Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cài đặt Android x86 4.4 Kitkat cho PC

tiendat1999
6/4/2014 13:3Phản hồi: 100
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em note2 đã dùng được chưa vậy
mình đang dùng cho cái laptop cùi của mình . chạy rất mước . Có bác nào biết cách xuất ra tivi bằng cổng VGA không . làm thế nào để xuất hiện ổ cứng dư . ổ mình 120G mình phân vùng 2047 mb để cài . còn dư 1 đống . định chép phim HD vào xuất sang TV xem chơi mà chả biết làm thế nào. laptop cùi quá chạy xp thấy giực quá .
giúp đỡ ' mình cài android lên pc thành công rồi nhưng không thấy âm thanh .ai biết chỉ cho mình coi
mình cài rồi nhưng không có âm thanh,giúp mình vời
@babibo155 âm thanh ngon lành mà
dùng cái nè chẳng khác gì điện cái máy tính bảng thiếu cảm ứng
Ngày xưa cái BlueStack cùi quá nhưng giờ thì nó quá mượt rồi và cài đặt rất dễ, down app trực tiếp từ PlayStore luôn. Thành ra phân vân có nên cài cái này k vì phức tạp và còn nhiều hạn chế
mr.chunglv
TÍCH CỰC
7 năm
@vanchinguyenai Cài Android chỉ cần copy các file cần thiết vào 1 thư mục là xong, có gì mà phức tạp?
Có bản release r1 thêm rất nhiều bổ sung rồi nè
Bác nào cài rồi review cho ae đi nào
http://www.android-x86.org/releases/releasenote-4-4-r1
congchi1979
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanchinguyenai Bản này chạy ổn, giống như bất kỳ android nào đó thì có gì review.
Máy core i3 đạt antutu cỡ 65k.
Nhưng nói chung so với windows 8 và máy tính bàn thì android chả là gì.
@congchi1979 cài cho vui chứ làm dc khỉ gì đâu bạn.. cài lên để ngắm 😁
congchi1979
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shine_kizz Thì cài lên chạy mấy game android chơi cho zui.
PC thì không cần thiết lắm, nhưng mấy con table chạy win như asus t100 thì hơi bị ngon đó
congchi1979
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thực ra cài android lên PC chả cần phải phân vùng gì cả. Các bác cứ tạo boot ÚSB từ file ISO, boot từ nó và cài android đại lên cái USB nào đó cho an toàn. Sau đó, chép nguyên cái thư mục andoird đã cài vào ổ cứng (ổ nào cũng được).
Sau đó dùng grubtodos để tạo ổ USB boot, chỉnh file menu.lst linh vào cái thư mục android chép vào ổ cứng.
Sau đó dùng USB đó khởi động mồi để vào android.
Chả đụng chạm gì đến bản win cả. Không xài thì rút USB ra khởi động từ ổ cứng thôi.
Vudinhthinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Quốc Bảo Excalibur Đã có root sẵn rồi!
@Vudinhthinh Vậy phải làm sao để quay video màn hình ????
mình dùng REC mà không được.....!!
@congchi1979 Chào anh!
Đã chỉ thì chỉ cho trót dùm em được không anh? tại em gà quá. em cài lên USB thì nó tao ra 1 thư mục. bươc tiếp theo là gì anh chỉ giúp cho em được không a?
- Download GBRU4DOS để tạo USB bôot (trên mạng có hướng dẫn), chỉnh đường dẫn trong file menu.lst vào cái thư mục đã chọn.( em tìm trên mạng thấy mơ hồ không hiểu gì hết.) Mong chỉ giúp.
Hoặc có cách nào cho rom vào USB rồi cấm usb vào máy nào cũng có thể chạy được không?
Em cảm ơn
cài cứng vô ổ đĩa rồi
giờ muốn gỡ Kikat ra thì làm sao các bác...
congchi1979
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shine_kizz Nếu đã cài vào ổ đĩa và cài GRUB thì phải dùng đĩa boot windows để sửa lại boot sector. Trên mạng có chỉ đấy.
Còn nếu không cài GRUB thì xóa nó đi là xong.
Hiện mình cài android lên phân vùng ext3, boot mồi bằng USB nên chả ngại.
@congchi1979 khó hiểu nhĩ. buồn buồn cài choqi giờ thấy k cần lắm mà gỡ ra k biết gỡ
@congchi1979 Mong anh làm bài hướng dẫn cụ thể được không a? chỉnh sửa menu boot để link tới thư mục được không?
Mò mầm mãi ....mà không được cái đó mà em tìm ra cách chạy trực tiếp trên usb luôn rồi. hí hí
Ko biết có nhận đầy đủ RAM, HDD ko các thím?
congchi1979
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangkhiem1010 Ram chỉ nhận được 3.2GB/4GB.
Ổ cứng không nhận, chỉ có bộ nhớ trong. Nếu phân vùng ext3 thì nhận được phân vùng đó.
cài android cho pc đang dùng windows nè

