Cài đặt CyanogenMod bản chính thức cho Oppo N1

vuhai6
21/1/2014 4:24Phản hồi: 32
Cài đặt CyanogenMod bản chính thức cho Oppo N1
Gần đây Oppo cùng với Cyanogen đã bắt đầu bán ra phiên bản đặc biệt của N1 với việc cài sẵn CyanogenMod cũng như nhiều tuỳ chỉnh dành riêng. Trong trường hợp bạn đã lỡ mua N1 từ trước rồi thì cũng không cần băn khoăn nhiều, chỉ với vài thủ thuật đơn giản thì chúng ta cũng sẽ có ngau một chiếc N1 phiên bản đặc biệt mà thôi. Thông thường nghe đến CyanogenMod là chúng ta nghĩ đến rom cook, đến việc root máy. Tuy nhiên với N1 thì khác, đây là chiếc máy đầu tiên được cài sẵn khi bán ra, CyanogenMod đã được xác thực và chở thành 1 hệ điều hành chính. Do đó, để cài thì chỉ đơn giản là tải file rom về, khởi động vào recovery mặc định, chọn file và update bình thường, không cần root máy, không cần thay recovery mode.

Chi tiết các bước thực hiện:
  • Link tải cm-10.2-WPPH50O-n1-signed.zip: Link 1 (cyanogen) - Link 2 (fshare)
  • Sao lưu những dữ liệu cần thiết
  • Sau khi tải về thì copy file rom này vào bộ nhớ của máy
  • Trong Appdrawer của N1 bạn sẽ thấy phần mềm tên là System Update (Cập nhật hệ thống). Chạy phần mềm này
  • Trong System Update sẽ thấy danh sách file có xuất hiện của cm-10.2-WPPH50O-n1-signed.zip, chọn vào rom này. Nhấn Update Now
  • N1 sẽ tự động khởi động lại máy và vào chế độ recovery, trước tiên bạn chọn ngôn ngữ là English
  • Tiếp theo chọn vào Wipe data and cache, máy sẽ xoá hết dữ liệu !!!!
  • Chọn tiếp Install from SD, chọn file rom và máy sẽ tự động cài đặt.
  • Quá trình thực hiện khá nhanh, bạn chỉ cần tập trung 1 chút là được.

Trong trường hợp bạn không tìm thấy System Update hay máy không tự boot vào recovery mode được thì bạn có thể bỏ qua hết các bước đầu. Tắt máy và tự boot vào recovery mode bằng cách nhấn giữ Volume Down + Power. Các bước tiếp theo cũng là wipe data và Install from SD.
Cá nhân mình thì thích dùng Color rom hơn vì nó được trang bị nhiều thứ hay ho hơn (tham khảo tại đây), còn CyanogenMod thì không được như vậy. Tuy nhiên, điểm khác biệt của CyanogenMod chính là giao diện thuần Android đơn giản, có thể coi như nó giống như các phiên bản Google Editor của HTC One hay Galaxy S4 vậy. Rom CyanogenMod còn cho cảm giác khá tốt về tốc độ xử lý, máy có phần nhanh và mượt hơn so với rom Color.

CyanogenMod phiên bản dành riêng cho N1 cũng có những tính năng rất riêng như nhấp đúp màn hình để mở máy, tính năng chụp hình Beautify đặc trưng của Oppo, và đặc biệt là O-Click vẫn hoạt động tốt. O-touch (cảm ứng lưng) cũng được tích hợp, bạn có thể sử dụng bàn cảm ứng để chuyển qua lại giữa các màn hình, duyệt web hay chụp hình nhanh.

32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mod viết xai nỗi chính tả rùi.
@romano19 Bát củng xai nỗi chính tã lồi. Kaka
@kenny81_hp vãi cái ông này...chẳng tinhte gì cả
@dragonvn06 Đã tinh tế hơn rồi 😁
@ice_man7989 https://www.facebook.com/groups/217996981719752/
vào group chơi bác, tui với thằng bạn chơi chán quá
dlcr
TÍCH CỰC
10 năm
hi vọng sớm có dual boot cho em này
Thích ColosOS hơn CyanogenMod
Thường vọc Wave S8500 với HD2 nên rất cảm kích CyanogenMod 😁
cleonardo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanks mod, vậy về lại color os thế làm thế nào ?

Sent from my N1 using Tinhte.vn mobile app
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
vậy thì mấy con này còn hỗ trợ lâu hơn cả mấy em nexus rồi
APTX2869
ĐẠI BÀNG
10 năm
hàng tào......đc chăm sóc kĩ quá😔
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
con này ra ngoài trên tay dc 10s hết cảm tình bỏ xuống lun 😃
minoan
CAO CẤP
10 năm
lại quảng cáo -_-
timmyvo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết mọi người thấy sao chứ khi em đem cái rom Cyanogenmod dành cho nexus 7 2013 lên con nexus 7 2013 của em nó cứ crash liên tục, chạy ứng dụng nhẹ, đơn giản có xíu, nó cũng crash, freeze cái máy, rồi tự động khởi động lại, em thấy nó không tiện chút nào cả.
lại là quảng cáo oppo 😆
hihihi133
TÍCH CỰC
10 năm
Mấy thằng cha cmt trên rãnh nợ dã man, họ hướng dẫn update xài cho đã thì bảo quảng cáo. K hướng dẫn thì nói này nói nọ
đc nhìu hỗ trợ nhỉ, nhưng không thích oppo
luluknight
ĐẠI BÀNG
10 năm
cynanomod nói chung crash hơi bị nhiều, mình dùng từ hd2, galaxy s2 đều phát sinh lỗi trong quá trình sử dụng. Nhiều khi nản lắm
boyneu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chiêu quảng cáo hàng tàu khựa 😁
@boyneu Tàu thì tàu xài tốt dc rồi
Mình dùng 1 tuần và có cảm tình với em nó rất tốt
cleonardo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr KOP Có hai đứa chơi thôi hả kkkkk

Sent from my N1 using Tinhte.vn mobile app
@cleonardo https://www.facebook.com/groups/217996981719752/
vào group chơi bác, tui với thằng bạn chơi chán quá
KuTom1
CAO CẤP
10 năm
Văn hóa của Trung Quốc là quảng cáo, quảng cáo và quảng cáo. Hết Đông Y Trung Quốc bị ném đá. Bây giờ lại đến Oppo, suốt ngày quảng cáo trong khi chất lượng không đi đôi với giá tiền và sự tiện dụng.
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
ko hiểu về rom CM trần truồng có gì hot nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019