cách xóa tài khoản Gmail trên Android mà không cần FACTORY RESET

Thảo luận trong '[Android] Thủ thuật' bắt đầu bởi abonlahor, 24/9/11.

?

bài viết này có giúp bạn được gì không?

1. 85.8%
  2. không

10.2%
  3. cần bổ sung thêm thông tin

7.1%
Bạn có thể chọn nhiều mục.
  1. abonlahor

abonlahor Thành viên

cái này chỉ là xóa file accounts.db trong data/system thôi mà..đâu có làm gì đâu mà ảnh hưởng đến GPS nhỉ. :) .
    mình vừa test trên con GT ở VN thử,kết quả bt mà bạn :)..bạn xem lai thử xem...àh lúc mình test mình thấy nó để sai số trong khoảng 800m...zoom lại thì gần như chính xác..ý bạn hỏi phải cái này không ?...

2. khalinhti

khalinhti Thành viên

đánh dấu cái !

3. htkt.tgdd

htkt.tgdd Thành viên

Thanks chủ thớt !
    Nhưng em chẳng dám test đâu, e làm bên TGDĐ test máy khách mất bảo hành là bể e rồi :-s

4. Kaoru

Kaoru Thành viên

SS i9003 có làm theo cách này được không . mình cũng đang đau đầu vụ không vô được market .reset lại máy thì cung chít . hjx bác nào cao tay vào giúp anh em nha . thanks mọi người trước

5. abonlahor

abonlahor Thành viên

bạn làm thử đi..nếu làm không được ( ko root được ) thì cũng đâu có mất bảo hành đâu :)..nếu làm rồi..thì unroot là được mà :)..test đi rồi cho mình ý kiến nhé :)..chờ tin của bạn :)

bạn thử coi bản version là gì nha..vào phần setting/about phone...rồi tùy theo phiên bản mà có cách root khác nhau nha bạn...:)..chờ tin của bạn :)

Kaoru thích nội dung này.
  6. Kaoru

Kaoru Thành viên

cho mình hỏi pc suite cua ss la kies hay pc studio như đã nói ở trên của mình là i9003 . mình mới chuyển từ maemo5 sang nên rất gà. rất mong mọi người giúp đỡ

7. Kaoru

Kaoru Thành viên

Thanks ban minh đã root được rồi nhưng làm sao vào market được khi acc gmail của mình mất pass . bạn trả lời nhanh giúp mình nha . cảm ơn bạn rất nhiều

8. abonlahor

abonlahor Thành viên

đấy là lý do mình tạo bài hướng dẫn đó bạn. :) ..
    bạn chịu khó đọc lại bài đầu tiên nha.mình đã hướng dẫn từng bước + hình minh họa rồi đó...:)...chúc bạn thành công..:)...chờ tin vui của bạn :)...

Kaoru thích nội dung này.
  9. Kaoru

Kaoru Thành viên

Nhưng tới bước 3 làm sao để vào market download phần mềm kia được . bạn hướng dẫn mình thêm 1 chút nữa nha .thanks bạn

10. Kaoru

Kaoru Thành viên

Các bạn phải kết hợp 2 bài này vào thành công 100% (mình phải mày mò 1 ngày trời cho con vợ i9003)

baby1982, minhhoang2009abonlahor thích nội dung này.
  11. abonlahor

abonlahor Thành viên

chúc mừng bạn. :)
    àhh mình có gửi file super user rồi đó bạn :)..bài của bạn chungtalabanls [​IMG] sử dùng hình giống hình lúc đầu của mình quá ta..bàn tay nè+máy demo ( là galaxy mini nè ) + máy chụp nè (galaxy s1)+góc chụp nữa :)...sau đó, mình mới úp lên lại hình chụp màn hình..:)..nếu bạn nào có theo dõi kỹ topic này từ đầu sẽ thấy :)..

@chungtalabanls [​IMG]
    lần sau bạn post bài thì vui lòng ghi rõ nguồn nhé :)...không chừng là làm chung công ty với mình :)...thì bạn sẽ có bài này,vì mình đã gửi bài hướng dẫn lên trên văn phòng VAS để share ra cho ae..hihi..:)..chắc là coworker đây :)

12. quockhanh06

quockhanh06 Thành viên

có remove dc khối cái acc ban đầu ấy ạ,phải làm như chủ topic hoặc chấp nhận reset mới dc ,toàn các bác nguy hiểm :))

13. nxb84

nxb84 Thành viên

thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

14. daibangtungcanh

daibangtungcanh Thành viên

ok.cám ơn ban nh lắm, mình đã làm được rồi,
    cuối cùng thì cũng xóa đc cái acc ban đầu của người khác,
    mình, lại vướng mắc 1 cái, vào wifi thì ok hết,
    nhưng ko thể vào đc 3g, buồn quá,
    cám ơn cụ chủ

15. hacconuong91

hacconuong91 Thành viên

cho minh hỏi mình đã làm đc bước 2 rồi, đã xuất hiện biểu tượng xương chéo áh, but tới bước 3, khi vào market nó vần hỏi pass cái tài khoàn gmail cũ, vậy làm sao mà mình vào market để down cái
    Super Manager đc

16. banchat9x

banchat9x Thành viên

chuẩn không cần chỉnh...các bác làm đc e biếu không con arc của e..nhưng tự đên lấy nhá.hehe

17. abonlahor

abonlahor Thành viên

bạn vào setting/wireless/ kéo xuống cuối cùng chọn mobile gì đó . rồi chọn mục đầu tiên là use data ... là ok hà :)

bạn xem kỹ lại bài số 1 nha :) mình có để link down trên đó rồi mà :)

18. p950q

p950q Thành viên

Bổ sung thêm nếu máy đã Root, đỡ phải reset máy:
    1. Download Root Explorer from Android Market
    2. Explore to /data/system/ and find this file : accounts.db
    3. Delete that file (accounts.db)
    4. Reboot your Android device.
    5. Walla…you can register another account [​IMG]

19. ALO_BOY2005

ALO_BOY2005 Thành viên

sai rồi. acc mà bạn đăng ký đầu tiên nhất thì nó yêu cầu factory reset mới được. Ý của[FONT=Tahoma, arial, helvetica, sans-serif] abonlahor chính là tk này. Còn các acc đăng ký sau đó thì android ko yêu cầu reset. Bạn thử xóa acc mà bạn đăng ký đầu tiên nhất xem. mình xóa ko được[/FONT]​

20. tangocthien

tangocthien Thành viên

cảm ơn chủ thớt nhé, mình làm được rồi, cuối cùng cũng xóa được used của bác chủ cũ đi :D