2 :

3 :
4 :
@Bùi Thanh Huấn Có bạn nào pro chỉ giúp cách úp lên được không tại mình dùng máy tính bảng chạy window rồi cũng đã cài bản android 4.2 mà giờ thấy có bảng 4.4 ra mình muốn úp từ 4.2 lên 4.4 thì phải làm như thế nào mong các bạn giúp đõw
@trontu115115 format cài lại thôi cài y như cài bản 4.2
congchi1979
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trontu115115 Chép đè 04 file trong bản mới vào bản cũ là xong.
@congchi1979 chép làm sao bạn tại mình cũng không rành về pc lắm phiền banj giúp cho tường tận chi tiết được không hay có cách nào úp lên 4.4 hay 5.0 được không bạn
Mình cài lên PC đồng bộ HP cũng ko có tiếng, mà cũng ko hiện bàn phím ảo, khi download app từ Play Store thì rất chậm dù xem phim load rất nhanh
Phải thử xem thế nào ạ.
Cài trên laptop thì ko đưa ra màn hình ngoài qua cáp VGA đc
Trên PC sau khi xoá bản Android đi giờ mình khởi động nó toàn báo ERRor 15, ko vào win đc. Cài lại win cũng ko đc
Hình như là lỗi GRUB gì đó
Bác nào biết cách chữa chỉ giùm mình với.
Tks
congchi1979
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác dùng đĩa win để repair nhé. Nó sửa lại cái MBR mới khởi động được.
@congchi1979 Cảm ơn bác
Mình cài win bằng dùng ghost nên sửa theo cách ở đây mới đc

http://www.vn-zoom.com/f316/fix-loi-grub-rescue-khi-xoa-bo-ubuntu-2401530.html
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cài 4.4.2 r1, r2, rc2 xong cài game, app file.apk mình lưu trữ sẵn chạy toàn "unfortunately, abc has stopped" trong khi file .apk cài trên đt chạy ngon ơ. Chán quá. Bác nào biết nguyên do ko?
congchi1979
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jimmymouse Do không tương thích. Nhiều nguyên nhân lắm. Bác vào trong developer chỉnh không cho xài hw đồ họa cũng giải quyết được một số
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
9 năm
@congchi1979 Bản r hay RC ngon hơn bạn nhỉ? Mình dùng bluestack chơi game IGA hơi giật và blu bản thân nó cũng ko ổn định. Muốn xoay sang cài thẳng os chạy cho tối ưu mà nản quá.
congchi1979
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jimmymouse Bản R là bản ổn định. Hiện đã có R2, nhưng mình đang chạy R1 thấy rất ổn.
Android đâu cần cài, copy paste không thôi
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
9 năm
@congchi1979 kén app quá hjx.
Cài dễ ko ấy mà
ad ơi,e có một số câu hoie mong ad giúp với:
1.muốn gỡ kitkat này ra thì phải làm như thế nào?
2.phải cài đặt sao cho khi mình khởi động nó vào thẳng Window luôn,khi nào cần vào androi thì boot để vào?
3.cài đặt ưu tiên vào window khi bấm khởi động(vì khi cài xong android khởi động nó hiện lên cái bảng boot,mình quên chọn vào window cái nó vào thẳng android rồi phải khởi động lại,mất công lắm......
Trước mình cũng hay dùng Netbootin, nhưng giờ thì hay dùng Rusfus (http://rufus.akeo.ie/) hơn. Bạn dow về dùng thử nhé, format dưới dạng fat32 nhé
Nếu nó ko tự tạo menu boot thì tốt nhất dùng easy bcd để tạo menu
đã test thử, nếu chạy trên format ext3 thì hầu hết các app đều chạy được, còn ở định dạng FAT32 thì hơi hạn chế.

và hậu quả là ext3 không boot được từ HDD.. mình xem hầu hết các trang hướng dẫn đều "xúi" để định dạng FAT32 =((
congchi1979
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nick1233 Nếu bạn khởi động bằng Lagecy thì có thể dùng BCD của win để boot andoird trong ext3 mà.
ky vo phong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nên dể ext3 vì nó hỗ trợ phân vung lớn tốt hơn fat32. Còn vụ không bôt được do bạn cấu hình GRB sai. Đầu tiên cài anhdroi vào. Sau khi cài xong có thể bôt không thấy android bạn cài grub http://www.webupd8.org/2012/03/how-to-dual-boot-android-x86-and-ubuntu.html.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019