HỎI ĐÁP? cách xả pin cho iphone

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi tan, 4/9/10. Trả lời: 37, Xem: 15859.

1. tan

tan Thành viên

Đọc trên diễn đàn em thấy có bác noi để xạc pin hiệu quả cho iphone có 1 thao tác la XẢ PIN. Bác nào biết về thao tác này vui lòng HD cụ thể jup em. Nếu xả pin thì có ảnh hưởng j đến tuổi thọ của pin ko các bác?
    :
  2. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Thấy mọi ng truyền tai dùng 1 tháng thì xả pin, dùng cho hết pin roài sạc để pin dùng tốt hơn :)
  3. nchmaster

nchmaster Thành viên

em đoán chắc là dùng kiệt hết pin rồi mới sạc :D bt thì tầm 20% là sạc :p
  4. alibaba40e71

alibaba40e71 Thành viên

Vụ xả pin này là đúng đó bác. Nhà sản xuất thường khuyến cáo lâu lâu nên xài cạn pin xuống tới 20% hoặc thậm chí thấp hơn (xài bình thường hoặc là chơi game để cho pin nó xuống đến mức này). Sau đó xạc đầy thật đầy - có thể tới 4 tiếng đồng hồ luôn hoặc hơn một chút cũng được (xạc bình thường khoảng 1 đến 2 tiếng là đầy rùi).
    Quá trình như thế chính là xả pin đó bác. Nó làm tăng tuổi thọ và dung lượng pin sử dụng đó nha
  5. hoangcao243

hoangcao243 Thành viên

Có bao giờ dùng đến lúc máy chết hẳn đâu mà các bác phải lo, cứ làm sao cho mình tiện là được :D
  6. LIENHUONG

Để pin cạn hẳn lắm phen điêu đứng lắm :)
    1. Nhiều khi sạc qua cục sạc ko được, phải dùng dây USB cắm vô iTunes sạc mới lên roài rút ra sạc bằng cục sạc tiếp
    2. Có trường hợp chả lên, phải ra hàng kích pin
    anhmmojchinhky thích nội dung này.
  7. tan

tan Thành viên

Cảm ơn tất cả mọi người. Em xin lỗi vì nút THANKS của e bị lỗi khi post bài bằng iphone. Nếu xả pin chi đơn thuần là như vậy thì e xả suốt rồi các bác ạ. Có lẽ nhiều quá sẽ ko tốt phải ko? Ngày nào e cũng phải sạc 1 lần. Nhiều cũng chỉ dược ngày rưỡi thôi.
  8. ipod touch gen 3

ipod touch gen 3 Thành viên

bình thường mình toàn để 16% r sạc, thi thoảng chơi game cho đến 5% rồi sạc liền 4h, bây h pin vẫn ok :D
  9. LIENHUONG

Pin iPhone dùng thế là được rồi - chơi Game nhiều thì ngày sạc 2 lần ý chứ :D
  10. tan

tan Thành viên

E biết thế nhưng nhiều khi cũng bất tiện. Rất khoái iphone nhưng chán nhất cái pin. Nhân đây e hỏi luôn là đã có bác nào dùng loại pin dự trữ cho ip chưa? Thấy bảo sạc đc 4-5 lần cho ip và cũng thuận tiện vì có thể sạc mọi lúc mọi nơi.
  11. LIENHUONG

Làm j có sạc được 4 5 lần cho iPhone, 2 lần là quá lắm :) Bạn mình đang dùng cục sạc ngoài 1900 mah, thi thoảng mượn đỡ khi chơi Game cũng tạm tạm ;)
  12. thiennd1102

thiennd1102 Thành viên

smartphone giờ dùng chip sử lí tốc độ cao nên pin chỉ đạt đến ngưỡng đấy thôi bạn ạ ko hơn đc đâu . nghe gọi bt bạn có thể dùng trong 2 đến 3 ngày chứ chơi game hoặc lướt web thì chỉ đc khoảng 4 5 tiếng là ngon :D
  13. tan

tan Thành viên

Hihi..... Chơi nhiều thì fai chấp nhận sạc nhiều thôi. Nhưng em thấy cái j nhiều quá thì đều ko tốt. Uống nhiều thuốc bổ quá còn chết nữa là...
  14. alibaba40e71

alibaba40e71 Thành viên

Đúng rùi đó bác. IP vì là màn hình cảm ứng nên xài pin hơi hao hơn chút. Hơn nữa nó lại có nhiều trò để nghịch nên thường bị "hí hoáy" hoài. Hỏi sao mà không hao pin chứ. Các điện thoại khác mà bị quậy hoài vậy thì cũng hao pin như vậy thôi.
    Nói chung là chu kỳ nạp xả cũng không nên nhiều quá, vì tuổi thọ của pin người ta cũng tính theo số lần nạp, nghe đâu là bao nhiêu ngàn lần gì đó là pin sẽ die. Nhưng mấy bác trẻ trẻ thì lại thích chơi game nhiều ... bít làm sao giờ

15. thienminhvu

thienminhvu Thành viên

Theo mình biết thì để xài pin của iphone tối ưu có các cách sau:
    1. Xài iphone đến khoảng chừng dưới 50%, có điều kiện thì vừa xài vừa xạc, không nên để pin cạn rồi mới xạc (vì thực tế pin của iPhone luôn muốn no)
    2. Khoảng 2 tuần xả pin 1 lần, trước khi xả pin bạn nên để iphone trong ngăn lạnh khoảng 5 phút, sau đó xem ra ngoài để chừng 10ph rồi cắm xạc, xạc chừng 5h
    Mình xài iphone 2G được 3 năm nay rùi, làm theo cách trên thì chơi game, lướt web cũng được hơn 1 ngày đó!
  16. gastar

gastar Thành viên

Mỗi ngày đi làm trong công ty rãnh nên ngày nào cũng chơi đến cạng pin còn 5% , ngày nào cũng sạc hết có làm giảm tuổi thọ pin kg? mong các bác cho ý kiến , 3GS lên IOS 4.0 sao mà hao pin quá xá!
  17. [Guest]

[Guest] Thành viên

mình thấy pin IP ko đến nối tệ, mặc dù mình mua lại IP cũ nhưng sạc no chơi game tẹt ga cũng đc khoảng 4 tiếng, lâu lâu vọc 1 chút và nghe gọi thì cũng đc 2 ngày, nhưng dạo này vọc + game nhiều + đứa em hay chơi game nên 1 ngày sạc 4 phát là bình thường :p
  18. ste7enland

ste7enland Thành viên

sao mọi người lại bảo dùng tới cạn pin là phải sạc 4 tiếng? nhiều lúc em dùng đến cạn pin rồi sạc khoảng hơn 2 tiếng là đầy và rút sạc ra thôi, làm thế có sao ko nhjỉ?
  19. Mr LeeN

Mr LeeN Thành viên

Nếu có Springboard vào phần Processing(các tiến trình đang vận hành) tắt hết nếu không dùng. Và "Free up memory" làm trống bộ nhớ, sẽ đỡ hao pin hơn rất nhiều.
  20. LIENHUONG

2h là có hình cái phích cắm thôi nhưng chưa full hẳn nên dùng mau hết, phải thêm 2h nữa :)