Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cài App CYDIA an toàn cho Newbies tập tành iOS5

iFoneOnFire
18/10/2011 4:33Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Update app hay cho iOS5:

Winterboard
, 0.9.3901 Cydia Telesphoreo, thay đổi theme và các options cho iDevices (Reboot Device).

Từ sự xuất hiện của Winterboard, các bạn có thể install các app về theme và ứng dụng cho iDevices như:
5-Row Keyboard for iPad, 1.0-1 xSellize, thêm hàng số trên bàn phím.
iPad/iPhone 4 Clear Lockscreen, 1.3 ModMyi, xoá 2 background Lockscreen thanh ngày/giờ và Slide to Unlock.
Color Signal Bars and WiFi, 1.0 ModMyi, thay cột sóng và WiFi.
v.v...

---------- Post added at 07:25 PM ---------- Previous post was at 07:21 PM ----------

Xui vậy bạn, mình vừa cài xong ngon lành, đang chơi thêm một số theme và bàn phím 5 hàng chữ số nữa nè!

Test OK cho iOS5 nhé, nhào vzô anh em ơi!

Đã nói SleepFX nó vậy đó, không phải lúc nào cũng OK.

Bạn cài theo topic chỉ dẫn xong vào Settings>Notification chọn ON các app muốn sẽ có trong Notification.
Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái Springtomize ok chưa bác iFone.
bibo75
TÍCH CỰC
12 năm
AppCenter for NotificationCenter, 1.0-2 BigBoss, thêm AppCenter trong Notification.

Add on này mình vào BigBoss không thấy.

Xin bổ sung Add on Favorite Contacts for Notification (xSellize) : Đưa phần danh bạ trong mục Favorite lên thanh Notifications. Cho tùy chỉnh hiển thị 5 contacts/hàng, hiển thị nhãn, cho chọn luôn gọi hoặc nhắn tin khi click vào contact.

kooler
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao cái winterboard ko work nhỉ, tuy không bị safemod nhưng chọn themes xong respring lại nó chả thay đỗi gì cả?
Chưa, mình đang canh me nó kỹ lắm.

Phải vào set và kéo lên trên mới work.
Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
12 năm
KillBackground mình xài cũng ok, chưa bị Safe Mode lần nào cả? Mà Cydia trên iOS 5 vẫn chưa ổn hay sao mà, nhiều khi vào search app, hoặc đưa app vào Queue nhiều quá thì nó tự thoát Cydia ra luôn.
kéo lên cũng không được bạn ơi!
nhoxar
ĐẠI BÀNG
12 năm
có nên cài SB setting ko Fire
Nên chứ, xong vào Settings>Notifications>SBSettings>ON để nhập vào Notifications.

Bạn chụp trang Winterboard cho mình xem?

Queue làm gì, không cho install thì thoát ra. Dĩ nhiên em Cydia còn mới với iOS5 nên hơi bẽn lẽn...
5-Row Keyboard for iPad mình cài vào sau đó vào winterboard kick hoạt lên rồi nhưng sao k hiên thêm trên bàn phím nhỉ 😕
Làm sao kick hoạt nó hiện lên đây 😔
kooler
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã set và kéo những cái set lên trên cùng mà winterboard nó vẫn ko work là sao nhỉ
Hic winterboard k hoạt động thì phải ? chủ thớt xem lại xem sao , mình cài :
5-Row Keyboard for iPad, 1.0-1 xSellize, thêm hàng số trên bàn phím.
iPad/iPhone 4 Clear Lockscreen, 1.3 ModMyi, xoá 2 background Lockscreen thanh ngày/giờ và Slide to Unlock.
Color Signal Bars and WiFi, 1.0 ModMyi, thay cột sóng và WiFi.
Sau đó vào winterboard chọn thì tất cả đều k hoạt động
Đúng là Winterboard 0.9.3901 chưa hoạt động. Ban đầu mới cài vào set theme này nọ thì ăn ngay, nhưng chỉ lúc sau là Safe Mode và trả theme về như cũ. Tuy nhiên theo mình đừng remove dể biết mà upgrade sau này.
6v thấy chạy đc mà
App mới cho iOS5:
(xem chi tiết: nhấn vào tên app để link)

