Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách Up ROM (OS) nhanh - Đặc biệt cho các bạn hay Up ROM (Load OS)

vnbb
19/10/2010 14:28Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em dùng Win8 64bit, BDM mới nhất, up&down grade ROM thoải mái chứ chưa hề gặp bất cứ trục trặc gì. Thực sự mà nói là em đọc topic này em thấy hay, nhưng do cái "căn bản" uprom từ cái thời 7290, 8700...cho tới giờ nó ăn vào phản xạ rồi. Hehe.
đây là lỗi gì các bác. E cần gấp. đang up rom cho 89 mà lỗi này mấy lần rồi
md07
TÍCH CỰC
11 năm
@anhthao10 bạn bị lỗi gì đâu, cứ up tiếp thôi. Chọn lựa cái thứ 2 để up mới lại nha
Hic hic, bác đặt ngôn ngữ gì vậy, tiếng Anh thì còn có thể hiểu bập bõm được chứ tiếng này thì thua luôn.
mình cài cái này :BlackBerry Device Manager 6.1 nó có ngôn ngữ như thế. chứ mình cách chọn tiếng a ko có
Mình cũng dùng win 8 64 bit như bạn. lần trước mình có up rom cho 89 lên OS5 thành công mà. lần này cho nó xuống OS4 mới lỗi
bold.9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up rom có mất dữ liệu trên thẻ nhớ ko ạ?
@bold.9000 Không mất bạn nhé. Cẩn thận thì cứ rút ra thôi.
Một ứng dụng không thể thiếu cho ace dùng BB. Thanks bác vnbb và chủ thớt.
con 9780 của mình khi up lại OS 6 thì bị như hình dưới.ai có cách gì xin chỉ giáo
hugoct30
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao em up tới đoạn bung ra cài thì nó hiện lên cái bảng lỗi USB root hub nhỉ. 😔
Đánh dấu tối up 😃
Rất đặc biệt, lâu lắm mới về nhà bb nhưng bb chưa bjo là cũ!

Gửi từ IM-A870K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
khanhvlxd
TÍCH CỰC
10 năm
bác nào dùng vnbb up rom thành công cho 99 (os7.1) chưa vậy bác @Phithuyhoahoa có kn chia sẽ em với, hai ngày nữa em rước 99 về dùng lại 😃
@khanhvlxd Mình chưa dùng kiểu up bằng vnbbUtil do những lần up rom thường hoặc do máy lỗi hoặc muốn làm sạch máy nên hay up kiểu tháo pin bạn à.
khanhvlxd
TÍCH CỰC
10 năm
@Phithuyhoahoa em hoàn thành với 9900, rom 1098 rồi bác ạ, dùng ngon lành, 99 em trước thỉnh thoảng lag vài giây rồi trở lại bt, lên 1098 chưa thấy lag lần nào, có cái phím Back hơi nặng, buồn vài giờ 😔
@khanhvlxd Do dùng lâu hoặc bụi nên kẹt, máy mình cũng bị, đôi khi hay bị nhấp đúp.
cảm ơn bài viết hữu ích của bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019