Cách xóa IT Policy để gở bỏ các giới hạn cho BB

paloma
20/6/2007 15:54Phản hồi: 991
991 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

- các bác vào mấy forum nước ngoài mà đao cái policy.bin
em ko biet link nao ca
cám ơn anh nhiều nha , em làm đc rùi nè, nhưng ko cài được mobipocket reader
giup em nha
ban danh vao lenh run trong Start:regedit roi lam theo huong dan la dc
mit_dac10
ĐẠI BÀNG
16 năm
e mới làm đến B2,có việc bận nên rút máy ra luôn.h vào security options lài chả thấy IT-Policy đâu cả 😕😕😕 hok bít có gỡ đc IT-policy hok hả các bác
giup do e di

Em đã làm tất cả 3 bước đầu tiên rui nhưng mà chạy BDM vân ko thấy thằng Certificate Sync đâu cả. Của em vân hiện nguyên thằng Synchronize. Ai chỉ em đi
quangmd
TÍCH CỰC
16 năm
Bác nào thử remove IT Policy con 8300 Curve thành công không? Em đang sài 2 con 8300 Curve. 1 chú đang sài Operamini ngon lành. còn 1 thì bị khóa. Em làm không được và không hề có tác dụng gì cả. Vô tình cắm con còn lại vào để cài cái Theme mới thì bị dính y hệt con kia. bây giờ cả 2 chú 8300 của em đều không thể sài được mạng. Toàn báo bị khóa IT Policy. Operamini giờ cũng không dùng được luôn. Thử đi thử lại mãi mà không có tác dụng các bác à. Em check trong Security Options/ Fire wall thì không thể Disable được Firewall. (bên cạnh còn có cái khóa màu đỏ nữa)
Bác nào có cao kiến gì không chỉ giáo giùm em nha. Thanks!
Bạn tìm file policy.bin khác để chép vào máy và thực hiện lại thao tác nhé. Hoặc cũng có thể dùng JL_cmder bản 1.9 (serch trên web để tải về và sử dụng, mình hơi bận ko post kịp).
Con kia của bạn cắm vô cài theme cũng bị theo do bạn đang dùng chung file policy.bin trên máy tính. Bình thường mỗi khi remove xong mình xoá/đổi tên policy.bin đi, khi nào cần mới phục hồi.
@donghp: thực ra "remove IT Policy là mở hết các khoá của IT-policy thôi chứ không có nghĩa là clear nó đi bác ah. Điều này đã được nói ở các trang trước mà.
@cuonglucky: Bạn cài lại DBM để có Certificate Sync. Xem kỹ lại bước 1 nhé.
@pipo: Với 7290 bạn nên làm theo thứ tự sau:
backup => wipe HH =>remove IT-Policy => restore
@thonglao: bạn kiểm tra kỹ các bước nhé
Mình cũng đã thử remove BDM và cài lại, đã chon internersevice nhưng ko thấy cái kia đâu và cuối cùng cũng ko thấy nó xuất hiện. huhu
donghp
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đối với máy đời khác thì mình không biết, nhưng mình cũng đang dùng 8310 vẫn vào net bình thường mặc dù firewall vẫn enable và có ổ khoá ở trước. Mình nghĩ chỉ quan trọng khi dùng browser và mms thôi. Thử lại xem sao. Có thể liên lạc với mình để được chỉ dẫn cụ ther hơn. Chúc thành công.
Các bác ơi e hì hục làm như trên cuối cùng nó cũng như thế này,không vào đc opera,không disable đc firewall,
giúp em với,suốt từ đêm hôm qua đến giờ vẫn chưa đc.Cảm ơn bro nhiều.😔 Ah quên em dùng 8100 nhé.
cuncon84
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình dùng BB7290 làm theo hướng dẫn của paloma đến bước 4 :
4: Chạy Blackberry Desktop Manager, cắm BB vào máy tính, Verification và thực hiện Certificate Sync
- Đã download lại file policy của bác Tinhvi
nhưng khi vào Certificate Sync thì chỉ hiển thị mỗi nút options và exit các cái khác bị disable .
Vào trình duyệt trên máy BB thì vẫn báo lỗi : This application operette$2dfi has attempted to open a connection to a location inside the firewall and outside the firewall which is not allowed by your IT Policy .

Xin các cao thủ chỉ giáo giúp , không làm được ức chế và khó chịu lắm !!!

Nếu cao thủ nào chỉ giáo xin cho hình ảnh minh họa cụ thể một chút !

