Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách update lên Amber đơn giản nhất (mình dùng 820, đã lên okie)

USRobotics
21/8/2013 6:56Phản hồi: 34
Cách update lên Amber đơn giản nhất (mình dùng 820, đã lên okie)
Mình dùng 820, hôm qua thấy thông báo lên Amber, vui mừng update, thì làm đi làm lại đến chục lần vẫn bị lỗi 8018830f (các bác tra google là biết ngay nếu chưa rõ), và tìm hiểu ra thì đây là lỗi xảy ra trên diện rộng, hiện Nokia hoặc Microsoft chưa có cách khắc phục.

Bực mình, quyết định dùng cách flash rom. Chấp nhận mất dữ liệu (nhưng có ưu điểm là máy mình được cài lại mới, coi như là 1 đợt thanh lọc trc cài các phần mềm linh tinh, rồi uninstall các kiểu) Đọc qua những bài hướng dẫn thấy cũng hơi lằng nhằng, phải down về, rồi copy vào thư mục, chạy NCS, ... . May quá nhớ ra cái NOKIA SOFTWARE UPDATE, vẫn dùng từ thời con e71. Down và cài luôn (mình dùng bản 3.0.8), bạn nào cần thì down ở đây, ko thì search google là ra đầy. Cái này có ưu điểm là cứ cắm cáp vào, có firmware là nó tự động down về và cài đặt, không cần phải làm gì thêm cả.

Code:
 http://up.4share.vn/f/2c1f1c151a1b1d1c/NokiaSoftwareUpdaterForRetail_3.0.8.rar 

Trước khi tiến hành, với mình, quan tâm nhất là DANH BẠ và TEXT MESSAGE, thì cái này có acc, nó tự động lưu hết rồi (với text messages thì nhớ bật on lên trong mục backup ở settings). Ảnh ọt thì ở thẻ nhớ, kệ.

Cài, nó tự nhận diện fw mới và yêu cầu mình cài đặt, hình như sau:

8-21-2013 10-49-09 AM.jpg

Sau khi tải về xong, nó cài đặt rất nhanh, và mình chỉ làm theo vài bước như cái hồi mới rinh điện thoại ở cửa hàng về là xong các bác ạ.

Kết luận: mình thấy cách này có ưu điểm là vô cùng đơn giản, cài phần mềm, cắm cáp, đợi 1 thời gian là okie. Nếu bạn nào ko đợi được OTA thì cũng nên thử (ưu điểm là mình có 1 chiếc điện thoại "mới từ đầu" về mặt phần mềm).

Mình chưa có thời gian thử nhiều, mới dùng vài tiếng, nhưng cảm nhận là pin có vẻ ổn, máy ổn định, và tính năng nhấp 2 lần mở màn hình khóa, hiện đồng hồ mờ mờ khá hay.
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vnngan
ĐẠI BÀNG
11 năm
hjhj nhưng rất tiếc cách này chưa nhận được firmware amber, hiện tại thì không biết nó đã nhận được chưa.
@vnngan không hiểu ý bạn, sao lại ko nhận được, cách này để update Amber mà, 1 cách đơn giản
Mình dùng thấy hài lòng hơn bản cũ, pin tốt hơn, tiện hơn
520 up được ko bác. có Radio với nhấp đúp vào màng hình để mở khóa ko
Mình tải cái software updater 3.0.8 này về máy nhưng không cài được (máy báo operation system không phù hợp). Mình xài win vista
@Zì năm
Tình hình là dùng Win7 thì đã làm được ngon lành .... !
Mình up wa OTA toàn bị báo lỗi như bạn nói trên, bực cả mình
520 thì mình ko biết, bạn tham khảo trên mạng xem
mình xài Win 7 Pro, ngon mà

Dùng bản này, sau 2 ngày, mình rất hài lòng, pin lâu hơn hẳn, đặc biệt ở chế độ chờ, lâu hơn hẳn bản trước. Có cái đồng hồ ở màn hình chờ cũng tiện, k phải bật máy lên để xem giờ như trước nữa (ko dùng đồng hồ, toàn dùng điện thoại xem giờ). Nói chung bác nào chưa up thì nên up khẩn trương
Bạn ở đâu up giúp mình đc ko, mình ở HCM
Mình ở HN, k giúp bạn đc rồi, có điều, rất đơn giản, bạn cứ làm thử đi
down soft về, cài, cắm cáp là tự update fw 😃
up lên amber rồi sao không cài được nokia pro cam vậy mấy bác
up có mất hết danh bạ không ta
@cu thach
Nếu bạn có backup danh bạ (lên skydrive) thì không mất
Tôi dùng con 520, làm theo cách của bạn nhưng ko dc.Dow phần mềm updata về cài lên,khi cắm đt vào nó ko kết lối,ko nhận( mặc dù máy tính đã báo có thiết bị kết nối mới là con 520). Làm ơn chỉ bảo giúp cách updata lên bản Amber
nếu có lỡ cái dây cáp không đc chắc chắn >>>> khi đang up room nó bị rơi ra thì sao ta o_Oo_O
khi tải về và giải nén ra thì ní bị như zầy :eek:😕
@supercold0611
Mình từng thử win XP và win Vista đều trục trặc tùm lum, sau cùng phải dùng máy có win 7 thì mới thành công.
Xác nhận là lên AMBER xong pin trâu hơn hẵn .....
Code:
 http://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=17851 
Máy bạn thiếu cái microsoft .net framework 4.0 thôi, vào đó, cài là xong. Win 7 thì ko cần, nhưng Win XP phải cài

Bản Amber này Pin trâu kinh khủng ở chế độ chờ, nghe gọi thì thừa 2 ngày.
Mình đã thử và update thành công. Thanks bác chủ thớt ;)
còn bác ơi 🆒 mới tải cái microsoft .net framework 4.0 thì nay nó phát sinh ra cái mới 😔 bác giúp dùm em
bum.JPG :(
bản Nokia Software Updater for Retail của chủ thớt bị lỗi đấy !
o_O
@xmenvuive mình dùng ngon mà, làm j có chuyện lỗi 😁

nếu ko tin, các bác down bản khác mà xem ^_^

Hôm nay nghe gọi ít, đúng 24h mà pin sụt xuống 80%, quá yêu Amber :x
@xmenvuive Không phải bị lỗi đâu. Chỉ cần bổ sung thêm 2 thứ là :connectivity-cable-driver:http://www.nokia.com/gb-en/support/product/nokia-connectivity-cable-driver/
và dotNetFx40_Full_setup. là xong:https://app.box.com/s/dzfiu7ze2v2aa84xzv2a

Nhớ là chạy 2 phần này trước khi cài cái Nokia Software Updater nhé.
Hu hu 😔😕
bạn xem lại bản nokia software updater for retail bị lỗi thì phải

kiểm tra lại dùm mình với
sau khi cài NSU khi cắm đt vào thì thấy nó ko báo gì bạn biết vì sao ko, nó báo là hãy kết nối 1 thiết bị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019