Cách xoá các icon không có dấu x trên iphone.

TOMMYTRANVU
5/4/2010 15:42Phản hồi: 26
Cách xoá các icon không có dấu x trên iphone.
Thấy trên 4r thấy 1 số các pak nói ko xoá được các icon trên iphone rung mà không có dấu "x" 😕 thế nên tui cũng vọc thử và có một "tối" kiến như sau, các pak coi áp dụng thử nha.
Các icon này là do ta cài từ Cydia.
1. zô lại cydia và search lại pm đó (ở đây zí zụ cho WINTERBOARD).
Picture 009..png
2. khi pak tìm thấy winterboard có dấu tick thì click zô đó.
Picture 006..png
3.Lúc này sẽ hiển thị bảng này, click zô Modify
Picture 010..png
4. Click zô Remove
Picture 008..png
5. Click zô Confirm
Picture 004..png
6. Rồi ngồi chờ ....
Picture 003..png
... và thế là okie, quay ra màn hình chính xem còn mấy thứ khó chịu đoá nữa hok.
:mstickle:

Các pak cho em hỏi dùng phần mềm nào hữu hiệu nhất hiện nay để cài pm từ PC zô Iphone 3Gs zậy? Thanks cá pak trước nha.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai chẳng biết cái này.haha
cài từ cydia thì phải vào cydia xóa chứ.thế mà bác lập hẳn 1 topic ^^
em đố bác dùng cách này xóa app cài từ itune đây :bounce:
LIENHUONG đọc kĩ nhé ,bác ấy viết rõ dàng như vậy nè
hehe ko mún cm lên viết vào đây vậy
tình hình là bài này em Cm ngày 5-4-1010 đến giờ hơn 1 năm rùi vẫn đc thank.thật là sướng quá đi haha
sr em spam===> ngồi buồn quá
Ứng dụng cài từ Cydia thì chả vô Cydia Remove - ko có j mới bạn à 😁 Lỗi của bạn j ý hỏi là file iblank hay ipa ko cài từ Cydia mà cũng ko có dấu x ...
chủ topic rảnh nhỉ ^^ sao không vô cydia cài cydelete về máy để xóa ứng dụng cài từ cydia có phải nhanh hơn không ^^ xóa các soft cài từ cydia thì dấu x là mầu đỏ chứ khônh phải đen như file .ipa 😁

hình như cài cydelete thì chỉ xóa ở bên ngoài thồi chứ vào cydia thì vẫn thấy có phần mềm đó bảo là đã cài
BÁc lienhuong cho e hỏi chút, e có cài theme từ cydia nhưng ko dám tắt máy vì máy em tuần 44 nên bây giờ ở màn hình nó cứ hiện nên mấy cái shotcut nhìn rất khó chịu, em da vào cydia để remove nhưng nó không hết, bác có cách nào xóa đi bác chỉ em với. cảm ơn bác nhiều
đúng là tối kiến vì phải làm thao tác search, thay vì bước search đó bạn chỉ việc vào Cydia/Manager/Packages và remove đi là okie (toàn bộ các phần mềm cài từ Cydia đều hiển thị trong Packages đó). Ngoài ra bạn có thể cài 1 phần mềm hỗ trợ việc xóa các ứng dụng từ cydia đó là Cydelete 😁

P/S: Không phải chỉ có ứng dụng cài từ cydia khi rung không có dấu X đâu nha, các ứng dụng cài thủ công bằng winscp cũng hem có dấu X, muốn xóa thì phải dùng 1 phần mềm kết nối máy tính và iphone để xóa :D
phamlong
TÍCH CỰC
14 năm
theme của boysanh9x lấy ở đâu đẹp vậy....?
Đó là theme G.O.C nhưng sử dụng hình nền của Mac OS bạn à 😃
halobet
TÍCH CỰC
14 năm
cho em hỏi phần mềm iblank để làm gì vậy,nó có chữ select how many blank icons you want to create và số từ 1 đến 16,em chọn 16 rồi ok,ra thấy ko thay đổi gì về icon,thế là thế lào ?
Dùng để tạo ra các icon "trống" màu đen, dùng để khi sắp xếp các icon nhằm tạo theme đẹp hơn :p Như thế này đây, hình chữ H 😁

