Cài đặt Android x86 4.4 Kitkat cho PC

tiendat1999
6/4/2014 13:3Phản hồi: 100
Cài đặt Android x86 4.4 Kitkat cho PC
Chào các bạn, mình vừa tải về file iso của androidx86, sau khi giải nén và đưa vào usb, mình lại chạy không được. Mình đã thử nhiều các nhưng cũng không được. Các bạn giúp mình với!! Anh-0086.jpg
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vudinhthinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao bạn không dùng phần mềm Unetbootin để tạo boot.
http://unetbootin.sourceforge.net/
stevedat
TÍCH CỰC
10 năm
@Vudinhthinh Bạn không thấy nó trên màn hình ak
ủa như vậy là chạy rùi
mình đang dùng android trên laptop bình luận nè
mr.2501
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho e xin link tải file .iso của android với được không ạ!
hoantranvan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.2501 bạn viết android x86 ra google
@mr.2501 http://www.android-x86.org/download
Laptop có cấu hình CPU Ram bao nhiêu thì mới chạy được android x86 này vậy
định dạng ổ đĩa cài android là gì nhỉ? mình format ext3 mà sau khi cài thì ko thể vào được android
Vudinhthinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@crazyfox Định dạng ext3 đi. Bạn cài như thế nào? Trên máy tính gì?
@Vudinhthinh mình cài trên hp probook 4530s, lúc chạy live thì mượt. mình cài song song windows 7 nên ko biết có phải do cái này ko? mình tạo một phân vùng riêng (primary) cho nó, format theo ext3, cài đặt thành công, có cài boot loader luôn nhưng không hiểu sao vẫn chạy thẳng vào win 7.
Mình dùng usb cài hackitosh có chameleon boot để boot thì chỉ hiện ổ win, ko hiện ổ android. (cái chameleon này nó hỗ trợ boot vào linux nên mình nghĩ đáng lẽ nó sẽ nhận ra andorid)
@crazyfox Bạn chạy live có dùng đc ứng dụng từ play store ko? mình cài đc facebook và clash ò clans nhưng bật lên bị đóng hoài :eek:
@Boy977 mình chưa thử nên ko biết
cài sao vậy chỉ em với
lastpr0
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cứ để primary và active là của windows đi.
Download EasyBCD về, cài vào windows rồi tạo menu boot, hướng dẫn google có nhiều nhé.
@lastpr0 thử rồi bạn ơi, thậm chí xài cả chamelon mà cung ko đuọc (mình có xài hackitosh)
Vudinhthinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cài chameleon. Cài grub của ubuntu vào phân vùng cài đặt Ubuntu luôn. Sau đó thêm boot của android 4.4 vào grub ubuntu là xong.
@Vudinhthinh ubuntu thì nói làm gì bác, cái này android x86 mà. mặc dù cũng là linux đó, và mình cũng có cài grub nhưng ko vào được
Vudinhthinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thì mình cài android 4.4 đó nhưng nó không tạo boot được vô android, nên mình thêm nó vào menu boot grub của Ubuntu thì vào được Android 4.4
@Vudinhthinh như vậy phải thêm ubuntu nữa à? mình cài android nữa là 3 os rồi. ổ MBR nên ko cài thêm được
Vudinhthinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Link hướng dẫn:

Nếu cần thì mình gửi file 40_custom cho. File trong video là phiên bản cũ rồi!
Vudinhthinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tuỳ bạn thôi đó là cách mình cài Android x86 lên laptop của mình. Máy mình 5 os nhé! Windows và Mac osx cài lên phân vùng Primary các os khác cài lên phân vùng Logical.
@Vudinhthinh bạn ơi.. chỉ giáo giúp mình cài thêm mac os k dc..
máy mình lúc đầu cài win 7,, sau đó cài ubuntu ok luôn.. dc 2 hệ điều hành.. sau đó cài thêm android nè thì cái ubuntu bị mất.. chỉ có android và win 7 thôi
Vudinhthinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shine_kizz Bạn cài lại grub 2 cho ubuntu đi sau đó thêm boot của android vào grud 2 của ubuntu.
Khôi phục grub2: http://dangkhoahome.blogspot.com/2012/12/huong-dan-khoi-phuc-grub2-sau-khi-cai.html
Cách thêm boot android thì mình có nói ở trên rồi.
Tham khảo cài Mac OSX: http://macintosh.vn/forum/threads/aio-tong-hop-tat-ca-cac-huong-dan-ve-hackintosh.5446/
Mình cài rồi và đã chạy ngon . ban muốn cài nhiều hệ điều hành trên 1 máy phải cài cái grub vào . Mình cò điều thắc mắc ai biết mount hdd vào được không mây cái phân vùng của windows nó nhận là usb1 .... usb3 nhưng bị permission denied chu dù mình đã chmod nó nên 777 cũng không được
kính mong các bác chỉ giáo . nếu cài thành công em bỏ luôn windows cho nó nhe
@dyna có xác nhận cài grub nhưng ko hiện boot, zoo thẳng win
@crazyfox minh cài nên partition khác vẫn boot binh thường mà . get cai khong mount dươc hdd vao
Vudinhthinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dyna Có máy cài được Grub có máy không!
@Vudinhthinh có cách nào cài được ko bạn?
Vudinhthinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cách cài mình đã nói ở trên rồi đó. Không biết EasyBCD có được không bạn thử nghiên cứu xem.
@Vudinhthinh thử rồi và ko được, thực ra mình nghĩ chameleon mà nó còn chưa nhận ra thì mấy cái khác ko ăn thua
Vudinhthinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy cài thêm Ubuntu để có Grub 2 dùng tạm thời boot vô Android hoặc chờ cao nhân có cách khác.
@Vudinhthinh dù gì cũng cảm ơn bạn
Trong quá trình cài đặt android có công đoạn bạn nên cài grub luôn, sau đó vào ubuntu tìm vào thư mục cài android để xem file grub -> menu.lst trong đó có chứa thông tin cách tạo đường dẫn để boot android qua EasyBCD hoặc grub2
Hướng dẫn này chỉ áp dụng cho các laptop chạy Bios cũ (legacy), các máy đời mới có ưwin 8 cài sẵn, Bios mới (uefi) sẽ không dùng cách này được.
@Dbmttt mình cài trên bios
android x86 cũng có người dùng sao 😁. Trước cài android cho vui app không hỗ trợ tốt cho chuột với multi windows.
@hieupy89 dùng tốt mà bạn....
thấy ứng dụng hổ trợ chuột ok đấy chứ
laptop cài thêm cái nè nữa cũng có ích phết đấy
điện thoại thì dùng ios ngon hơn :D
stevedat
TÍCH CỰC
10 năm
PC Linux OS thử nhé. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế