Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cài Symbian Anna cho Nokia 5800, 5530, 5230, N97Mini, C6-00, X6 kOoL

balbyvotinh
18/8/2011 6:19Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh oi giup em anna cho c503 luon voi :showoff:
Các bạn chú ý trên đây là CFW C6v40 dc mod bộ icon Anna chứ ko phải Symbian Anna chạy trên S60v5 ! Thân
mình có kon 5800xm 356 52.0.007. vậy có úp lên anna được không bạn.
dùng NFE add tiếng Việt vào. bạn tự search cách sử dụng nhé !

các dòng máy S60v5 ko có cơ hội up lên Symbian Anna nha bạn ! chỉ có thể xài CFW C6 mod giao diện anna thôi
vậy đã có fw mới cho 5800xm chua bạn nhỉ. mình đang xài v52.0.007
Có FW mới cho 5800XM rồi đó! Hm nay mình vừa up qua wifi xong. FW: V 60.0.003.
binhnhox
ĐẠI BÀNG
13 năm
hiện tại bản mới nhất của 5k8 là 52.0.101
trên ovi suite và navifirm ghi 007 là mới nhất vì hiện tại bản 101 hok có Tiếng Việt bạn nhé.
nhưng những CFW đã dc add TV đầy đủ rồi.bạn lên 101 luôn đi,007 cũng như 101 thoy,chỉ vì 101 bản gốc hok có Tv.mà CFW hiện cho 5k8 toàn là 101.
nếu bạn lên 101 mà muốn quay về 007 pm yh binhnhox_righthand nhé

---------- Post added at 09:02 PM ---------- Previous post was at 09:00 PM ----------

ai thích bản này tiếng việt pm riêng tớ nhé.nhưng khuyến cáo bản này.. srr chủ thớt nhé.
bản này dc cái boot khởi động đẹp.2 cái themes đẹp
nhược điểm: cảm ứng hok nhạy và nhah= C6,Ram thì tàm tạm nhưng vẫn hok = N97mn
và 1 cái nữa là ovi map up 3.06 hay bị đơ máy.
cái Ovi map có thể up qua OviSuite mà . như thế khắc phục được tình trạng đơ.cảm ứng cũng không đến nỗi nào mà 😔(
5233 xài đc ko 😔
có thể hướng dẫn kĩ hơn được không bạn? up FW này tự làm = kết nối qua máy tính ko hay phải có box vây
Cho mình hỏi là 5800-RM 428 có làm đc ko?
baby1088
ĐẠI BÀNG
13 năm
balbyvotinh ơi , bạn có thể chỉ mình up con N97 mini RM-553 lên anna này ko , chỉ có link down ko thì làm sao bít làm
cho mình hỏi cách cài lên N97 làm sao....
Bao giờ 5800 rm-428 mới có Anna nhỉ 😔 buồn
Chung sự chờ đợi :help:
5800 của mình sau khi úp sym 3 không xoay đc ngang nữa,có ai biết sao k?
cái này là đi lấy của người ta thì ghi rõ nguồn gốc , và đính chinh lại cho chính xác nhé , cái này là mod mà thôi , s60v5 không thể lên anna , các bạn chú ý khi up
Bạn ơi.mình cài bị như vậy là sao.giúp mình nhé
[/IMG]
\

bạn check lại coi có đúng Fw của đt đang dùng không. check cả đúng mã màu của điện thoại nữa.
Bạn ơi mình up firmware bằng Nokia Software update đc rồi mà bây giờ ngoài màn hình chính ko hiện đồng hồ.và cũng chả đc anna gì cả,Mình thấy 2 cái FW tên giống nhau mà,Mình dùng cái của bạn vẫn ko up đc
hoangkuno
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy em 5800 RM-356 xài được hook ạ
VD : khi cài symbian cho x6
dowload trọn bộ core+rofs2 của X6 về.
Dowload phoenix và JAF về rồi cài đặt (phoenix và JAF qua box up FW tìm nhé)
Sau khi cài phoenix và JAF xong, giải nén core+rofs2 của X6 vào thư mục C\Programfiles\nokia\phoenix\Product\RM-xxx (xxx là kiểu loại của máy bạn,bấm *#0000# lên coi là RM- bao nhiu).thư lục RM-xxx ở trên bạn tự tạo nhé,còn đường dẫn từ C thì sau khi cài phoenix và A|JAF sẽ có.
mở JAF lên,chọn Run....chọn tap BB5.đánh dấu theo thứ tự Manual Flash,Dead USB,Factory Set. Sau khi đánh dấu 3 cái này thì bỏ chọn ô CRT 308 và tích chọn vào Use INI,tích Use INI xong chờ 15 giay sẽ hiện ra bảng model DT,kéo chọn X6 (đúng với RM của mình nhé).
cắm USB kết nối DT chế độ ổ đĩa chung,xóa 4 foder resoucer,privite,sys,system trong thẻ nhớ,xóa xong tắt DT.
sau khi DT đã tắt nguồn click Flash trên bảng JAF (click sẽ hiện ra 1 bảng cảnh báo>>>click ok)
Vừa click ok xong khi trên bảng JAF thông báo "PRESS POWER OK!" thì nhấp nhấp nút nguồn (lưu ý là nhấp chứ hok giữ nhé),nhấp tới khi JAF thông báo seachhing fone....Found! thì ngưng.
chờ cho JAF chạy từ ống đỏ sang ống xanh,hết ống xanh khi JAF báo:
Factory Set
Done
Done
như vậy là hoàn thành.
( nhớ tìm đúng FW RM -xxx màu máy nhé . )

---------- Post added at 12:25 PM ---------- Previous post was at 12:24 PM ----------

check lại coi tôi có ghi nguồn không :T
c0ngit
ĐẠI BÀNG
12 năm
không thể cài được trên 5530 lý do "ERROR"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119