Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cài lại windows mobile cho HTC HD Mini

nongns
4/5/2012 15:31Phản hồi: 235
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

màn này khó lắm! hôm có 1 ng vỡ màn hình nhìn lát bét thế mà vẫn cảm ứng được mới ghê! nó đi thay ng ta đòi 800k!!!
Mắc ghê .b biết cách nào fix lỗi này k?
mình ko biết
B nao biết cách khắc chỉ giúp m với .thank
@tranquangninh123 Hỏng phần cứng chăng?
Thay màn cảm ứng 400k đấy 😔
Các huynh à em nghĩ bản 2.3 có giao diện Sense 3.5 là ổn nhất đó. Hic. 4.0 cũng được nhưng mà nếu dùng 3G thì người gọi đến nghe chuông mà không làm gì được 😔
@tapdao Mình chưa dùng bản này. Pin được bao lâu vậy bác ? bản này k0 bị lỗi màn hình đen khi dùng 3G, các chức năng nge, gọi, quay phim chụp ảnh, GPS, lướt web, wifi, .... thì ok hết giống WM ak bác ? Có những lỗi nào bác cho bít vs 😁 Bác cho xin link dowload + hướng dẫn lun để mình vọc thử xem sao :D tks bác 😃
@quang7890987 Em da khong con dung HD mini nua, em thay ban nay pin tot, nghe goi nhan tin nhieu thi ngay sac 2-3 lan tuy, dung it thi 1 ngay, de cho cung dc 2 ngay. Không lỗi lầm gì cả bác à, chỉ có không tải được thông tin thời tiết thôi. Quay phim chưa được, nhưng xem được. Bộ nhớ trong mất hơi nhiều chút.
Bác biết chỗ nào thay cảm ứng ở hà nội k?thank
@tranquangninh123 Bạn có thể đến địa chỉ dưới đây xem sao, thương gia Đỗ chặt chém lắm.
http://truonggiang.mobi/prodetail-142-1814-Cam-Ung-HTC-HD-Mini-T5555.html
Ra Thuonggiado Cau Giay hàng rất nhiều. rất phong phú tuy nhiên nên ra tầm trưa nhé. vì lúc nào quán cũng khá đông
hoặc thegioiphukien 76 Nguyễn Phong Sắc CGiay. Tuy nhiên chỗ nè mình ko ưng lắm sau một lần thay vỏ nhưng đưa vỏ TQ mà kêu zin, >> Đắt mà lại dởm.
chỗ bác tapdao chỉ cũng ok đó. vì mình bên CG nên chỉ biết TGD. Mấy ông ý chém thế mà vẫn đắt hàng kinh. @@! buôn bán sướng thật. Thế mà hôm nọ con bạn chạy từ Giải Phóng sang CG để sửa. ~~!
@davidoff1991 Haiz... đến TGĐ là gấp đôi đó bác, chẳng biết có hơn không, bác cứ cân nhắc.
1 thời
gian đầu sau nó tự khỏi! giờ mình ít khi dính phải nó
@nndinhnc_bg Bản ấy không bật 3G thì không sao, chứ bật là hay dính lắm các bác ạ, các bác cài rom 2.3 Sense 3.5 ấy, em thấy nó là ổn nhất, pin cũng lâu.
(Nhưng mà em không thể tải thông tin thời tiết 😔 )
@nndinhnc_bg Hic mình vẫn bị sau một tg dài s/d . Hên xui quá, Up Android từ đợt bạn post bài mà đến giờ vẫn bị. Chỉ mong có PRO nào chia sẻ bản mới. sửa lỗi. ^^
Mình thấy bài viết về HTC HD mini trôi dần vào dĩ vãng rùi, search mạng tha hồ thì chỉ có xda hoặc tinhte là còn viết về cách up Android hoặc Windowsmobile cho Hdmini . ^^ mong là vẫn duy trì đc trong topic nhỏ này. Thực sự mình dùng Hdmini hơn 2 năm rồi, giờ chuyển máy # nhưng vẫn giữ nó vì gắn bó và tùy biến trên Android cũng là cách để học hỏi. Có lẽ Mini phải cõng trên mình cả một gánh nặng nên e nó cũng hay đuối lắm. ^^
Chúc topic duy trì lâu dài cho những người còn có HTC Hdmini có chỗ chia sẻ.
ko khắc phục được đâu! cái này vẫn lấy bên xda về mà!
họ bảo đang phát triển rom 4.1 ko biết có phải ko nữa! mong là sẽ sớm có room mới!
Chỉ cần tải rom về thôi nếu bác nào đã recovery.
Chúc các bạn thành công. 😁
Lại có thêm 1 bản mới nè các bác 😁 mới ra mắt ngày 19/9/12 :D
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1895225
ai test rùi cho mọi người nhận xét nhé 😃
@quang7890987 đây chỉ là bản scream 7.2 đã thay launcher mặc định thôi mấy bạn à. Nhìn chán lắm. Mình đang cook rom CM7.2 with LG UI 2.0. Bạn nào thích hôm sau mình sẽ up cho.
đã chạy nhưng bộ lạp khởi động có vấn đề mình chuyển dùng bộ nạp khởi động của muijeni ! camera hoạt động nhanh hơn! mọi thứ chạy mượt hơn! bật wifi ko còn tình trạng 100%! cuộc gọi màn hình đen chưa thấy! nhưng phần cài đặt hệ thống ít lựa chọn quá!
Có bạn nào biết ROM gốc của HTC HD mini ( hoặc bạn nào có cho mình xin link media Fire với đc ko) . Mình cần bản ROM gốc vì đôi khi thay đổi lại giao diện. Cần lắm lắm. Thks all.
@davidoff1991 rất nhiều rom window mà bạn! bạn phải biết rom ban đầu của máy bạn là thế nào chứ!trang tất cả room gốc đây http://shipped-roms.com/index.php?category=windows mobile&model=Photon
nndinhnc_bg Bác nhanh chân thật. Rất cảm ơn bác , dạo này e ít táy máy quá. Vì bận nhìu việc. Bác cho em xin link Rom gốc Photon với. Nhiều khi cần quay về bến cũ mà chẳng có gì trong tay ~~!
nhưng mà thấy nó chạy hơn hẳn bản CM7 kia mà! CM7 kia giật tab lúc chuyển lắm! bác dstar000 hình như là thành viên phát triển bên ấy hay sao í nhỉ?
@nndinhnc_bg Rom đó dùng holo launcher nên nhẹ và mượt hơn so với ADW launcher mặc định. Mình đã port xong Rom mới tuy nhiên còn lỗi chưa nhận 3G và data. Nếu bạn muốn test thì mình sẽ up link cho.
thì bạn cứ up đi! cái rom 7.2 kia up lúc đầu chạy mượn giờ mở khóa màn hình bị chậm lại! chán! không bằng cm9 ,gọi yahoo ko thấy video
@nndinhnc_bg bạn ơi,mình hơi ngu mấy vụ này, mình cũng ở HN, bạn có thể cho mình số điện thoại hoặc yahoo liên lạc, khi nào rảnh cho mình học hỏi chút đc ko
bạn ơi cho mình hỏi sao mình down file gapps-ics-20120429-signed.zip về cho vào thẻ nhớ mà lúc install file zip ko thấy nó nhỉ ^^!
bây h màn hình mình nếu k giữ volume up thì để về Recovery thì nó ra màn hình đen có biểu tượng "custom kennel for CYANOGEN (mod) 9"
Có gì giúp mình với 😔
jaiboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao máy tớ không cài được Google Windows USB driver là thế nào nhỉ???????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019