cách xóa tài khoản Gmail trên Android mà không cần FACTORY RESET

abonlahor
24/9/2011 9:57Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buchet
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng android 2.1 sau khi xoá xong thì không đăng nhập được acc mới nữa
Mình đã làm được. cảm ơn nha
cảm ơn abonlahor đúng cái mình đang tìm.Chủ thớt nhiệt tình và trả lời nhẹ nhàng!
tình hình là mình mua 1 đt xách tay và phat' hiện hình như trước đo' đã co' ng root máy và cài 1 sô' ưng' dụng thì phải, kiểm tra trong đt thì mình thây' có 1 tài khoản google từng đăng nhập, tuy giờ mình đã đki' và xài tài khoản google khác để down ưng' dụng nhưng mình vô manager accounts mun' remove cái tài khoản cũ đo' đi, nhưng ko remove dc, no' thông báo " this account is required by some app. you can only remove it by resetting the phone to factory defaults. you do that in the setting app, under privacy"
mình thi cũng ko định xoa' nhưng đt cứ thông báo ko thể đăng nhập vào tài khoản cũ đo'. trong khi rõ ràng mình đã xài tkhoan mơi', nhìn cái thông báo đo' cư' hiện hoài, mình ngưa' măt' ko chịu dc. ai chỉ mình cach' remove cái tk đo' mà ko cần factory , mình cảm ơn nhìu.

Nêu' làm theo cách như trang đầu chỉ có phải no' sẽ xóa hêt' toàn bộ tk kể cả tk hiện tại mình đang xài ko.
bạn làm thử là biết liền mà
Chào các bạn, không biết tại sao, cái LG Optimus VU của mình, không cần root hay làm gì khác cả, mình chỉ việc thêm một tài khoản mới vào, chuyển ưu tiên qua tài khoản mới rồi mình remove tài khoản cũ ra bình thường. Cái ai giải thích giúp mình không?
Phuc tạp hóa nhỉ. Sao minh ko tao thêm 1 acc nữa sau đó chuyển acc mới tạo thành acc chính rồi remove cái cũ đi
Phth411
ĐẠI BÀNG
11 năm
@patienn cho dù có thêm acc mới thì bạn cũng ko thể remove acc đầu tiên đc, chỉ có cách đó thôi 😆))
@Phth411 Bây giờ lên 4.1 xoá được tất...
Phth411
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranqcuong có phải ai cũng đc lên 4.1 đâu bác ;D
nouvo
TÍCH CỰC
11 năm
@tranqcuong 4.0 đã làm được rồi bạn

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@nouvo Chuẩn men

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
duoc het
Phth411
ĐẠI BÀNG
11 năm
@patienn 😁
Xoá acc trong play store kiểu gì hả các bác. Em dùng note 2 4.1.2. Vào play store nó chỉ cho chọn một trong số các acc đã add. Ko thấy chỗ nào là xoá acc cả
Phth411
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longjudas xóa acc thì bác vào cài đặt> tài khoản
Oanh dau se co luc can den.
Ok thanks mình làm được rồi
sharp sh12c thì có làm được ko bạn
adam_vs_eva
ĐẠI BÀNG
11 năm
với những máy mà android 2.3 thì làm sao để thực hiện được chế độ USB Debugging mode hả các bác?
PeterTT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có cái máy Voyo Q901 của TQ, mình bị nhập hình sau pass nó khóa và yêu cầu nhập User và Pass để vào, nhưng mình ko có, do lúc trước mua họ cài rùi, mà ko biết làm sao réset lại từ đầu, dù có nút Reset và có thử nhấn Power và Vol+ cung không được. Có chương trình nào cài lên máy tính làm được việc này không vậy?
hoangton1
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này e bít cái này e bít
😁

Sent from my LG-E975 using Tapatalk
Có ai giúp mình với....mình không đăng nhập được vào tài khoảng google....
Bác chủ thớt cho e hỏi cái, e vào root rồi mà ko thấy xái mục cần xóa đâu là sao ạ, mong bác giúp đỡ 😔
hoangton1
TÍCH CỰC
10 năm
@headphone90 1 số máy nó lại nằm ở đây

Sent from my C6902 using Tapatalk
duybt74
ĐẠI BÀNG
10 năm
hỏi tí: thế có cách nào khi vào recovery thì yêu cầu nhập mật khẩu không? ngăn chặn factory reset? làm sao để khi bị factory reset không mất gmail?
cảm ơn nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019