Cài google map cho bb 8700

Thảo luận trong '[BB] Phần mềm' bắt đầu bởi thuc971, 22/12/09. Trả lời: 12, Xem: 12671.

1. thuc971

thuc971 Thành viên

Bác nào đang xử dụng google maps xin chỉ cho vài chiêu

:
  2. midifun

midifun Thành viên

Em dùng cho 87 rồi, chạy cũng ổn. Nó dò vị trí qua cột điện thoại nên không chính xác lắm, để chém gió thôi bác ạ.

3. H8700

H8700 Thành viên

Cụ thể là gì vậy bạn. Đúng là google map của 8700 chỉ để chém gió thôi. muốn chính xác bác phải dùng các loại máy có hỗ trợ GPS.

4. swingtori

swingtori Thành viên

cứ phải gọi là cực kỳ tốn dung lượng, e phải chơi lúc sim còn 200đ ko thì chắc chết.mà hình ảnh thì như xem trên mạng, bác thích nghịch thì xin mời :D

5. kr_sulanhbuon

kr_sulanhbuon Thành viên

cac ban cho minh voi minh cai roi ma ko dung dc >cac anh em giup voi

6. DinhThuongLS

DinhThuongLS Thành viên

mấy bác cho em hỏi chút về google maps nhé
    làm như nào để cập nhật bản đồ mới vào đây nhỉ
    em thấy cái bản đồ có cũ quá
    có 1 số đg ko có ở đấy thế mới chán
    bác nào biết chi em với nhé
    mà em dùng ko thấy chính xác gì
    em đang dùng ở bb 8700c
    mấy bác jup đỡ em nhé
    thanksssssssssssssss

7. josep.tinh

josep.tinh Thành viên

muốn câp nhật thì bác tìm phiên bản mới rồi cài đặt qua BDM như bình thường, e cài bằng cách này do k tìm được mục update trong google maps.
    do 87 k hỗ trợ gps nên k thể chính xác được, chỉ tương đối với nghịch chơi thôi.

8. tamthu

tamthu Thành viên

của em dùng 87,thấy cũng đúng mà.Ngồi cổng parabol thấy đúng luôn.

9. pqtuan17

pqtuan17 Thành viên

cập nhật thì các bác vào Brownser của 87, gõ địa chỉ : http://m.google.com/maps, tải trực tiếp bản mới nhất từ đó cho nhanh.

10. mrvodanh

mrvodanh Thành viên

lạ nhỉ, mỗi lần dùng đều load data mà sao dữ liệu không tự cập nhật mới hả các bác

11. Mr.hieu

Mr.hieu Thành viên

Minh thay dung google map nay rat hay,do chinh xac so voi tri thuc of minh thi trong khoang chu vi vai tram met vuong,noi chung minh thay ko den noi te lam.thu so sanh xem bb 8700 va may dt khac bang gia tien co chiec nao qua mat duoc khong nhi, bb 8700 pin:23e8818b

12. iLeo

iLeo Thành viên

dữ liệu muốn cập nhật thì phải đợi anh google cập nhật bản đồ mới cho Việt Nam, cái này thì phả lâu lâu mới có. Google map theo mình định vị khá chính xác dùng định vj qua cột BTS và qua cả GPS thì thấy chả khác nhau là mấy, nhà mạng nào càng nhiều cột BTS thì nó định vị càng chính xác, tuy nhiên bác nào nghịch nhiều thì cũng dễ cháy túi lắm đấy:D

Ga_1991 thích nội dung này.
  13. Angel207

Angel207 Thành viên

Phần mềm này định vị qua cột BTS độ lệch khoảng 800m trong khi qua GPS chỉ khoảng 3-15m thôi. Độ chính xác của GPS tùy thuộc bạn đang ở ngoài hay trong nhà nữa. Nếu bạn ở trong các building thì độ chính xác không cao.