Cài Windows trên máy tính Apple

vuhai6
13/8/2012 3:11Phản hồi: 356
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alexvnn
TÍCH CỰC
12 năm
bài viết hay quá. Thanks bác Hải
HECTOR_II
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lam them 1 ba`i nguoc lai di Mod oi!! cai Mac tren Win!!😃
Thank bạn về bài viết, trước giờ luôn phân vân sợ cài win zo máy MAC k hợp. Vì mình làm việc trên môi trường win mà thix thiết kế của MAC
Bài viết hay thanks bạn nhiều!
o_obibi
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào có đầy đủ driver win 7 64 bit cho macbook pro 2012 share e với ah? em kiếm down về mà vẫn bị thiếu driver 😔
tuyệt vời cám ơn anh nhiều...
Mình thì cài Mac x86 lên lap window. :p
Có cách nào để cài MacOS lên Alienware hay các dòng máy ko phải của Apple ko các bác?
Apollon
TÍCH CỰC
12 năm
@lam9ngon Bác search từ Hackintosh nhé!
Các bác cho mình hỏi là khi xài Windows trên máy MAC (Windows độc lập với OS X chứ ko phải xài Win qua máy ảo) thì máy có nóng hơn hay pin sẽ nhanh hết ko?

Mình nghe nói xài Win trên máy MAC vậy sẽ hư chip đồ hoạ có đúng ko vậy? Mình đang tính cài Win mà nghe vậy thấy hơi sợ 😔
vietkute02
ĐẠI BÀNG
12 năm
@loveyou4e nóng hơn và nhanh hét pin hơn , còn hư thì chắc vài năm sau nó hư 😁
nội dung viết kém quá em trai...............người đọc mà hiểu thì chắc cũng phải thông minh lắm.
@DINHPHILONG Anh không hiểu chỗ nào để em chỉnh lại 😃
Stick for future
Quá chi tiết, thật tuyệt vời. 😁
bjnđỗ
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo e tinhte nên thêm 1 bài hướng dẫn cài Mac OS trên laptop nữa 😁
vietkute02
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bjnđỗ có cả 1 mục hackintosh rồi còn gì :|
nima1984
ĐẠI BÀNG
12 năm
e thấy win 8 trên macbook pro của em hay bị đứng ( macbook pro m374, ram 4G)... mà hình như là bật yahoo messenger hoặc google chrome và dùng 1 lúc là bị..ko bít là do phần mềm hay driver hoặc phần cứng ko tương thích nữa..hic..bác nào bít cách trị thì bày em với.thanks mấy bác nhìu..😁
mdong607272
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi, máy mình MD103, VGA Intel HD4000 + NVIDIA Geforce GT650M. Sau khi cài windows 7, cài hết driver cho em nó nhưng win7 chỉ nhận VGA Geforce hay sao ấy, mình ko thấy Intel HD4000. Cho nên HĐH ko tự chuyển qua lại giữa 2 VGA, lúc nào cũng chạy card rời nên dẫn đến hao pin hơn, máy nóng hơn.
Các pro cho mình ý kiến nha.
Thanks.!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019