Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

cách xóa tài khoản Gmail trên Android mà không cần FACTORY RESET

abonlahor
24/9/2011 9:57Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quockhanh06
ĐẠI BÀNG
12 năm
có remove dc khối cái acc ban đầu ấy ạ,phải làm như chủ topic hoặc chấp nhận reset mới dc ,toàn các bác nguy hiểm 😆
thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
ok.cám ơn ban nh lắm, mình đã làm được rồi,
cuối cùng thì cũng xóa đc cái acc ban đầu của người khác,
mình, lại vướng mắc 1 cái, vào wifi thì ok hết,
nhưng ko thể vào đc 3g, buồn quá,
cám ơn cụ chủ
cho minh hỏi mình đã làm đc bước 2 rồi, đã xuất hiện biểu tượng xương chéo áh, but tới bước 3, khi vào market nó vần hỏi pass cái tài khoàn gmail cũ, vậy làm sao mà mình vào market để down cái
Super Manager đc
chuẩn không cần chỉnh...các bác làm đc e biếu không con arc của e..nhưng tự đên lấy nhá.hehe
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn vào setting/wireless/ kéo xuống cuối cùng chọn mobile gì đó . rồi chọn mục đầu tiên là use data ... là ok hà 😃

bạn xem kỹ lại bài số 1 nha 😃 mình có để link down trên đó rồi mà 😃
p950q
TÍCH CỰC
12 năm
Bổ sung thêm nếu máy đã Root, đỡ phải reset máy:
1. Download Root Explorer from Android Market
2. Explore to /data/system/ and find this file : accounts.db
3. Delete that file (accounts.db)
4. Reboot your Android device.
5. Walla…you can register another account
@p950q bạn ơi,phần mềm Root Explore này phải mua 3,95$,mình ko mua được,bạn có phần mềm miễn phí ko?cho mình xin với,mình rất cần bạn ạ!
tangocthien
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn chủ thớt nhé, mình làm được rồi, cuối cùng cũng xóa được used của bác chủ cũ đi 😁
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
chúc mừng bạn nhé 😃 .... úp lên cho bác nào cần 😃
Mình góp thêm một cách giúp đơn giản hóa việc này, đó là phần mềm App2Card của mình. Nó có sẵn công cụ chuyên "xử lý" acccount Market (account Google chính của máy) có tên là Account Tools.

Nó ngoài khả năng xóa account chủ Google còn cho phép người dùng sao lưu account hiện tại. Nhờ việc sao lưu bạn có thêm khả năng chuyển đổi nhanh chóng account chủ của máy sang một account khác (đã được sao lưu trước đó). Tất cả được thực hiện nhanh chóng theo kiểu 1-click (chỉ với một nút nhấn)

Account chủ Google liên quan đến danh bạ, lịch hẹn và các dữ liệu cá nhân khác đi theo nó, nên để đảm bảo sự an toàn, tránh lỗi click nhầm, chương trình sẽ hiện các thông điệp với mô tả chi tiết việc bạn đang làm và yêu cầu xác nhận trước khi thực hiện. Nó cũng gợi ý những việc nên làm khi bạn lựa chọn các thao tác xử lý. Chẳng hạn, nếu bạn nhấn vào nút "Clear Master Account", bạn sẽ nhận được khuyến cáo mất dữ liệu và yêu cầu xác nhận việc đang làm. Và ngay cả khi bạn nhấn nút Yes thì chương trình trước khi xóa bỏ Account chủ của máy nó sẽ tự động sao lưu nó, để lỡ sau này bạn cần quay trở lại bạn chỉ cần sử dụng chức năng "Change Account" để lấy lại nhanh chóng...

Công cụ này cũng như các công cụ khác trong phần mềm App2Card được cung cấp theo chế độ "as-is", có nghĩa là hoạt động một cách đơn thuần như đã được mô tả chứ không theo đuổi mục đích nào khác ngoài chức năng kỹ thuật như đã được thuyết minh. Điều này cũng có nghĩa nó được cung cấp với chức năng chỉ có như vậy, còn việc dùng nó vào mục đích gì là do tự người dùng vận dụng, tự nhận những hệ quả bất kể hệ quả đó là một lợi ích khác kéo theo hay là một sự rủi ro ngoài mong đợi... Trong trường hợp này, các bác có thể dùng nó vừa vặn đúng với mục đích là xóa bỏ hay reset account Google chủ của phone 😃 Tất cả việc phải làm chỉ là: nhấn nút Clear Current Master Google Account.

Ứng dụng khác:

- Ngoài việc xóa bỏ Account chủ , các bác có nhu cầu chuyển đổi qua lại giữa các account khác nhau trên 1 phone cũng có thể dùng nó (chức năng Change Master Account). Tất cả việc phải làm là nhấn vào nút Change Account, cửa sổ chọn file hiện ra, chọn account muốn chuyển sang (vốn đã được lưu lại trước đó) và nhấn OK.

