Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cài đặt usb 3g HSDPA cho macbook pro

amy8089
30/12/2010 14:30Phản hồi: 23
Các bro cứu em với....!
em mới mua usb 3g HSDPA 3g/3,5g 7,2M nhưng ko biết làm thế nào để dùng đc cho mac cả.cắm usb vào mà ko thấy hiện gì lên cả.hix, em mới dùng mac nên ko biết cách sử dụng nhiều lắm, mày mò mãi mà ko dc😔😃((.em đã search google mà ko tìm đc, có người bảo laọi này ko dùng đc cho mac nh em thấy trên hộp usb có ghi hỗ trợ cho mac mà. mọi người ai biết giúp em với ah:(😃(😃((.tks!
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bananhso
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu là usb của Viettel thì nó sẽ hiện lên dạng như một cái ổ cứng. Nháy đúp vào đó là cài đặt được thôi. Mặc định bên trong usb đó đã có bộ cài của cả Windows/ Mac/ Linux rồi
Mình cũng bị i như bạn, nghe nói phải có driver gì á nó mới chạy nhưng làm mãi ko được đành xài của Viettel thì ko cần cài gì cả, nhấp vài cái ok là lần sau mở máy nó có sẳn trên màn hình.
tambii
ĐẠI BÀNG
12 năm
e cũng xài D-Com của Viettel nè.. nhưng sau khi cài đặt xong xuôi thì nó không hiện lên giao diện j cả... chỉ có 1 icon nhỏ ở trên thanh status bar... Không ấn connect j được hết. E đang xài Lion... Bác nào biết giúp e với... E đem ra service của nó cũng không mò đc...
d3m0nj4c
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trường hợp của bạn và đôi khi là không cài được do trên máy bạn chưa được cài đặt Java for Lion. Bạn có thể download Java từ trang update của Apple tại http://support.apple.com/kb/DL1421
Sau khi cài Java, bạn chạy lại D-com là có thể connect 3G bình thường. Thân!
Lion dùng cho Viettel thì khi cắm USB vào thì yêu cầu hệ thống phải update java vì vậy bạn phải vừa cắm USB vừa kết nối Wifi hay cáp để máy download java về thì USB viettel mới chạy được.
tambii
ĐẠI BÀNG
12 năm
e thấy cái mục update trên icon ở status.. e nhấn vào nó không cho.. E check version của cái USB thì đang là 1.0.... Mình làm sao anh........?
Hjhj hôm bữa ra Vietel xin được cái app cài cho Usb Viettel bên Mac nè, bro ở đâu vậy?để mai mình up mediafile cho
tambii
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn Bác nhiều lắm... Bác gửi cho e nhé Bác.. 😆

adonis_rai@yahoo.com
Microbird
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Sang&Apple bác gửi cho em xin với được không? email của em là valentino0604@gmail.com. Many thanks
Chi mình xin với. Gmail: angelbluethanh@gmail.com
Cám ơn nhiều nhé ^^
http://www.mediafire.com/?8b71jbzkbn6y3gz
đây là link cho các bạn nè.Cắm USB vào rồi update
tambii
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi.. cái này là file .exe mà bác... Mac đâu có chạy được... E thử đem wa Win để up nhưng nó báo là Error Code:10, Find port failed!

Bác giúp e với... 😔
sao kì vậy ta?mình vẫn up được mà, chắc CN này bro đem ra mình xem ra sao? 0907557488
tambii
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh ơi.. không biết thứ 7 này e gặp a để nhờ a up dùm e cái Wifi D-com của Viettel được k?
OK có gì alo a
USB 3G thì Vinaphone và Viettel cắm vào máy Mac nó đã tích hợp bộ cài, mình đợi 1 chút nó hiện ra là bấm vào cài bt như cài app khác, là xài đc thui. Nhưng cái loại USB 3G mà k phải của nhà mạng thì mình cắm vào nó k hiện ra j cả, hình như là k hỗ trợ.

all tất cả usb đều có hỗ trợ cho mac nhé ko phải là ko hỗ trợ đâu ^^
nếu là usb sài được cả 3 mạng các bạn lên vào site option.com để download app dành cho mac. các bạn download về rồi setup là chạy được usb thôi .
lưu ý cần nhập cái ime của usb vào để xác định loại usb nhé
em đã tải java về nhưng khi cài java máy nó đòi pass ! hik ! máy ông anh gửi bên Hàn Quốc về biết kiếm pass ở đâu ! ae giúp e vs ! thanks
naminh71
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình có con usb 3g của Vinaphone, mình cài đặt bằng app sẵn có của nó, nhưng khi mà chạy chương trình thì nó báo lỗi, bắt re-open lại, mình bấm vào nhiều lần cũng chả được
@naminh71 Bạn vào trang Apple ( http://support.apple.com/kb/DL1572) để tải ứng dụng Java, vì ứng dụng tải từ website java ko thích ứng, sau đó bạn cài ứng dụng dcom bằng double click vào biểu tượng Dcom. Ngoài ra, bạn vào phần Network=> mơ thêm tuỳ chọn mạng ( advantage network options) thêm vào ( +) MMB Modem Mobile.

Chúc bạn thành công
@jujoro em làm theo bác rồi nhưng vẫn k được! hichic! báo kiểm tra APN, mạng, ...
mình đang sử dụng cái 3g Viettel nhưng cắm vào máy Mac nó không nhận, vậy mình phải làm sao?
Microbird
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hiện em có cái D-com MF190S 3G cua Viettel. Tính năng thiết bị: HSDPA, HSUPA/UMTS 2100MHs....

Em cắm vào macOS 10.13.1 cài lên thì nó hiện thế này (ảnh như bên dưới). Các bác chỉ dùm em với khắc phục làm sao ạ? Em chân thành cảm ơn!

Screen Shot 2017-11-16 at 1.10.58 PM.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019