cách xả pin cho iphone

tan
4/9/2010 2:47Phản hồi: 39
Đọc trên diễn đàn em thấy có bác noi để xạc pin hiệu quả cho iphone có 1 thao tác la XẢ PIN. Bác nào biết về thao tác này vui lòng HD cụ thể jup em. Nếu xả pin thì có ảnh hưởng j đến tuổi thọ của pin ko các bác?
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy mọi ng truyền tai dùng 1 tháng thì xả pin, dùng cho hết pin roài sạc để pin dùng tốt hơn 😃
nchmaster
TÍCH CỰC
14 năm
em đoán chắc là dùng kiệt hết pin rồi mới sạc 😁 bt thì tầm 20% là sạc :p
Vụ xả pin này là đúng đó bác. Nhà sản xuất thường khuyến cáo lâu lâu nên xài cạn pin xuống tới 20% hoặc thậm chí thấp hơn (xài bình thường hoặc là chơi game để cho pin nó xuống đến mức này). Sau đó xạc đầy thật đầy - có thể tới 4 tiếng đồng hồ luôn hoặc hơn một chút cũng được (xạc bình thường khoảng 1 đến 2 tiếng là đầy rùi).
Quá trình như thế chính là xả pin đó bác. Nó làm tăng tuổi thọ và dung lượng pin sử dụng đó nha
hoangcao243
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có bao giờ dùng đến lúc máy chết hẳn đâu mà các bác phải lo, cứ làm sao cho mình tiện là được 😁
Để pin cạn hẳn lắm phen điêu đứng lắm 😃
1. Nhiều khi sạc qua cục sạc ko được, phải dùng dây USB cắm vô iTunes sạc mới lên roài rút ra sạc bằng cục sạc tiếp
2. Có trường hợp chả lên, phải ra hàng kích pin
Cảm ơn tất cả mọi người. Em xin lỗi vì nút THANKS của e bị lỗi khi post bài bằng iphone. Nếu xả pin chi đơn thuần là như vậy thì e xả suốt rồi các bác ạ. Có lẽ nhiều quá sẽ ko tốt phải ko? Ngày nào e cũng phải sạc 1 lần. Nhiều cũng chỉ dược ngày rưỡi thôi.
Pin iPhone dùng thế là được rồi - chơi Game nhiều thì ngày sạc 2 lần ý chứ 😁
bình thường mình toàn để 16% r sạc, thi thoảng chơi game cho đến 5% rồi sạc liền 4h, bây h pin vẫn ok 😁
E biết thế nhưng nhiều khi cũng bất tiện. Rất khoái iphone nhưng chán nhất cái pin. Nhân đây e hỏi luôn là đã có bác nào dùng loại pin dự trữ cho ip chưa? Thấy bảo sạc đc 4-5 lần cho ip và cũng thuận tiện vì có thể sạc mọi lúc mọi nơi.
Làm j có sạc được 4 5 lần cho iPhone, 2 lần là quá lắm 😃 Bạn mình đang dùng cục sạc ngoài 1900 mah, thi thoảng mượn đỡ khi chơi Game cũng tạm tạm ;)
smartphone giờ dùng chip sử lí tốc độ cao nên pin chỉ đạt đến ngưỡng đấy thôi bạn ạ ko hơn đc đâu . nghe gọi bt bạn có thể dùng trong 2 đến 3 ngày chứ chơi game hoặc lướt web thì chỉ đc khoảng 4 5 tiếng là ngon 😁
Hihi..... Chơi nhiều thì fai chấp nhận sạc nhiều thôi. Nhưng em thấy cái j nhiều quá thì đều ko tốt. Uống nhiều thuốc bổ quá còn chết nữa là...
Đúng rùi đó bác. IP vì là màn hình cảm ứng nên xài pin hơi hao hơn chút. Hơn nữa nó lại có nhiều trò để nghịch nên thường bị "hí hoáy" hoài. Hỏi sao mà không hao pin chứ. Các điện thoại khác mà bị quậy hoài vậy thì cũng hao pin như vậy thôi.
Nói chung là chu kỳ nạp xả cũng không nên nhiều quá, vì tuổi thọ của pin người ta cũng tính theo số lần nạp, nghe đâu là bao nhiêu ngàn lần gì đó là pin sẽ die. Nhưng mấy bác trẻ trẻ thì lại thích chơi game nhiều ... bít làm sao giờ

Theo mình biết thì để xài pin của iphone tối ưu có các cách sau:
1. Xài iphone đến khoảng chừng dưới 50%, có điều kiện thì vừa xài vừa xạc, không nên để pin cạn rồi mới xạc (vì thực tế pin của iPhone luôn muốn no)
2. Khoảng 2 tuần xả pin 1 lần, trước khi xả pin bạn nên để iphone trong ngăn lạnh khoảng 5 phút, sau đó xem ra ngoài để chừng 10ph rồi cắm xạc, xạc chừng 5h
Mình xài iphone 2G được 3 năm nay rùi, làm theo cách trên thì chơi game, lướt web cũng được hơn 1 ngày đó!
gastar
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mỗi ngày đi làm trong công ty rãnh nên ngày nào cũng chơi đến cạng pin còn 5% , ngày nào cũng sạc hết có làm giảm tuổi thọ pin kg? mong các bác cho ý kiến , 3GS lên IOS 4.0 sao mà hao pin quá xá!
