Cài Pes trên Mac 10.9.x qua Winebotler

quan221188
19/7/2014 2:39Phản hồi: 19
Cài Pes trên Mac 10.9.x qua Winebotler
Có rất nhiều bạn đam mê bộ môn kinh điển pes 2013 .Tuy nhiên sau khi ra mavel thì hầu như là k cài được PES 13 trên các máy chạy Mac OS mà phải cài sang win để chơi .
Nay mình sẽ viết hướng dẫn đẻ các bạn có thể cài dc trên Mac giúp cho tiện các công việc khác
1.Việc đầu tiên là bạn phải chuẩm bị bản chuẩn iso pes 13 và ơ đây mình sẽ để 2 link 1 file chuẩn :

2.Bản patch mà các bạn cảm thấy ưng ý nhất cho PES 13 ( ở đây mình lấy patch 5.3 bênhttp://pes.vn) ​

3. Yêu tố quan trọng đấy là Winebotler : các bạn có thể dùng bản Wine 1.6 tuy nhiên nếu k chạy được thì có thể dùng bản 1.7 beta

4.File fix của pes dt0f.img: http://www.fshare.vn/file/T22RWH9T1T/

Chi tiết các bước tiến hành như sau

Đầu tiên là chạy Winebotler

Sau khi chạy xong thì copy 2 file Wine và WineBotler vào Applications

Copy xong thì chạy file Winebotler nhé hình vỏ hộp ( trong hình là mình chỉ sai vào cái Wine )

Sau khi chạy xong Winebotler nó sẽ tự tạ 1 folder trong User của Mac
Các bạn thực hiện Mount file iso pes và chay file Pes.msi bằng Wine như trong hình

Nó sẽ thực hiện bước tạo thư mục như 1 ổ win giả lập

Quảng cáo

Đây rồi tiếp tới là Setup Pes 13 thôi . các bước này chác chả cần hướng dẫn vì công việc chỉ là Next và Next thôi

Các bạn lấy serial cài đặt trong file serial.txt trong ổ iso đã Mount lúc nãy nhé

Chạy Setup và chờ đợi tùy cấu hình máy Mac của bạn

Sau khi các bước cài đặt xong thì các bạn thực hiện bước cài Patch để có thể sử dụng tiếng Việt hay thay đổi sever cho nó ... update cầu thủ chả hạn .ở đây mình lấy là bản v5.3.0 đã có link ở trên
Các bạn cũng chọn mở vs Wine nhé .

Các bước chạy setup Patch cũng giống hệt vs chạy setup file iso setup .... đường dẫn cài đặt các bạn vẫn để mặc định nhé đừng thay đổi gì hết cả .

Bước cuối cũng sau khi tất cả các cài đặt hoàn tất thì các bạn tiến hành copy file dt0f.img vào folder IMG đã trong folder pes đã được cài đặt ( cái này tùy thuộc xem là foder cài Pes của các bạn nằm đâu nhé )

Quảng cáo

Lưu ý nữa là bản này các bạn nếu chơi online thì phải attach lại Sever nhé . và cái này thì mình k biết patch online đâu vì cũng k chơi pes )))

Cuối cùng là tận hưởng thôi .. Chúc các bạn thành công !
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ad ơi... Cài app này, có cách nào chạy file "run as adminitration" như bên win ko ad?
@matnaden1009 k bạn ơi .. k có Run admin cứ chạy bth .. mà mình có phải ad a điếc j đâu .. mình bth như bạn thôi !
[​IMG] em cài garena vs lol thì có lỗi này. dùng wineskin thì không có lỗi nhưng phần cửa sổ garena sau khi đăng nhập xong đen xì. click chuột rồi ấn linh tinh chả có tác dụng gì. mong bác giúp e vs. e muốn chơi vs mấy đứa bạn. chơi bản mac chán chán bác ạ!
nâng lên OS 10.10 beta rồi thì có chơi đc ko bác :'(
@rikk12 trên này mình chưa thử
down 3 file này về luôn hả thớt ?
Ảnh chụp Màn hình 2014-09-29 lúc 08.47.00.png
@Nikko Nhat Huynh 2 file thôi bạn ... bạn choi 2012 thi down 2012 còn k down 2013 mà chơi .. vs cả patch edit
@quan221188 tks bác
Ai giúp mình với.
Sao mình cài xong mà lại bị lỗi như thế này nhỉ. Không chơi được 😔(
Vram của máy là 1024 mà cài xong nó báo có 64 Mb :((
Ảnh chụp Màn hình 2014-10-18 lúc 13.14.34.png
cập nhật bản mới nhất cho pes 2013 thì làm thế nào vậy ad. ad chỉ giúp mình được k ạ?
cho mình xin bản cập nhật chuyển nhượng mùa hè được k ad :3
@Bills_God mình có bản cập nhật chỉ số với chuyển nhượng đây, nhưng mà mấy đội lớn thôi 😁 bạn thích thì tải về rồi vào Documents\Konami, xoá file save cũ rồi chép file save mới vào là song
dropbox.com/sh/ynm7lmitlcxw7cn/AABIS-9vI58QsX4M6nOsQS7ka?dl=0
các bạn ơi ai giúp mình với Vram của máy là 1536 mà cài xong nó báo có 64 Mb 😔
Ảnh chụp Màn hình 2014-11-15 lúc 20.50.06.png
Anh ơi máy macbook của em là macbook pro 13 inch 2010 cài OSX 10.9.5 có chơi vậy được không ạ
quan221188
TÍCH CỰC
8 năm
@namhenry07 dc bạn
cho xin serial ad ơi. tks
quan221188
TÍCH CỰC
8 năm
serial của gì bạn ... lâu lắm k cài pes
Mac OS 10.12 Serria có cài dc k nhỉ b ?:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
xin link đi 10.11

Xu hướng