QuickMemory for NotificationCenter, 0.0.1-10 BigBoss, ghi chú nhanh trong Notification.
PowerIcons, 1.0 BigBoss, thêm 4 icons: Respring, Reboot, Safe Mode và Shut down lên màn hình (cẩn thận nút Reboot và Shut down cho JB Tethered).
SMS Cleaner for SBSettings, 1.0 BigBoss, xoá nhanh SMS trong SBSettings.
ActionBoard, 1.1.0-1 xSellize, thêm vài công cụ như System, Camera, Mail... trong AppSwitcher (Multitask).
Angry Poo Game iPAD VERSION, 1.0 ModMyi, game Angry Poo cho iPad.
Alluminium Notification Center, 1.0 ModMyi, theme mầu nhôm bạc đầu tiên cho Notification.
humxam25
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái Alluminium ko có link kìa bạn ơi. Fix lại dùm. Thank
humxam25
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiện thể cho hỏi app: Kuadial, quản lý danh bạ đã hộ trợ cho iOS 5 chưa vậy các bạn.
Sao ăn táo đc nhỉ :p

Sent from my ai phon bốn using Tinhte chấm vi en
kooler
ĐẠI BÀNG
12 năm
tất nhiên là ăn táo rồi bạn, vì cài xong phải reboot lại mà, còn hỏi vì sao reboot lại ăn táo nữa thì mình chịu =))
Nó là jailbreak tethered thì khi reboot phải cắm máy tính vào và justboot lại chứ!
Mới cài cái Cydia cho cái ip4 bản 4.3.5 chạy thì ngon lành mỗi tội chưa unterthered được mỗi lần đi chơi với bạn gái đang quay phim đến đoạn hấp dẫn máy lại báo hết pin 😔 thế mới chán, thanks bác chủ top đã đưa ra toàn ứng dụng hay cho e ip, từ này chả cần dùng đến phím Home, power hay module setting nhiều nữa. À thêm mấy cái app safe như, hiện thời tiết trên Status bar hay lắc để nhận cuộc gọi đi bác top cho mấy bro dùng cho nó ác ;))

---------- Post added at 10:28 AM ---------- Previous post was at 10:26 AM ----------

Nếu ip version thấp hay là bản lock thì cài SBsetting sẽ treo táo ngay vì cài Sbsetting xong ip sẽ reboot lại mà...
huyminh1991
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái revo icon e cài rồi sao k thấy ngoài screen nhỉ.dùng tnao
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
12 năm
huyminh1991 nhà ở chỗ nào HD thế? tui cũng ở HD co gi pm YM: Quocviet84x
huyminh1991
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỗ nhà thi đấu pa ơi.pm yahoo di 😁.
HeaveniPhone đã đổi source:
cydia.heaveniphone.com/

---------- Post added at 01:03 PM ---------- Previous post was at 01:02 PM ----------

Repo Icon là logo trong Cydia của xSellize để dễ phân biệt app, không có gì hết đâu.

---------- Post added at 01:06 PM ---------- Previous post was at 01:03 PM ----------

@thanhkb: Có trông thấy chữ Reboot Device không? May mà tô đỏ hẳn hoi roài!
SBSettings, 5.2.1 Cydia/Telesphoreo, thao tác nhanh các options hệ thống, sẽ kềm Activator 1.5.7 BigBoss (Reboot Device).

---------- Post added at 01:11 PM ---------- Previous post was at 01:06 PM ----------

Cái nào không có link thì... không có...

@vvvvvv: hôm qua mới đầu mình cũng vậy, vài tiếng sau Winterboard xuội luôn, thấy Cydiaupdates.net cũng gỡ xuống roài!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019