cài đặt ứng dụng và game cho HTC HD7

19/12/2010 14:24Phản hồi: 76
A E giúp đỡ em cài đặt cho cai HD7 của e voi, e hok lam gi dc ca tuan nay, hok co ung dung va game gi ca, bac biet cho nao cai phan mem hok e dem ra cho no cai, thanks cac bac nhieu
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác vào MarketPlace mà cài, app, games free đầy trong đó update liên tục
em vao rui va lam theo huong dan, den fan install nhap vao thi no bao, can not get it now, va lan nao cung vay het bac oi, cac bac giup e voi
cùng 1 câu hỏi như chủ top
mua hd7 về chỉ để nghe với gọi, bắt đầu thấy chán
mình cũng vậy, ko biết cài sao nữa, ai biết chỗ nào cài chỉ dùm nhé!
Việc đầu tiên là cài phần mềm Zune trên máy PC, khi cài nhớ chọn là ở USA.
cài xong thì nối ĐT với PC & chạy Zune, PC nó cũng tự chạy Zune khi ĐT cắm vào PC.
Trên PC & phần mềm Zune chọn tap Marketplace, dưới dòng chữ Marketplace chọn APPS nhấn vào đó, rồi phía dưới bên phải chọn TOP FREE, trong đó có khoảng 800 ứng dụng free, thích cái nào thì nhấn vào cái đó, sau đó trên cửa sổ sẽ hiện chữ install, nhấn vào install là xong. cái này install rất nhanh.
mình đã làm như vậy nhưng sau đó kiểm tra thì k thấy apps trong máy. chỉ có nhac và video thì được thôi. mới dung HD7 nên không biết sao nữa.
Mình cũng giống như bạn Install xong cái vô máy chả thấy game nào cả....không biết mình có thiếu tao tác nào không..ai hlep với
Các bác vào giúp với ạ... Mới dùng con HD7 mà khổ quá... Chả cài đc... Cài trực tiếp trên máy qua MarketPlace thì nó báo "Can't get this info right now. Check bạc in a little while" Haizzz... Tải qua Zune trên máy tính thì install xong chả thấy Game đâu..😔
CÁC BÁC GIÚP E VỚI...........:((
cam on ban, nhug trong PC zune cua minh hok co marketplace, chi co tab quick play, collection, va phone thui... hok biet seo nua
Bạn dùng win gì ?
Có thể gặp trg hợp giống mình như khi dùng bản home rồi.
Nếu cấu hình đủ mình thì down wm cài win 7 ultimate (wmware là phần mềm máy ảo ) rồi làm theo hướng dẫn của htc cuong
@dark_boy0987
Tôi cũng dùng win 7 home basic 32bit vẫn cài được bình thường mà. htc hd7
minh cung dang dung WD7 ultimate ban ah, ma cung hok co cai maketplace trong zune tren PC
lý do không có mục marketplace là do region trong máy tính, để hiển thị mục marketplace các bác làm như sau.
- Tắt Zune Software trên PC
- vào start/control panel/Clock, language and region/Region and language (Đây là trên Win7, xp em hok nhớ có giống zậy hok nữa)
- trong cửa sổ mới hiện ra bấm chọn vào tab Location/ chọn United States trong ô combobox. ok.
-mở lại Zune là thấy marketplace.
buihuynhtai
ĐẠI BÀNG
13 năm
THANKS Bác này nhiều.
Tớ loay hoay cả tháng trời kể từ ngày ma HD7, hỏi trên này cũng nhiều mà chẳng ai trả lời.
Hôm nay đọc được cái này của Bác, làm một cái là OK. Marketplace hiện lên ngay + thêm cái SOCIAL nữa.
Thanks.
smalloves
ĐẠI BÀNG
13 năm
tui dùng win xp vẫn có marketplace và down app bình thường.Bạn phải đăng nhập 1 tài khoản windown live trên phone và tạo 1 tài khoản zune để tải ứng dụng
e đăng nhập vào tới các app free mà ko cài đc vậy bác..chịu chết thôi.nó chỉ hiện ra chữ moreinfo chứ ko có chữ install.
gui cac bac dang dung htcHD7

cac bac oi.giup em voi,em dang o ben DUC,em moi mua con htcHD7,em cai dat mat mot ngay ma tra dau vao dau.cac bac giup em chi cho em phai cai dat tu dau nhu the nao de em biet voi.em ga lam.cai dia di cung voi hop co phai la de cai dat vao dt ko ha cac bac.em thi ban qua ma cu danh vat voi con nay thi em chet.mong cac bac chi giup em tung buoc de dung dc nhe.thanks cac bac rat nhieu.
ý bác là sao ....?
nếu bac muốn có market place thì chuyển region vùng là USA và 1 tài khoản live ở USA là đc
uhm e doi cai PC cua e la USA thi se hien dc cai marketplace va fai jailbreak theo huong dan cua bac TOm thi cai thoai mai, neu chi down tu marketplace chi dc free apps thui
bạn nên vào đây vô hiệu hóa zune từ MS se cài đặt vô tư .
http://www.pdaviet.net/showthread.php?115601-ChervonWP7-2.0-amp-Tom-WP7-Jailbreak-(-Chống-khóa-máy-thông-qua-Zune-)
Mình có con HTC HD7 mình biết cách cài ứng dụng trên MARKETPLACE, nhưng mình đọc trên diễn đàn www.tinhte.vn mình thấy có các ứng dụng trên đó tương đối hay, nhưng mình không biết cách cài các ứng dụng đó, mong các bạn chỉ mình cách cài dùm. Xin chân thành cảm ơn!
Cài đặt !

Bạn lên diễn đàn download các ứng dụng về sau đó kết nối với máy tính qua Zune bạn có thể tham khảo vào download các phần mềm cần thiết ở ĐÂY sau đó dùng ứng dụng Tom XAP Installer v1.2 để cài đặt vào điện thoại nhé!
windown phone 7 .............
do các bạn chưa khám phá nó nên thấy chán, mình mới mua cũng thấy chán lắm, nhạc chuông thì không cái được, cuộc gọi không hạn chế, danh bạ....nhưng sài và tìm tòi thì thấy càng thích,nhưng điều quan trọng để mình thích là phải có mạng, tài khoản windownline, wifi,, thấy mới thích

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019