cài máy in canon 2900 cho win 8 pro

14/11/2012 11:43Phản hồi: 19
Tình hình là trước đây mình dung bản win 8 RP thì thấy rất ok, cài máy in canon 2900 của mình bang driver cho win 7 chạy ầm ầm, touchpad cũng rất ok. Nhưng từ ngày 26/10 mình chuyển sang win 8 pro thì hai cái đó không thể chạy được, gỡ driver máy in ra cũng không được. Có bác nào bị như mình không? Xin mọi người giúp mình với. Bực lắm rồi chẳng nhẽ lại về win 7.....😔
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vt2009
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dung win8 pro cài máy in 2900 vẫn chạy bình thường, bạn tìm 2 driver này
LBP2900_R113_V302_Win_x32_uk_EN_7 ==> cho 32bit
LBP2900_R113_V310_Win_x64_EN_7 ==> cho 64bit

nếu không được mình up cho

Cách cài có hơi khác win7 một chút...
@nguyenquanglinhsptn B ơi.. Sao t k tìm và dow đc giống như mấy b trên nhỉ? B có thể up cho t xin driver đc k? 😔
@dangnamthuy Của bạn đây.
http://www.mediafire.com/download.php?e81vfi1n31ldrku
Bạn chú ý, khi mới cài có thể lúc được luc không nhưng sau khi update win và office thì ok luôn. Mình cài 3 máy đều vậy.
@nguyenquanglinhsptn Cảm ơn b nhiều nha.. T cài được rùi.. 😃
@vt2009 Ba'c oi em ko cai` dc den cho~ chi? den o? giai? nen chon cai nao` de? cai vao day a. ?
gjhen1325
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảm ơn bài viết của bạn mình đã cài đặt được rồi 😃
Còn mình thì vẫn chưa được. Tuần sau mình rảnh sẽ cài lại win nên không tham khảo nữa. Cảm ơn vtv2009 nhiều.
nds999999
ĐẠI BÀNG
11 năm
cám ơn bạn nhiều nha, mình cài được rồi! các bạn nhớ chọn đúng đường dẫn sau khi cài phần mềm xong nha!
Mình vừa cài lại win và cài máy in bình thường như win7 thấy chạy ok, không vấn đề gì.
T cũng đang gặp vde như b chú thớt.. Uhm.. Phải dow cái phần mềm như của b vt2009 về cài xem sao.. Haizzz. Hy vọng là ok.:rolleyes:
Thanks, Mình đã làm đc.
phuvinh11vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đan
MÌnh không xem được hình , bạn có thể chỉ mình lại được không , mình cám ơn bạn nhiều lắm
1/ Giải nén thành folder LBP2900_R113_V302_Win_x32_uk_EN_7 hoặc gì đó.
2./Bạn vào Control Panel\Hardware and Sound\Devices and Printers
Nhấn vào Add a printer / ( nếu máy kết nối mạng thì stop )/ next / chọn cái cuối cùng là Add a local printer or network printer with manual settings/ NEXT
- tại lựa chọn : use an exiting port : nếu kết nối trực tiếp thì chọn Usb..
nếu ko kết nối trực tiếp thì chọn LPT1😔 printer pỏrt )
NEXT/
chọn : Have Disk / hiện ra 1 cửa sổ / chọn Browse... / bạn tìm đường dẫn đến thư mục chứa Driver máy in / ( phiên bản số bit bạn đang sử dụng )/Win2K_Vista / CNAB4STK.INF / Open / OK / NExt /NExt / Finish / Done !
làm dược thì thank's cái . hihi
@hoangdiep.itc Cám ơn bác nhiều nhé ,e k biết thank ở đâu hết @@
các bạn giúp mình cài máy in canon 1210 đk ko??? mình cũng đang dùng win 8 pro
minh sũng mac loi nhu vay . minh ko xem dc hinh la sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019