- Với nhu cầu cần đưa máy cho người khác sử dụng nhưng cần giữ mọi dữ liệu trừ account chủ (chẳng hạn chiếc phone là tài sản chung của một nhóm, hay công ty... nhưng giao cho nhiều người ở các thời điểm khác nhau...), các bác có thể vận dụng các chức năng của bộ công cụ này để thực hiện như sau:
+ Đầu tiên xóa bỏ Account hiện hành (Clear current account). Chương trình sẽ yêu cầu khởi động lại. Nhấn Reboot.
+ Sau khi máy khởi động lại, bạn mở lại ứng dụng và dùng chức năng Backup Current Master Account, chương trình sẽ tự nhận dạng account trống (máy chưa cài đặt account Google chủ) và lưu nó với tên Blank.
+ Sau này cần chuyển nhanh cho người khác chỉ cần nhấn Change Account và chọn account Bank này là xong
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bạn nhé 😃 nhờ sự chia sẻ của anh em mà mình biết thêm 1 chức năng trong app2sd... 😃
trước giờ chỉ nghĩ nó dùng để chuyển 1 phần data từ máy sang thẻ nhớ thôi ...
đánh dấu phát...để dành tư từ ngâm cứu 😃 thanks bạn
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks chủ thớt nhiệt tình nhưng cach trình bày hơi dài dòng. Không phải bản rom nào cũng dùng SuperOneClick để root được đâu. Nói như bạn này đúng nè:
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 bác này cực kỳ chính xác
quan trọng nhất là máy đã root.
Đã test và ok
mikan293
TÍCH CỰC
12 năm
Tạo một acc gmail log vào,xóa cái kia đi thế là xong :-.....
Thử làm chưa mà mạnh mồm thế..lần sau thử rồi hãng nói nhé
mikan293
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nói thế có vấn đề gì sao,ko làm rồi nói ra làm gì:- ....
@mikan293 Cách đó cũng được nữa àh??????
Phải thử mới được
hieuans84
ĐẠI BÀNG
12 năm
chính xác là file từ thư mục gốc của máy/data/system phải không bạn?
Hủ Lô
TÍCH CỰC
12 năm
Ngộ nhỉ, hay là phone khác tablet...mình vào cái phần acc của cái tablet xoá đi cái rẹt.....ICS 4.03.
Toan pac ngu ma nguy hiem
Chu top pic co nha y tot muon giup anh em ma ko biet cam on nua
Ghet nhat la mua dt may trieu rui ve nhin thay mail nguoi khac tren may minh
mình dùng em I9100g, hệ điều hành android 2.3.6 chưa hề root máy, nhưng việc xóa tài khoản Gmail thấy kho thế đâu? Chỉ cần vào CÀI ĐẶT, chọn ĐỒNG BỘ HÓA TÀI KHOẢN, Click vào tài khoản Gmail cần xóa thì xuất hiện 2 lựa chọn: Đồng Bộ Hóa Tất Cả và Xóa Tài Khoản, Chọn XÓA TÀI KHOẢN là ok ngay!
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng rồi đó bạn...mình có hướng dẫn ở trên rồi bạn xem kỹ lại từng bước xem sao 😃

cái tài khoản để vào market và gmail đó bạn. bạn có tablet thì thử rồi post lên cho ae biết với nha..thank bạn..😃...

android 2.3.6 mình chưa có cơ hội test thử nhưng mình không nghĩ nó đơn giản thế đâu. bạn thử đăng nhập vào market đi.rồi vào tài khoản xóa thử Gmail xem được không nhé...mình chờ tin của bạn 😃 ... ước gì có con 2.3.6 nào để thử 😔 ...
vicaca
TÍCH CỰC
12 năm
Bài viết lâu rồi nhưng khi mọi người cần search là thấy có ích ngay.
mình 2.3.6 đây, ko xóa đơn giản như các bạn trên kia nói đâu. Vẫn phải làm như cách chủ thớt đưa ra mới thành công.

Các bạn lưu ý nhé, tài khoản chính sẽ không xóa theo cách đơn thuần được, chỉ có 2 cách xóa thôi nhé, restore factory hoặc làm theo cách của chủ thớt.

cám ơn chủ thớt....!
hi, bạn chủ topic cho mình hỏi phần mềm trên có dùng đc cho I9100 ko ?
Tại mình vừa mua lại con I9100 của đứa bạn, giờ muốn xóa acc cũ của nó đi để tạo acc mới 😃
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn xem kỹ version trong máy bạn là bao nhiêu và tên Rom của nó là gì ....? vì tùy theo từng tùy điện thoại, tùy Rom mà có root khác nhau.
nếu đã root xong thì bạn làm tiếp theo bước thứ 3 trong bài hướng dẫn của mình là ok. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019