bản ROM mới nhất 1079 cùng với BIS vịttel rất ổn.

10. amc-glass

amc-glass Thành viên

Mấy ngày vật vã up rom os 5.0 bây giờ mới thành công. Rất cảm ơn Pro Dungds

11. dongdang86

dongdang86 Thành viên

minh vua up rom cho bb9000 len 5.0.179 dang khoi dong may ko biet dc ko hoi hop wa

12. vuongthetung

vuongthetung Thành viên

sao minh up room nhu dinhanbk bao ma ko dc nhi

13. HoaiThuan9x

HoaiThuan9x Thành viên

Ae cho mh xin cai link bai huong dan up rom(em up cho 9k) voi lai link ung dung,game cho 9k luon nha.Em moi dung nen ko biet gi het. (ko dau do viet bang mobie mong ae thong cam !)

14. bboytrei

bboytrei Thành viên

sao các bác ko dùng vnbb mà up vừa nhanh vừa tiện

15. drtiendiep

drtiendiep Thành viên

Tại sao cứ phải xoá file Vendor nhỉ :D. Mặc dù cứ phải làm nhưng không hiểu lắm! A e ai rõ chỉ giúp.

16. tourismBB

tourismBB Thành viên

làm hoài mà không dc! ngu quá bác hướng dẫn thêm dc không ! em dung détop 4.5 ah

17. Ha` Tiger

Ha` Tiger Thành viên

Lỗi 200 là lỗi uproom bị xung đột với phần mềm bên trong,bạn thực hiệp uproom với cách tháo pin nhé.Cách này áp dụng cho TH bị lỗi 200

18. duyhung666

duyhung666 Thành viên

19. vinhkett

vinhkett Thành viên

up thu ko hong may dau nhi cac bac

20. truongnhansky

truongnhansky Thành viên

Con cua minh khoi dong khong duoc! No cu nhay den do hoai!