Cách xóa gạch dưới kí tự trong word 2007

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi tqhoa168, 22/9/08. Trả lời: 10, Xem: 30574.

1. tqhoa168

tqhoa168 Thành viên

mình đang sử dụng phần mềm microsoft ofice 2007, trong chương trình word 2007, không hiểu sao mình đánh chữ tiếng việt lại có dòng màu đỏ và xanh gạch dưới các kí tự.
    các bạn nào biết giúp mình xóa dòng màu xanh hay đỏ đó dủm nhé.
    email: tqhoa168@yahoo.com
    cám ơn.

:
  2. tungh

tungh Thành viên

Bạn bỏ chế độ Check Grammar, Check Spelling đi là được. Click vào biểu tượng Office góc trên bên trái rồi vào Word Setup ở bên dưới, bạn sẽ tìm được chỗ của nó. Mình không nhớ chính xác...

TranQuytb, tqhoa168zBlackBerryz thích nội dung này.
  3. vthang_eng

vthang_eng Thành viên

Bấm biểu tượng góc trên cùng bên trái->Word Options->proofing->when correcting spelling and grammar in word bỏ dấu tích ở các ô check spelling as you type, check grammar with spelling -> OK.

hiepsitihon thích nội dung này.
  4. bachhoangtu07

bachhoangtu07 Thành viên

em thử nhưng ko lần thấy.bác nói rõ hơn đi.cảm ơn trước nha

5. tuanhis

tuanhis Thành viên

Bạn kích chuột phải vào dấu biểu tượng của word (trên cùng bên trái của word) -> Chọn Customize quick access toolbar -> chọn proofing-> xuống phần when correcting spelling and grammar in word bỏ dấu tích ở các ô check spelling as you type, check grammar with spelling là được.

6. dinhnhan_pro

dinhnhan_pro Thành viên

Xin hoi cachbo dau gach duoi ki tu trong word2007

Minh da lam nhu huong dan,nhung van bi dau gach duoi ki tu,gio kg biet co cach nao de xoa bo vinh vien dau gach duoi nay kg nua?Nhin vao mat tham mĩ lắm.Mong cac bac giup do:yes4lo:

ofnice2103 thích nội dung này.
  7. landrus

landrus Thành viên

Bỏ cả dòng Mark Grammar Errors As You Type nữa.Mình lấy bên Office 2010,bên 2007 hình như cũng tương tự.Tóm lại là phải bỏ dấu tik ở 3 dòng.

8. deoyeuaj

deoyeuaj Thành viên

gạch dưới màu đỏ là bác gõ sai chính tả tiếng anh,sửa lại là được
    gạch màu xanh là bác trình bày xấu,vd đầu dòng ko viết hoa

9. dinhdung87

dinhdung87 Thành viên

đã check! ok rồi :D thanks bác nhé

10. TranQuytb

TranQuytb Dự bị

bạn xem hướng dẫn chi tiết bằng video tại :

11. TranQuytb

TranQuytb Dự bị

Cách xóa bỏ gạch chân trong Word 2007, 2010

Mặc định khi cài đặt phiển bản office word 2007 hoặc word 2010 và kể cả word 2013 mới, lúc đánh chữ tiếng Việt thì sẽ xuất hiện các dòng gạch chân màu xanh và màu đỏ trông khá "ngứa mắt", nếu các bạn muốn bỏ hoàn toàn các dòng gạch chân đó thì làm theo hướng dẫn sau nhé.
    Đây là hướng dẫn xóa cách chân trên word 2010, ở word 2007 các bạn cũng làm tương tự.

Click vào tab File sau đó chọn Option

Vào tiếp phần Proofing và bỏ các dấu check đi như phần khoanh đỏ ở phía dưới và chọn OK
    Bây giờ thì xem các dòng chữ trong word của bạn còn bị gạch chân màu xanh màu đỏ nữa không nhé [​IMG]
    Chúc các bạn thành công!