Cài và xóa những soft "cứng đầu"

debone
3/11/2008 13:43Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Voldedore
ĐẠI BÀNG
15 năm
bây giờ mình xài BDM vào Loader trong đó thì nó báo là phải remove hết những gì em đã cài bằng cách của bác chủ topic ... hix làm sao đây ?
Voldedore
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác debone ơi ... help em với, có vài soft em phải mở bằng BDM mới cài đc (pack nhiều file cod nên ko biết file nào hỗ trợ dòng máy của mình)
quá tuyệt !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1
thế có thể làm với việc gỡ bỏ browser mặc định để cài browser khác được không bác
Được chứ
bacnguyen70
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đau hết cả đầu mấy hôm nay với cái game Vegaspool, làm theo lời bác chủ topic đã delete thành công. Bái phục....bái phục...Thankssss
😃
thanks bác nhé pro
____thanks____
ko unload được..... cũng ko load được nốt.....
Em làm theo hướng dẫn chả được j cả chạy file unload nó hiện lên cứa sổ Cmd được 2s con 8700g của em nháy sáng cía rồi chẳng có chuyện j xảy ra cả thằng soft Ebuddy vẫn ở đó
vitti
ĐẠI BÀNG
15 năm
hay không thể nào mà chịu nổi!!!bái phục luôn
Trời ơi có cái ni mà em hok bít làm tội mấy lần phải wipe handheld lại hết luôn
tank pro nhiều
mr.chiep
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ơn bác nhá, em vật vã mấy cái soft mà hôm nay mới xoá đc
anmay102
TÍCH CỰC
15 năm
thanks bác,đúng là cao thủ.thanks phát nữa cho đủ ký tự 😁
luckylife88
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái file sau khi unload nó để đâu bác ơi , em unload xong no báo lỗi mà kiếm ko ra file dể reload 😔(
Trên máy vẫn còn biểu tượng bác có thể xem mấy cách sau nhé:
1: Bác chưa xóa hết Module của chương trình mà bác cần xóa.--> Tìm và xóa cho sạch nhé.
2: Sau khi xóa xong nếu vẫn còn thì do máy chưa reset triệt để. --> Tháo pin ra gắn vào là ok.

Những chương trình bác cài vào chỉ là những file .cod (file thực thi trên máy BB) nó chưa có file khai báo .alx (khai báo tên, version, vendor,...model) Cho nên khi chạy BDM những chương trình như vậy sẽ bị thông báo là "không có lý lịch rõ ràng" cần loại bỏ.
Và nó sẽ tự động remove bác nhé.
Voldedore
ĐẠI BÀNG
15 năm

hix, em hiểu nguyên lý là như thế, chỉ có điều ko biết làm sao để trị cái thằng BDM đây nè
Là sao hả bác! Thế làm thế nào để xóa hết Module hả bác! Many thanks!
hay quá.nhưng cài xong thì mấy cái soft này không có trong list app thì phải.híc.
em bật cái Javaloader lên cái nó chạy cái của sổ đen của DOS mấy giây rồi biến mất . Không biết cần copy files vào folder nào hết bác ơi . Chạy cái file load.bat nó cũng thế
😔((
cảm ơn bác debone ! Dùng cách này để cài hoặc xóa soft có thể loại bỏ khả năng bị lỗi 102 không nhỉ ? Em dùng 7290 hay bị 102 lắm, kể cả remove soft = BDM hay remove trực tiếp từ bb.
rất hữu dụng .....cám ơn bạn nhiều .........! 😃
hay quá. minh có mấy fần mềm, xoa khoi máy ròi nhưng vào APL vẫn thấy nằm ì ở đấy
cuongo2
TÍCH CỰC
15 năm
Mình có cài phần mềm Advance Call Manager vào máy giờ nó lỗi tùm lum cứ đòi Permision mặc dù đã chỉnh sửa, ngay từ lúc mới cài test thử thấy không ổn gỡ ra nhưng cũng không gỡ được kể cả trên BB lẫn BDM
Đã làm theo cách của bác debone và chạy file unload mà nó cũng chẳng bảo sao.
Đây là tên file: acm_berry_v_2__pc.cod
Còn đây là dòng lệnh: javaloader -u erase -f acm_berry_v_2__pc.cod
Vậy không biết có sai gì không bác debone?
lúc trước mình cũng bị như bạn,bạn nên dùng thừ phần mềm Aerize Card Loader (tìm trên 4rom) để gở bỏ những phần mềm mà bạn muốn gở nha.phần mềm Aerize Card Loader được cài trên BB.KHÔNG PHẢI CÀI TRÊN PC.CHÚC BẠN THÀNG CÔNG.
Hiện tôi bị 3 thằng cứng đầu này không xóa được: MaxMem, Talki và Blinko. Ví dụ xóa thằng blinko sau khi edit unload sẽ là:
javaloader -u erase -f 22042__blinko_pc.cod

Bác thử xem có dẹp được không rồi chỉ dùm nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019