Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cài quicklock cho iphone 3g no wifi bb 3.1.3............?

fubin260980
26/10/2010 17:19Phản hồi: 17
Em đang xài con iphone 3g 3.1.3 tự nhiên hư wifi (hardware), mò mẫm riết trên diễn đàng cuối cùng cũng biết cách downgrage, jb, unlock, cài TV, cài appsync....vv và vv (táy máy up lên 4.0.1 í mà). Nhưng em tìm hoài mà không thấy bài hướng dẫn cách cài quicklock cho em nó nên mạo muội lập topic này với một mơ ước nhỏ nhoi là được các cao nhân giúp đỡ cho em nói riêng và cho những bạn cùng cảnh ngộ nói chung được dịp học hỏi! Xin chân thành cám ơn....!
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko có Wifi thì bạn phải kiếm file deb cài thôi 😃
laixoanroi
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác cài bản này xem sao http://www.mediafire.com/?mtmjmzeog4y
Chào bạn fubin260980! bạn cứ cải thiện Cydia trước cái đã, ổn định rồi bạn vài cydia tìm trong các Sources cái Quicklock mà install nó là có icon quicklock bạn à ( chú ý Máy bạn đang là 3.1.3 thì chọn bản dùng cho OS 3 bạn nhé, đừng chọn bản dùng cho IOS4) chúc thành công./.
Máy mình hư wifi nên không connect mạng được thì làm sao install quicklock từ sources được? Cám ơn bạn đã quan tâm!
Em cài file .deb rôi mà nó không hiện icon ra spingboard nhưng vào cydia/packages thì thấy đã có cài quicklok rồi! chẳng biết làm cách nào để đưa icon ra ngoài!?!
Máy mình hư wifi nên không connect mạng được thì làm sao install quicklock từ sources được? Cám ơn bạn đã quan tâm!
Bác dùng 3g xem, nhiều khi cài thằng này cần thêm 1 số thử bác đang thiếu nữa, nên vào cydia update hết lên.
Nghe có vẻ khả thi! Bạn hướng dẫn mình cách vào mạng bằng 3g với vì mình chưa thực hiện bao giờ....! Còn gà lắm các bác đừng cười chê nghen
Bác soạn tin nhắn đăng kí dịch vụ gprs và 3g với nhà mạng và bác on 3g lên. Sau đó vào Settings -> General -> Network -> Cellular Data Network -> cái đặt thông số như ở: http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-169/cach-cai-dat-gprs-edge-cho-iphone-188375/#post1749089
Nếu nó không hiện cái mục để bác chỉnh các thông số thì bác rút sim ra và khởi động lại hoặc vào Settings -> General -> Reset -> Reset Network và xem nó hiện ra chưa.
Nếu bác xài viettel hoặc vina thì có thể không cần tuỳ chỉnh cái thông số đó.
Mình đang xài vina bạn có biết cách cài gprs cho mạng này không?
Đã cài được quicklock bằng 3g! Rất cám ơn cao kiến của bạn và qua đó hy vọng các bạn đồng cảnh ngộ sớm giải tỏa được bế tắc!
Mình đang xài vina bạn có biết cách cài gprs cho mạng này không?
mr_kiennt
TÍCH CỰC
13 năm
Không có Wifi, mình toàn dùng Cyder trên PC để cài file deb vào Cydia thôi. Rất nhanh
He
- xin đc cám ơn cái topic này ...vì cái nút nguồn bấm mún lún zô rồi nên...mún hạn chế bấm 😔. Ngoại trừ restore thì ko bàn rồi.
cho minh hoi cach cai quick do , minh su dung may 3G firmware 06.15
Gõ có dấu Tiếng việt bạn nhé 😃
1. Vào Cydia cài
2. Search file deb trên 4rum cài
cai bang cydia dc ui...like like like ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119