Bạn tạo 16 icon thì bạn nhấn giữ rung rinh các icon, khi đó các icon tạo bởi iblank mới xuất hiện & bạn mới di chuyển hay xóa được 😃
halobet
TÍCH CỰC
14 năm
à thì ra vậy,cảm ơn Lh nhé
louis198576
ĐẠI BÀNG
14 năm
mấy bro cho hỏi mấy bro kiếm đâu ra mấy cái theme đẹp vậy ? và cài vào iphone thế nào , và set theme cho iphone bằng winterboar thế nào vậy chỉ mình với ........
1. Bạn sang Khu vực Theme & Hình nền của box Iphone nhé 😃 Theme ở trên mình dùng là theme gỗ Maple Wood - gõ search là ra 😁
-> Thích nh theme đẹp thì chịu khó lùng, chạy sang bên gsm có bạn minhque, Apple9 có bạn hoanam ....
2. Down xong, giải nén & nhét vào private/var/stash/Theme.xxx roài vào WinterBoard chọn roài ấn Home chờ thiết lập thoai :p
mấy bác ơi cho hỏi 1 chút....em mới mua 1 con iphone 3gs 32gb bản quốc tế và em dow 2 chương trình game từ apps store về nhưng đang dow thỳ bị mất wifi nên giờ kô thể nào mà xóa được 2 chương trình game đó đi....em giữ nguyên 1 icon rồi nhưng 2 chương trình game đó không hiện lên dấu x đê xóa mà vẫn hiện chữ " đang chờ "...em thử kết nối với iturnes để xóa nhưng cũng không tim thấy 2 mục đó trong app để xóa....em dang dùng fw 4.0 rồi nâng cấp lên 4.3 rồi nhưng vẫn không xóa được....giờ phải làm thế nào để xóa được thế mấy bác pro xin chỷ giúp em với....😔
1. Trên 4.3 thấy bảo có thể xóa App đang down dở mà nhỉ
2. Ko bạn tắt hết các kết nối mạng, để ko nửa ngày roài Respring hay Reboot máy xem sao
Bản iOS 4.3.3 vẫn không thể xóa được các game đang chờ tải, chỉ xóa được các game hay ứng dụng đang tải mà thôi.
Mình cũng dùng đủ cách hết nhưng không sao xóa được icon trống và phía dưới hiện chữ "đang chờ..".
Mình bị hiện tượng này do cài NES trên Cydia để chơi game giả lập Mario, nhưng thấy dỡ quá nên xóa NES đi. Nhưng không hiểu sao lúc cài NES xuất hiện nhiều icon lung tung và trong đó có 1 icon trống không màu đen và phía dưới hiện chữ đang chờ...
Mình xóa NES đi thì các icon râu ria kia cũng bị xóa theo như icon "đang chờ.." vẫn không mất đi.
Mình đã dùng iFunBox kết nối iP với máy tính và vào File System/Applications... nhưng cũng không hiện ra icon này để xóa.
Giờ nó vẫn cứ hiện diện gây khó chịu quá.
Bạn thử cài lại NES một lần nữa rồi gỡ nó ra lại xem sao. Không thì xóa luôn cái game Mario đó đi. Mình chưa bị trường hợp do cài từ Cydia nên chưa có kinh nghiệm xử lý nhưng mà thử được gì thì cứ thử vậy. Còn đối với những App từ App Store đang cài hay update mà mất kết nối rồi bị hiện icon waiting thì vào App Store tìm lại tên cái App đang dở dang đó rồi chọn install là xong, mình đã bị như vậy với ứng dụng Talking Tom khi đang update mà bị mất kết nối wifi.
==> em đã từng bị như này.em vào lại app và vào đúng chương trình đang dowl dở rùi dowl tiếp.dowl xong thì xóa bi bình thường
vâng trên 4.3 xóa được các game đang down dở nhưng lúc em tải 2 game đó là dùng fw 4.0....em tưởng nâng cấp lên 4.3 thỳ xóa được nhưng vẫn kô xóa được àh...hyx....em thử reboot rồi nhưng nó vẫn còn àh...em kết nối với iturnes nhưng tìm mãi trong mục apps vẫn kô thấy để xóa...giờ nó cú treo trên máy thôi àh....chả biết làm thế nào để xó được àh...có bác nào biết cách xóa thỳ chỷ giúp em với....đúng là mệt với công nghê apple quá àh...hyx:
Cau hoi cua bac giong em the?
Bây giờ không biết bị gì mà mình nhấn vào dấu x nó cứ đơ ra, để một lúc lâu nó mới khởi động lại ,không có cách nào xoá cả! có bác nào cũng bị thế không ạ ? giúp e với
ducanhZ5Z
ĐẠI BÀNG
12 năm
đào mộ topic này 1 cái vậy :
Các bác cho em hỏi là ios 5.1 có cái app quầy báo ấy , e ko xóa cái đấy đi đc, bật cái giới hạn rồi mà cug ko xóa đc (cài đặt-> cài đặt chung-> giới hạn-> cho phép xoá ứng dụng)
bác nào biết chỉ em với
@ducanhZ5Z muốn xóa phải can thiệp hệ thống
hình như trên cydia có app xoá cái này
EpicPwnage
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lên cydia search cydelete rồi cài là xoá được giống apps thường
Xin phép đào mộ topic nghen :
-máy trước đây 5.0.1 JB và back up lên icloud
-restort lại máy 5.1.1 (không JB) và back up lại from icloud
-có 1 số app do cài từ cydia từ trước bây giờ lấy lại từ icloud không tải được và cũng không xóa được.

Các bác có cách nào xóa không?
Tks nhìu nhé 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019