Cám ơn nhiều ! 😃
thé thì policy.bin đó chưa dùng đc.các bác dùng cái này đi.đã cài đc OM,MBR,BBweather,jivertalk,.....
policy.rar
BB_8100
ĐẠI BÀNG
16 năm

Em thực hiện đúng các bước như trên mà sao ko thấy nó hiện Certificate
Và từ bước 3 trở đi là ko thực hiện đc
Nhờ các cao thủ chỉ giáo ạ
nói thế này thì khó quá nhỉ:để mình làm nhé
1.để có được Certificate Sync thì tốt nất là xóa DB trong pc đi và cài lại,khi cài lại chọn custom,chọn service internet(nhớ là chỗ nào có chữ internet thì tick vào)
2. copy policy.bin vào folder C:\Program Files\Research in Motion\Blackberry
3. Trước tiên phải tắt Desktop Manager đi.sau đó vào start\run\gõ regedit tìm đến từ khóa HKEY_Current_Users\Software\Research InMotion\BlackBerry\PolicyManager
Nhấn chuột phải ở thư mục Policy Manager và chọn New\String Value. khi đó dặt tên của file vừa tạo ra là Path, sau đó nhấn chuột phải vào dòng đó và chọn modofi sửa nội dung là: C:\Program Files\Research In Motion\BlackBerry\policy.bin
xong rồi tắt nó đi và thoát ra ngoài
4.mở BD lên(đương nhiên là phải cắm bb vào máy tính rồi),máy sẽ tự động Certificate nếu không ta vào Certificate Sync và chọn send to bb
5.giờ đã xong,rút bb vào option\security\certificate xem đã đc chưa(có ở trong đó chưa)nếu có là ok.
6. giờ thì cài gì cũng đc
chúc các bác vui.đay là file policy chuẩn
policy.rar

pác cho em hoi ngu 1 câu DB và BD pác viết trên đó là j vậy và em chưa hiểu câu cuối bước 4
Bác nào có thể giúp em kỹ hơn về đoạn này được không ? Công đoạn trên em làm được rồi còn mở cái Registry Editor em chưa biết làm cách nào cả .
Cám ơn các bác nhiều .
Vậy là bạn chỉ đọc trang đầu mà không đọc các trang sau rồi. Trên máy tính bạn nhấn START, chọn Run, sau dó gõ regedit và nhấn enter
Báo cáo bác em làm được tối qua rồi nhưng bây giờ vào được hết các chương trình nhưng cái GPS nhà em lại treo đơ , bác nào chỉ cho em cách khởi động lại cái GPS không ạ .. :sorry8bj::mad::mad:
thế này là hướng dẫn quá kĩ roài các bác ạ!ko thể kĩ hơn đc nữa.
ducati7006
ĐẠI BÀNG
16 năm
hic,em làm theo y chỉ dẫn,,thành công hết,mà cuối cùng cái 7230 của em nó hêện GPRS,thay vì GSM,,òn cái IT policy thì y như cũ,ko disable dc,em tính disable T coi có cài theme dc ko??,hic,,,giờ nó hiện gprs hoài,kobiết có tốn tiền ***ai biết là sao cho no nhu cũ ***,cài OS lại chăng???
tùy vào gói cước ban đăng kí,hàng tháng thuê bao GPRS là bao nhiêu,còn lại dùng bao nhiêu tính bấy nhiêu.không dùng ko tính tiền.nếu cứ đẻ chữ gprs nhu thế chỉ mất tiền thuê bao thôi
ngon lành! Cảm ơn bác Paloma 😁
mrcom98
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình đã làm đúng hướng dẫn mà k thể nào disable cái firewall được
Mình dùng BB8300, DestopManager 4.3.
Sau khi làm tuần tự 5 bước theo hướng dẫn, thay vài cái policy.bin mà vẫn k được
Các bác có thể nói rõ hơn cách disable firewall và bỏ IT Policy k (IT Policy vẫn enable mặc dù trong Security đã có certificates)
nhuhong
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cái này là cái gì mình không hiểu? ai giải thích rõ hơn không?
Làm ơn trợ giúp
Anh ban tôi có cái BB8300, trước đây tôi đã theo HD trên TT để xử lý và cài đặt được một số pm cho nó băng BMD, trong đó có Mobilreader để xem sách, những vì anh bạn muốn có nhiều ƯD hơn nên đã đem đên 1 CH DTDD trên phố Lý Quôc Sư để nạp them UD, Bây giờ khi chạy Mobilereader thì nó báo thư viện trống rỗng ( mặc dù tôi đã để kho sách ở trên thẻ nhớ và vẫn còn). Như vậy qua Hướng dẫn về IT policy tôi đã biết máy đang có chế độ Này.( có thể CH nọ đã đè một bản ROM có sẵn Một số UD lên máy, vì trước đấy máy không hề có IT policy).
Hiện tôi đã làm hết theo hướng dẫn, như load file mẫu về và thưch hiện syn trên BMD băng file policy “ BB Vietnam”. Mặc dug máy đang kết nối internet tốt, Nhưng đến đây máy lại báo lỗi về browser default. Vậy cho hỏi phải xử lý thế nào…. Xin chỉ giúp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019