Cài đặt Service Book (kích hoạt Browser, MMS) cho Blackberry trong 1'

disconnect
13/4/2009 16:50Phản hồi: 1.111
1.111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khanhkid
ĐẠI BÀNG
15 năm
cách này với BB không có wifi thì được chứ có wifi cũng đâu đc đâu.
whyworry
TÍCH CỰC
15 năm
Hôm nay mình làm theo cách này cho con bold 9000 được mà 😁 vào Browser = wifi lẫn gprs ầm ầm :D . Service books vẫn nhận đủ 6 cái (mobi) :D . Đây đúng là bước ngoặt cho việc enable browser đấy :D
khanhkid
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình làm đi làm lại với con BB8320 của mình mà không được.service book vẫn hiển thị đầy đủ thông tin (6 cái mobi).nhưng vào Brower thì cứ bảo this service book of wifi...chán pà cố không biết cách khắc phục.:growl5cj:
luonglaogia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khanhkid vẫn được bt mà. t dùng 8820 thấy chạy mượt lắm
july92
TÍCH CỰC
15 năm
Chân thành cảm ơn AnwormCảnhSát113, mấy hôm nay cái Opera bị gì mà duyệt web lúc được lúc không => nản 😔. Quyết định cài Browser mặc định thì đọc được bài của các anh, rất hữu ích, cảm ơn rất nhiều 😁.
Mình cài BROWSER cho Bold như hướng dẫn mà không được

Bác nào nói cụ thể cho Bold cái! Em làm đủ trình tự rồi. Trong service book có cả 6 mục rồi mà khi chạy browser qua GPRS vần không vào được.

Đề nghị các bác chỉ giáo!
Thanks!
bibau
ĐẠI BÀNG
15 năm
lúc trước mình làm được. Suu đó rút sim bây h vào ko được.

Làm theo cách này khi nào Browser thì nó báo là "Unable to connect the Internet, please try again later"

Là sao và lúc trước khi vào Browser nó cũng báo là ko có Service book mặc dầu e đã cài vào rồi.

Các pro cho e xin ý kiến, lạ thật
@bibau vào Opt, chọn Adv Opt, rùi chọn Browser, bạn chọn lại là browser chứ đừng để là Hotspot, mà lạ ghê, dòng mình để hotspot vẫn đi bình thường.
Rất nhanh và chuẩn.......e 8100 vào nhoay nhoáy.....tính ra chắc mất 2 phút
Rất cám ơn các bác tiên phong và khai quật cách này!
matmeo7979
ĐẠI BÀNG
15 năm
em thử servicebook Mobi sao ko đc vậy mấy anh , pác nào có servicebook Mobi cho em xin với................
Quá tuyệt vời, vô cùng nhanh chóng. Đã test thủ thành công trên BB 8820.
Đầu tiên vẫn phải biết ơn Hai Bác Anworm và Meoluoi đã có công khai phá Brown trong điều kiện ... việt nam. Người kế tiếp cũng tỏ ra không thua kém.
Không biết phải cảm ơn các Bác bao nhiêu lần cho đủ.😁:D:D:D
baomeo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tuyệt vời, mấy hôm nay liên tục được mở mang tầm nhìn.
Vừa làm thử với em Bold dùng Mobi, ngon lành cành đào. Bold của mình là bản Free Sim, mặc định của nó là Browser chỉ dùng WiFi, hôm nay thấy cách này nhanh quá mới làm thử, và lần đầu tiên dùng EDGE với Browser của Bold, thú vị hơn hẳn dùng OperaMini vì có thể Copy - Paste được.
Cám ơn bác chủ và các bác nhiều,
Nhasu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng làm đc rồi nhưng dùng lại Wifi đang có vấn đề đây này! Mình để Host...Browser vào đều bị báo lỗi thôi! kiểu này phải bỏ thôi chia tay 3G dùng mỗi Wifi thôi.
hachito
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác ơi cho e hỏi với, tại sao khi e làm xong như hướng dẫn khi vào browser nó lại hiện ra dòng chữ : "Your device does not currenlty have any Browser Configuration Service Book Entries. Please contact your service provider to enable the Browser on your device"
em bít khắc phục lỗi báo "Unable to connect the Internet, please try again later"
rồi các bac à.bác vào Browser ==>options==>General Properties==>Default Browser bác chọn Browser save lại ok
whyworry
TÍCH CỰC
15 năm
Làm theo cách này còn chưa đến 1' ý chứ . Chỉ cần vào options-advanced options - service books giữ Alt+SBEB rồi để yên đó và restore SB của mạng đang dùng vào là xong . Nhớ vào options -advanced options -browser chọn "browser" chứ đừng để "hotspot Browser" save lại là xong 😁
sao của mình chỉ có hostpot Browser mà ko có browser để chọn vào web cứ báo unable to connect.... pls try again later ...
bác ơi cho em hỏi là cái phần option-advan option-browser trong bb9700os 666 nằm chỗ nào thế ạ,sao em vào option tìm mãi mà không thấy
Supporters
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cách này hay tuyệt! Đỡ phải xài javaloader! Thank bác nhá!
không thanks bác này 1 cái thì quả thật không tinh tế tí nào 😁
Rất cảm ơn bác chủ thớt, quả là một cách khá hoàn hảo.
cảm ơn bác nhiều nhé! ....................
đã thử trên 8700c at&t ... thất bại 😔
Tui làm được ngon lành cành đào 😃
Tuy ko thử vì em đã đang dùng Browser ok rồi, nhưng vẫn thank bác chủ topic vì phát hiện thú vị và hữu ích! ;)
Mình làm như thế thì vào được Internet ngon lành nhưng khi tháo pin và sim ra, lắp lại thì mất tiêu luôn browser. Có AE nào giúp cho vụ này không....?
Thanks trước 10 lần
Các bác cho em hỏi con Storm 9530 Khi nhấn ALT + S + B + E+B ,nó không hề hiện ra bất cứ kết quả nào cả ! Giúp em với ....!
qnthh
ĐẠI BÀNG
15 năm
bạn ơi sao sau khi làm xong thì không sài được pushmail berrymail.cn vậy bạn? giờ làm thế nào đây? Mình sài vinaphone

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019