Cải Thiện load source cydia quá lâu của ios 7.1.1 - 7.1.2 jailbreak bằng PanGu

:Se7en:
19/7/2014 17:9Phản hồi: 22
Nếu bạn sử dụng Pangu để untethered jailbreak iOS 7.1 - 7.1.x thì bạn hãy cài đặt gói này.

Gói này sẽ cố gắng làm sạch iOS của bạn bằng cách xoá đi những dấu vết khủng khiếp từ phiên bản AppSync Chinese, PPSync (được tích hợp cài đặt khi bạn sử dụng PanGu để jailbreak máy).

PPSync là kẻ gây ra việc crash các ứng dụng gốc như Weather, Calculator, Mail...

Nếu như bạn muốn sử dụng Appvn thì hãy cài đặt phiên bản AppSync for iOS 5, 6, 7 từ source Cydia.vn sau khi cài đặt gói Complete PPSync Remover này...
P/s nguồn : http://congnghe.5giay.vn/threads/cach-go-bo-ppsync-sau-khi-jailbreak-ios-711-bang-tool-pangu.11544/
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kid_776216
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thớt đem cái bài gì mà cợt nhả thế này.. Không thấy đầu đuôi gì cả, cũng chả rõ nguồn, rõ cái cần nói nó như thế nào nữa.. Đề nghị bổ sung.
@kid_776216 Ah mình dự bị k up được nguồn còn bạn muốn biết nguồn cua tweak thì nó là của Source Cydia,tại mình đy vòng vòng tìm hiểu chộp được cái này thử nghiệm thấy cải thiện được rất nhiều mà máy k bi safe mod nên chia sẽ cho anh em biết,còn bài viết có sơ sài quá thì mình xin lỗi vậy.
kid_776216
ĐẠI BÀNG
10 năm
@:Se7en: Không sao, nhưng lần sau bạn tìm bài đầy đủ hơn, bài của bạn là được dịch ra từ một trang nước ngoài, và nó không rõ nghĩa cho lắm. Bạn có thể tham khảo thêm bài này http://congnghe.5giay.vn/threads/cach-go-bo-ppsync-sau-khi-jailbreak-ios-711-bang-tool-pangu.11544/ Mình thấy nó cũng rất hay.
Dù sao cũng cám ơn bạn vì đã share thông tin.
P/s: Mình đã dùng và cảm nhận rất ổn :3
phu0609
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã thử sáng nay và iphone ăn Táo, khuyên ae ko nên dùng app này , thân 😃
phu0609
ĐẠI BÀNG
10 năm
@:Se7en: của em 32gb, vẫn mượt phà phà bác ạ 😁
@phu0609 Ram chứ có phải dung lượng đâu.
phu0609
ĐẠI BÀNG
10 năm
@:Se7en: vâng em hỉu ý bác cơ mà thằng bạn e cũng add các app như e, ip4 16 gb, chạy lag hơn của e rất nhìu ạ 😁
kid_776216
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phu0609 Bạn thử gỡ springtomize coi bạn, dùng cc quick pro thử. Mình hồi trước có cài springtomize cơ mà không được ổn định cho lắm.
mình chưa bị hỏng hóc gì mấy app Weather, Calculator, Mail

ip4w - 7.1.2
@Loc_rabbirt Vậy còn tình trạng load source của bạn có lâu k tweak này để xoá file rác mà PanGu để lại những file như AppSync của TQ khi jb máy ấy mà
@:Se7en: load tương đương con iOS 7.1 beta 3 của mình, vì lúc tối mình up fw cho cây của ông già vợ, chưa thấy có vấn đề gì
@Loc_rabbirt Ý mình là nó k lỗi vì đợi quá lâu hay là load tam 1 2p mới load xog source ấy mà,nếu mà bạn thấy ổn định vậy thì đừng add tweak này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019