CÀI HÌNH NỀN FULL MÀN HÌNH CHO Android !

songokusport
9/7/2011 13:54Phản hồi: 86
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cần cái nì lâu òi giờ mới biết fải chi cứ 30 giây đổi 1 hình như win 7 nhỉ ai biết app như thế k
bật mí các bạn phần mền wallpaper casa hộ trợ hết các máy android và table có cả ảnh HD , ai cần lên market nhé.
Em thây cái màn hình nền của con S2 này đẹp wa.Nhưng ko bit tim ở đâu.Em xem trên youtube

http://www.youtube.com/watch?v=A9LqoreFin4

Bác nào dùng rồi thì up cho anh em thưởng thức với nhé

Thank all...........
các bạn dùng Go Launcher thì đã được tích hợp sẵn 2 chức năng là cố định Wall Paper và dịch chuyển wall paper rồi nhé, thích cái nào thì vào Preferences mà chọn cái ấy trong Display Settings
Phần mềm của bác chủ rất hữu ích đấy chứ, lúc mới xài Android mình cứ vất vả chỉnh tới chỉnh lui cái Wallpaper sao cho ở Home nó hiện ra chuẩn nhất. Giờ thì tạm ổn rồi vì xài Go Launcher.
Mấy bác thích wallpaper thì dùng cái này, toàn hình chất lượng cao, độ nét kinh khủng, update hình mới thường xuyên, có thể set wallpaper tự động full luôn:
https://market.android.com/details?id=com.srsdev.wallpapers
asus230887
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các pác chuyển qua sử dụng htc với HĐH 2.3 sẽ không thấy hiện tượng trên hen.
đến bây giờ mới biết 😁

---------- Post added at 10:48 AM ---------- Previous post was at 10:48 AM ----------

đến giờ mới biết :D
ở đây toàn những lời khuyên bổ ích. cảm ơn tất cả mọi người.hihhhi./
sao dt cua mình ko cần cài phần mềm nào hết mà lấy hình nào để vào củng full >"<
theo như bác ở trên nói thì chắc máy dùng 2.3 hay cao hơn rùi. hihihihi. mình chưa thử ở 2.3 nên hog bít. hehe.
ohm đúng ròy ^^ mình dùng 2.3.4 hihihi thich hình nào để làm home hay lock nó tự động cho mình resize lun khỏi mắc công :p
Hay - vọc thử
vẫn có người dùng pm này ah. hihih. các bác dùng thêm thử pm ZEDGE nhá. hihihi . market có đó
thanks ban nhiu....! ^^
Cố gắng fát huy nha bạn, đúng thứ mình cần rồi.

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
đã bổ sung thêm pm ZEDGE rùi các bác nhá. nó cần kết nối internet để down load hình đúng độ phân giải về cho các bác. sau khi load xong back ra ngoài thì vuốt ngang oki lun nha. hình tràn đều màn hình mà pm lại hỗ trợ nhìu hình lắm lun nha, hihi
nguyentri8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
đâu phải lúc nào cũng dễ tìm tấm ảnh đúng chuẩn mà đúng ý mình vậy đâu bạn, đôi khi 1 tấm ảnh mình thích chỉ có những chuẩn bình thường thì làm sao mà set cũng phải crop thôi

---------- Post added at 09:17 PM ---------- Previous post was at 09:11 PM ----------

pác trả lời trớt qướt, tui muốn để hình vợ tui thì search google cũng ra wallpaper vợ tui cho tui để hả
nếu là hình vợ của bạn thì phải dùng app mình up rùi. hihih.
nguyentri8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
ok mình đã set được hình đúng ý muốn mà k cần hình đúng chuẩn
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bạn muốn set full màn hình cũng có thể dùng Regina 3D Launcher ko cần phải đúng size cũng full được
máy mình là HTC wiidfire cài cái launcher mà bạn bảo thì nặng máy lắm.
có phần mềm nào tự set wallpaper mà ko phải crop không các bác nhỉ?
các bác cho e hỏi luôn là bình thường wallpaper sau khi mình crop làm hình nền xong thì nó lưu ở đâu a, nhiều khi muốn dùng lại mà ko tìm thấy?
anh3vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
không cần dùng phần mềm đâu bạn ơi. Bạn cứ vào thư viện duyệt file ảnh, sau đó chọn tác vụ =>đặt làm =>Set as wallpaper. Sau đó nó sẽ cho tùy chọn lấy 1 phần theo chiều đứng, 1 phần theo chiều ngang hoặc toàn hình (thêm tùy chọn Scroll able, tức là cho hình đứng yên hay chạy theo màn hình nữa)=>Apply là xong.
Có thể áp dụng tất cả kích thước ảnh chứ không cần phải đổi đâu nhé 😃
Chúc vui ^^
làm sao để set wallpaper dịch chuyển khi slide sang trang thế bác? e dùng sensation 2.3.4
cater1512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@spykid3000 Cung cau hoi voi ban nay,co cao nhan nao biet ko a.
P/s:sr vi e go ko dau,tieng viet o tinh te cua e bi j a😔
@cater1512 -Tùy theo launcher của máy mà có cái launcher set đựoc, có cái k. 2 bác có thể dùng Nemus Launcher hoặc Go Launcher đều có chức năng này. Có thể tùy chỉnh wallpaper trươt theo hoặc đứng yên khi mình sang trang trên homescreen. Bài viết của bác lâu qua rồi, giờ này có lẽ bác cũng đã biết rồi cũng nên nhưng mình vẫn trả lời nè.;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019