Cách xóa chương trình đã cài vào Mac

Thảo luận trong '[Mac] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi mankind3_1, 22/9/09. Trả lời: 7, Xem: 2716.

1. mankind3_1

mankind3_1 Thành viên

Mình mới cài chương trình Istat menus cho mac..nhưng khi khởi động thấy máy chạy i ạch quá ..bây giờ muốn xóa nó đi..nhưng vẫn chưa biết cách để có thể xóa một chương trình đã cài ra khỏi mac....Bác nào có thời gian chỉ cho mình một với.......cảm ơn nhiều...

:
  2. AMD

AMD Thành viên

1.AppDelete - Remove Unwanted Applications
    Chỉ việc kéo thả cái app mà bạn muốn remove vào cái icon của chương trình là xong. Còn nếu suy nghĩ lại thì bạn vẫn có thể restore lại. :D

3. mankind3_1

mankind3_1 Thành viên

uhm

cho mình hỏi thêm chút..là nhưng cái chương trình mà mình đã cài vào máy..thì đều tìm thấy ở phần Application ..nhưng riêng cái Istat menus mình lại không tìm thấy ở mục đấy...bây giờ không biết tìm ở đâu để xóa,

4. davidd

davidd Thành viên

bạn vào preference sẽ thấy nó thôi

5. mankind3_1

mankind3_1 Thành viên

Đúng rồi hôm trước mình vào đó tìm thấy nó.nhưng khi đó mình muốn xóa chương trình Istat menus đi cho nên mình chọn delete..nhưng sau khi xóa xong rồi,,,chương trình đó vẫn còn chạy trên máy...và bây giờ không biết cách nào để xóa....ai biết chỉ dùm mình với,,,,cảm ơn các bạn đã trả lời,,

6. vuhai6

vuhai6 www.vuhai6.com

Trước tiên phải tắt nó đi nhé, không cho nó khởi động khi bật máy: cái này chỉnh trong phần mềm đó hoặc là trong user -> login option (mình ko nhớ rõ)

Dùng soft này để gỡ: http://www.tinhte.vn/forum/t275584/

halloalleleute thích nội dung này.
  7. AMD

AMD Thành viên

8. angel_of_devil

angel_of_devil Thành viên

@AMD: Share em cái bộ wallpaper của bác với :eek: