Cài song song Win 7 và Win XP trên 1 máy

club_chelsea
16/7/2010 6:20Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up```````````````````````````````````````````
Đang đọc từng chữ đây bác
Cái này hồi đầu mình cũg cày mò mãi , nhưng bây giờ thì dễ hơn reg 1 key AV ;))
đề nghị pro post thêm ảnh cho anh em tham khảo với em mới dùng máy nên không rành lắm nhờ huynh chỉ giúp thanks hoahongbanmaitn@Gmail.Com
ổ c của em có 20gb làm theo hướng dẫn của huyn chẳng hiểu sao nó ra 1 ổ mới có 2gb mà h không sao xóa đi được nhờ huynh giúp em xử lý vụ này mới
Khi đã có sẵn WIN 7 rồi thì cài XP, khi khởi động thì nó sẽ vào luôn XP chứ không như chủ topic nói. Huhu tôi đen quá, xài máy emachine D730 lại không có driver cho XP, sử dụng Easy 2.0 trong XP lại không được. Mất toi công cài lại WIN 7.
Chủ topic chắc chả làm bao giờ lại đi cóp từ nơi khác về. 😔(
inviet
TÍCH CỰC
13 năm
tôi cài Win7-64 bit trước rất ok
sau đó cài WinXP-3 cũng ok
khi khởi động lại thì hết vào Boot nào được nữa.
Cố gắng repair mấy lần vẫn khoâng được.
Có ai cao kiến gì khoâng?
Cài 4 lần đều giống y vậy
Bác nào biết thì chỉ bảo cái ah
Thanks
bác cai` xp trước đi rôi` cai` win 7 sau là tự khắc dua boot.
traind
CAO CẤP
11 năm
@forget_cp sao mình cài win xp trc, win 7 sau nhưng chẳng thấy nó dual bool dc!hixc!help me......!!!!!!
tai sao phai dung win xp.ma hem dung 1 win 7 phai cai loi ko sao.dau phai may mac dau ma cai hai he dieu hanh cho may chia 2
take999
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cac ban cho mjnh hoj, mjnh co 2 ban ghost, win7 va xp, mjnh co the bung ghost ra 2 phan vung va chay dc 2 wjn ko.
tmt303
ĐẠI BÀNG
13 năm
không được bác ah, muốn chạy 2 HĐH song song bắt buộc bác phải cài tay
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Hay quá đi mất, thanks các bác.
chao cac ban co the giup minh may minh dang sai windows 7 minh muon khong sai windows 7 nua minh muon sai windows xp ma khi cai windows xp thi khong duoc no noi la khong tim thay hảd drive xin cac ban chi gium email cua minh la thongdo1970[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION] cam on cac ban
ctsn2t
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm sao để cài winxp trước , mình đang dùng win7, nếu cài winxp trước thì làm thế nào , bạn nói rõ dùm mình đc ko , mình gà nên ko hiểu lắm .
khoapc
ĐẠI BÀNG
13 năm
trên win 7 vào seach gõ vào Disc manage > enter
Chọn ổ chứa hdh win 7 ( mặc định là C) , phải chuột chọn Shrink Volume , chờ vài giây sau đó phân dung lượng ỗ đĩa ra để cài win xp.
Khởi động lại máy và đưa đĩa win xp vào cài . Sau khi cài xong tìm easy BCD cài vào để tạo nmenu boot win 7 và xp ( nhớ cài net 2.0 vào trước nhe)

Easy BCD đây, trong đó có hướng dẫn sử dụng đó bạn
http://www.mediafire.com/?msz7fxm4klfztxw
chúc vui
vinagem1993
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy anh ơi, cho em hỏi máy nhà em đang cài win vista ở ổ C, win 7 ở ổ D. Bây giờ em muốn gỡ bỏ win vista và giữ lại win 7 thì có được không và phải làm như thế nào? Em cảm ơn!

Copy bên vn zoom thì cũng nên chú thích nhé bạn.
xuandung507
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pác hướng dẫn bằng hình ảnh cụ thể đi. Chung chung như thế em khó hiểu.
mình xài laptop... ko ăn chơi đc...
Emboar
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai nói laptop không cài được XP. Mình đang xài 1 con ASUS nè, xài 2 win là win 7 và xp hẳn hoi nha. Bạn chỉ cần search trên google là tìm ra hàng loạt trang hướng dẫn cài xp trên laptop mà
vesper123
ĐẠI BÀNG
13 năm
theo mình thì ngoại trừ những yêu cầu quá đặc biệt, thì em Win7 là quá đủ dùng rồi.
loyal
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình mới cài easybcd trên winxp nhung khi khởi động lên nó hiện thông báo này
the boot configuration data store could not be opened.the system cannot find the file specified
would you like to manually load a bcd registry for easybcd to manage
bây giờ phải làm sao để cho nó chạy đây các bạn
bạn ơi cho mình hỏi với, chuyện là như vâỳ: Mình có cái PC cấu hình intel Pentium R Dual-Core E5300 RAM 2G card màn hình 128M, ban đầu máy mình xài win xp đầy đủ driver hết sao đó mính tính cài thêm win 7 ultimate nhưng ko có đủ phần vùng, tìm cách phân vùng trên mạng nhưng làm hoài ko đc nên format win xp cài win 7 luôn, khổ cài là quên cóp cái bản backup driver ra thẻ nhớ, sao khi cài win7 xong thì ko bik driver đâu ra đa số là đầu đủ chỉ thiêú 1 cài cài driver intel xong, mình dùng win7 phân ra 3 phân vùng, cái là ổ system của win7 30G 1 cái dữ liêụ 150G còn 1 cái ổ trống 20G để cài win xp, sao khi cài win xp xong, kiểm tra driver của máy thì đâỳ đủ nhưng khi vào mạng thì máy báo thiêú driver network, mở nhạc thì thiêú driver âm thanh, mình dùng soft trên mạng backup driver của win7 rôì đem wa win xp cài kết quả là winxp bị lôĩ và maý bảó phải repair, mình repair xong rôì nhưng nó vẫn như xưa, bác nào bik về vụ này chỉ mình với yahoo:tugialoc@yahoo.com mail:loclakecodon@gmail.com
Update / tim driver online

Bạn vào được mạng sẽ dễ hơn nhiều, mình có cách tìm DRIVER trên mạng (nhưng k chắc OK hết) như sau:Bạn vào máy (OS chưa đủ DRIVER càng tốt - nếu nhiều OS), vào COMPUTER MANAGEMENT --> DEVICE MANAGER như hình dưới.[​IMG]Tìm mục Network Adapters (hay bất kỳ mục nào cần tìm Driver - mục có dấu chấm than màu vàng là chưa có Driver), xổ ra và chuột phải vào mục con, chọn Properties (hay Double chuột trái), chọn tab Details --> Hardware lds (Device instance ld - mà cả 2 cho chắc ăn 😁). Copy mục bên dưới và "paste vào google + driveridentifier" (hay trang nào cung cấp driver bạn biết) để search và down về cài.[​IMG]Nếu máy chưa vào được mạng thì đành sang máy khác down thôi ;). Còn nếu đã vào mạng được bạn cứ vào trang http://www.driveridentifier.com/ down file Driveridentifier về cài, nó sẽ Scan tất cả các Driver chưa có hay có thể Update phiên bản mới.Ví dụ như[​IMG]Dài dòng mà kém hiệu quả :showoff:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019