THỦ THUẬT Cách xóa IT Policy để gở bỏ các giới hạn cho BB

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Thảo luận chung' bắt đầu bởi paloma, 20/6/07.

1. huytnn

huytnn Thành viên

Cảm ơn bác Paloma rất rất nhiều. Chẳng là như thế này:
    E mới ring được một chú 7290. AT&T_Cingular về để nghịch ngợm. Về nhà chọc ngoáy một lúc thì mới phát hiện ra là không gửi được tin nhắn SMS. Lên tinhte để down bản ROM mới nhất về up (ok) nhưng vẫn không thể gửi được SMS (không có menu này trong cả Contact lẫn Message). Sau khi thực hiện chính sách IT policy thì đã gửi được tin nhắn SMS. Thât là tuyệt, cảm ơn bác lấn nữa nhé.
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  2. boo_bk

boo_bk Thành viên

Em dùng 8100, cài được mbr rồi nhưng không làm thế nào để chuyển e-book sang BB được vì nó cứ báo lỗi ITpolicy(cài thử cả bản mbr 5.3 và 6.0 đều không ăn thua). Em làm thử bỏ policy như hướng dẫn nhưng vẫn không được, bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp với...
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  3. dungqt

dungqt Thành viên

Em cũng đang dùng một con BB 8800. Đã làm theo hướng dẫn để gỡ bỏ IT Policy. Cắm BB vào PC chạy Mobipocket Reader thì chỉ có thể chuyển book sang thẻ nhớ, không thể Send --> RIM blackberry được.

Bác nào có cao kiến gì ko ạ?
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  4. tinhvi

tinhvi Thành viên

azumi_ht, 01264506065, BlackSun3 người khác thích nội dung này.
  5. jit

jit Thành viên

Bài viết này thật hữu ích! Muốn cảm ơn chủ topic nhưng không biết làm sao??

Tôi cũng bị cái IT-Policy này lock hết các ứng dụng. Cài đặt BB8700g kết nối vào BES nhưng cuối cùng gprs của VN chuối không hổ trợ dịch vụ, bây giờ phải gỡ bỏ thôi.

BB của tôi hiện tại còn thua một cái phone thông thường do không khai thác được các dịch vụ của nó! Thật chán mấy ISP VN quá.

Tks,
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  6. dungqt

dungqt Thành viên

============================================

Thực sự quá phục bác. File policy.bin của bác perfect, em làm phát ăn ngay. Giờ đọc e-books ầm ầm rồi. Thanks alot bác.
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  7. the_kid

the_kid Thành viên

☺♥☻ thích nội dung này.
  8. jit

jit Thành viên

☺♥☻ thích nội dung này.
  9. Le_Ha

Le_Ha Thành viên

em chuyển ebook vào máy cũng dính báo là policy nhưng khi bóc bản Pocket đó ra và cài bản mới vào thì vô tư luôn , chẳng thấy báo j nữa , nên theo em nghĩ là IT ko ảnh hưởng chút nào tới ebook đâu ah ! có thể là do bản POCKET đó ko chuẩn thui ah ! tại em cũng đã từng bị như thế nhưng vẫn vào chat ầm ầm ^_^ . Còn với các máy 8XXX thì nó có báo IT cũng chẳng làm sao hết đâu ah ! vẫn cứ vào ầm ầm , IT này chỉ ảnh hưởng tới mấy em 7XXX đổ lại thui ah ! có j các pác cứ pm với em , em xin trả lời ^_^
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  10. tru0ngphi

tru0ngphi Thành viên

Pass ở đây là cái keystore password của Nơi bán BB cho các bạn :D ! Sau khi bỏ IT Policy rồi các bạn có thể change keystore pass :D
    Chúc dzui :D Tớ đã làm được :D phải wipe lại máy mấy lần mới làm được ^^
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  11. Le_Ha