[Guest]
TÍCH CỰC
14 năm
mình thấy pin IP ko đến nối tệ, mặc dù mình mua lại IP cũ nhưng sạc no chơi game tẹt ga cũng đc khoảng 4 tiếng, lâu lâu vọc 1 chút và nghe gọi thì cũng đc 2 ngày, nhưng dạo này vọc + game nhiều + đứa em hay chơi game nên 1 ngày sạc 4 phát là bình thường :p
@[Guest] Như vậy thì cũng bình thường bạn ak.
Ip6s mình đập hộp cũng hơn đc tý thôi.
sao mọi người lại bảo dùng tới cạn pin là phải sạc 4 tiếng? nhiều lúc em dùng đến cạn pin rồi sạc khoảng hơn 2 tiếng là đầy và rút sạc ra thôi, làm thế có sao ko nhjỉ?
Mình chỉ tải đc Battery Doctor Free thôi bạn ạ, Pro thì chịu 😃
cái bản free với pro khác j nhau nhỉ . e cũng đang dùng free . mà máy em 3gs 4.2.1 JB liệu có nhanh hết pin ko nhỉ @@ nghê mấy người dùng kêu JB thì nhanh hết pin nên ko dám JB
klatao
TÍCH CỰC
10 năm
@LIENHUONG vậy thì có hình phích cắm xg cứ cắm đt thêm 2h nữa á bác?
@klatao Để thêm 30p - 1h là đc rồi
Nếu có Springboard vào phần Processing(các tiến trình đang vận hành) tắt hết nếu không dùng. Và "Free up memory" làm trống bộ nhớ, sẽ đỡ hao pin hơn rất nhiều.
mình thì thấy 1 số cách sẽ làm pin ko bị chai,bị nóng
1.ko bao h đc vừa cắm sạc vừa dùng iphone
2.để độ sáng màn hình vừa phải hoặc thấp khi sạc pin
3.tắt các chức năng ko cần thiết,free ram khi ram xuống dưới 20mb
4.lựa chọn firmware phù hợp để tránh hao pin
cách xả pin thì như các bác ở trên đây,xài cho còn tầm 10% rồi sạc 4 tiếng,ok
làm theo các cách ở trên,ip 3g w (ios 4.0.2) của em dùng sau gần 2 năm pin vẫn Fieldrunner đc gần 5 tiếng mới còn 34%,sleep thì hơn 7 tiếng vẫn còn 100% tròn,nghe gọi thì 2 ngày rưỡi đến 3 ngày,cũng ko quá là chai sạn nhiều
goodluck ;)
bro nào tính mua pin gắn ngoài để sạc mọi lúc mọi nơi thì ok, chứ tính để cắm vào rồi chơi game tiếp thì đừng mua, pin trong của IP lúc đó vừa bị sạc vừa xả sẽ chai sớm. Mình tính mua cục pin gắn ngoài để sạc lúc đi ra ngoài này 😆
Thi thoảng mình cũng vừa sạc vừa chơi vì ... game hay quá 😃
Nghe theo hd of một số bác đêm qua em sạc khoảng 4 tiếng. Đến 4h sáng rút sạc ra ko dùng j mà khoảng 7h30 còn có 96% thế mới tệ. E ktra ko thấy có chương trình chạy ngầm. Ngày hnay nghe gọi bth và thỉnh thoảng vào mạng thì đến giờ (20h30) còn 60%. Có cảm giác ip của e hao pin nhanh hơn khi pin còn đầy.
Một vấn đề nữa là nếu bật chế độ auto độ sáng màn hình thì về đêm lúc tắt đèn đi ngủ màn hình cũng tối thui luôn. Auto mà ;) đêm phải tắt đèn vì ko muốn làm ảnh hưởng đến Gấu và F2 nhưng lúc đó vẫn muốn hí hoáy với em IP ;) thế là lại off chế độ auto này đi. Chán nhỉ, blackberry ko bị như vậy.
Thì nó làm thể để không bị chói mà bác, bác ra đường mà có mặt trời chíu vào thì nó sáng hết mức luôn ấy, nhưng khi vào nơi tối nó sẽ giảm ánh sáng xuống.
Iphone của em chã biết bị gì . Cứ để hết pin sạc là nó xuất hiện màn hình màu xanh đọt chuối...hx..Ở VN thì không nhưng từ lúc qua US đến giờ bị 2 lần rồi nên chã dám để hết pin nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019