Le_Ha Thành viên

keystore password này ko hẳn là của cửa hàng đâu bạn ah ! cái này là do bạn đặt pass đó thui chứ cửa hàng thì đặt pass mần j cho nó rắc rối nhờ :D
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  12. nhanongduatai

nhanongduatai Thành viên

Các bác kíu iem với. Em xài BB7290 V4.1, khi cài đặt OM 4.0 thì bị chặn bởi IT Policy, em làm theo cách các bác chỉ trên 4rum thì không thấy bị chặn nữa(trong máy cũng chả thấy IT Policy đâu) nhưng khi cài đặt thì vẩn không được. Máy báo " không thể truy cập internet, hảy liên lạc nhà cung cấp dịch vụ hoặc trang operamini.com..." gì đó. Điều lạ là tiền trong tài khoản vẩn bị trừ dần là sao?
    Bác nào biết tư vấn cho em với(nhớ là kỉ kỉ một tí nghe, em ngu...xờ lắm :D
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  13. tru0ngphi

tru0ngphi Thành viên

:D ông anh em mua ở rogers và thằng at&t ở ca thì bị chặn, ra hỏi nó vẫn cho pass mà pác :D !
    Ko biết là pass default của nó đặt hay của RIM đặt nhưng ra hỏi nó vẫn cho bình thường !
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  14. NghiaHCM

NghiaHCM Thành viên

Cám ơn bạn rất nhiều. Tôi làm trên T-Mobile BB 8800 với BDM 4.3 nói chung OK.
    Tuy nhiên chương trinh Calculator có một chút sạn. Dòng kết quả hiện -E-.
    E đành phải dùng phím C để xóa dòng kết quả đi thì Calculator lại bình thường.
    Em đang khảo sát trên máy này, nếu có gì bất thường sẽ alo
    Cám ơn các bạn đọc tin nay
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  15. botay

botay Thành viên

Các bác cho em hỏi là em mở một số ứng dụng như VoiceRecorder, Jivetalk,... thì có thông báo là:
    Nghe nói là do chưa tắt IT-Policy nên bị hạn chế môt số phần.
    Em đã xem trong security options ~> General settings không thấy IT-Policy nào cả, và Firewall em hử disabled mà ko được!
    Các bác biết vì sao ko? Em đang dùng BB8300! Opera vào net bình thường, SHmessenger vẫn dùng được, nhưng mà MobileReder, VR+, Jivetalk lại bị báo lỗi IT-Policy.
    Các bác chỉ cho em cách khắc phục với! Cảm ơn!
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  16. godmonkey

godmonkey Thành viên

Sao copy file *.bin vào lại hiện lên BB Viet nam trong DM các bác nhỉ, bác nào modify file này vậy? Không biết có ổn không nữa, cung thanks bác cái :)
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  17. thk143

thk143 Thành viên

hic em ko thể nào find được cài file BlackberryDesktopSoftware.msi các bác ạ ,OK theo đường dẫn mặc định thì nó bảo không tìm thấy ,bác nào có file này cho em xin với máy em 87c ver 4.2.1.107 thanks các bác
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  18. xuandan

xuandan Thành viên

các bác ơi,em 723 của em GPRS thì ok ,nhưng khi em cài opera thì toàn bị chặn bởi IT policy bác nào vào được thì bày hộ với,chán quá,chẳng thể nào vào mạng đượic
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  19. tomgk

tomgk Thành viên

Trên PC bấm Start->run (hoặc tổ hợp phím Microsoft + R) rồi gõ vô regedit rồi Enter. Quá rõ rồi nhá...:D Bác chả chịu nghin kíu gì cả :p
    ☺♥☻ thích nội dung này.
  20. pna

pna Thành viên

Đúng là do IT-policy, nhưng hình như chỉ đối với bản MR 6.
    Bạn thử cài bản 5.2 đi. Bản này dùng ổn định lắm.
    Lần đầu kết nối, nên mở thẳng từ file ebook, máy sẽ nhận ra BB.
    Trong quá trình sử dụng, nếu có thông báo nâng cấp lên 5.3, tốt nhất là bỏ qua.
    Đối với một số chươngv trình khác, thử vào Edit Default Permissions rồi chọn Allow tất cả xem:)
    ☺♥☻ thích nội dung này.