Cài Windows trên máy tính Apple

vuhai6
13/8/2012 3:11Phản hồi: 356
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

OK roài 😁
Mình mới dùng MAC, cài xong Win thì thấy là Genuine luôn??? ko hỉu đó là key OEM của MAC hay do mình cài = cái đĩa đã C.ra.ck nhỉ?
bachwww
ĐẠI BÀNG
12 năm
Good. Thank...
noname777
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua mac mà cài win thì đúng là dở hơi

cài win trên mac hay gặp tình trạng crash đứng máy vì tản nhiệt mac kô tốt cho lắm
MAC mà không cài được Win thì doanh số sụt ít nhất 1 nửa
noname777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hhhkpc
nhưng mà máy mac chỉ thiết kế cho mac os x chứ đâu phải cho win

nhiều thứ tương thích tốt hơn cho mac os x như magic mouse vs cơ số phần mềm khác so vs dùng win

vậy theo bạn thì apple tạo ra mac os x để làm gì

loại lắm tiền thích đú mua mac cài win thì đúng là dở người
@noname777 Thế theo bạn Apple phải có sẵn BOOT CAMP để làm gì? 😆
Bạn ăn nói lên lịch sự hơn. Có nhiều ng mua MAC cài WIN lắm đấy. Phải chẳng tất cả đều dở người còn có mình bạn là ko? Có những việc, những phần mềm buộc phải cài WIN. Thậm chí cài để chơi Game, xem sopcast( Mac mới có sopcast thôi). Thừa nhận Mac os rất tốt. Nhưng vẫn ko tránh đc nhược điểm và phải cài Win để bù vào.
noname777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MrTuan.hnvn vậy sao bạn kô mua pc xài luôn đi việc quái gì phải bỏ tiền ra mua mac làm gì

tôi chưa đụng chạm gì tới bạn nha

tôi chỉ nói vấn đề là máy mac khi cài win thì hoạt động kô ổn định vì mac thiết kể chỉ để sử dụng cho riêng mac osx và các thiết bị ngoại vi khác như apple magic mouse
@noname777 Thấy ngứa mồm thì nêu ý kiến của mình thôi. Tôi thích MAC vì đơn giản là sướng. Phục vụ công việc tốt nhưng thích xem ngoại hạng cần phải cài WIN. Chả nhẽ chỉ vì 1 ký do nhỏ phải bỏ niềm yêu thích của mình sao? Phải tìm cách khắc phục chứ. Chắc bạn mới dùng MAC hả? thế thì thôi k nói nữa. 😁
Ko ổn định với cả các thiết bị ngoại vi như apple magic mouse. Tỏ ra nguy hiểm. 😆
Sr vì đã làm phiền đến bạn nhá.😃)
chipanddane
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo như nội dung bài e có đọc thì phân vùng ban đầu lap retina e mua về đã là partition Mac os - Data ùi, vậy chia cái data ra như thế nào và khi chia ra uif thì cứ dùng bootcamp như bt ak?
chipanddane
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là dùng e mac retina phải đợi 1 tgian nữa mới cài win, h ko có driver ổn định cho máy, hỏng cái đi tong
anh em nào cho mjnh hỏi,tại sao mjnh dùng boocap ma khi qua bươc giới thiệu,mjnh bấm tiếp theo ma nó bắt mình dow cai zì ak
@kiet785794 Chắc do bạn đã chia nhiều ổ rồi nên nó ko cho dùng BOOT CAMP để cài win. Bạn thử cài trực tiếp như vẫn làm trên máy win xem.
@kiet785794 Nó download drivers phần cứng cho Win đó, tải xong bạn nên copy ra USB để lúc cài Win xong thì cài tiếp driver vào mới dùng được.
zorrotran
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy máy ảo thì chỉ nhắc nhiều đến Parallel Desktop và VMware thôi, còn VirtualBox thì sao hở các bác? E mới chuyển qua Mac, lúc trước trên Win dùng VirtualBox quen rồi nên k muốn đổi!
898
Trứng
11 năm
Mình cũng mới lấy mac air 2012, mình muốn cài máy ảo để sử dụng bộ office của MS, bạn hướng dẫn chi tiết cho mình được không?
pahy155
ĐẠI BÀNG
11 năm
@898 có bộ microsoft office chạy ngay trên mac mà bạn 😃
898
Trứng
11 năm
@pahy155 Bộ này không cài được cho mac 2012, chỉ cài được cho mac air 2011 bạn ạ.
tinhte1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@898 bạn vao tran apple-vn.com ma down, minh down ở đó và xài ngon cho macbook air 2012
quanghuy94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@898 sao máy mình cũng 2012 cài chạy ầm ầm
Sao của mình nó toàn báo " Can't download windows support software because of a network problem " là sao hả bạn 😔
violetdylan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn Vuhai06 nhiều lắm, mình làm theo hướng dẫn và đã thực hiện xong.

Có một số ghi chú:

1/ Sau khi chạy boot camp, đến đoạn chọn dung lượng cho windows (mặc định là 20GB) mình chọn 30GB thì được nhưng nếu chọn 50 thì không được, không rõ tại sao.

2/ Sau khi cài xong windows, mình chia từ ổ đang cài MAC ra làm 2 thì không vào được windows nữa (mình phải cài lại từ đầu). Không biết có cách nào xử lý được không?

3/ Sau khi cài windows xong, mặc định sẽ khởi động windows (mặc dù lúc mình tắt máy từ MAC). Không biết có cách nào để mặc định là MAC đc không?
berri
ĐẠI BÀNG
11 năm
@violetdylan - Tại sao ko chia được 50G thì mình ko biết, máy mình vẫn chia 50 bình thường.
- Muốn chia từ ổ mac ra làm 2 mà ko bị lỗi thì mình xoá Recover Partition HD đi. đó là cách của mình.
- Mốn mặc định từ MAC thì trong bootcamp control panel trong phần start up disk chọn MAC OSX.
violetdylan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@berri Cảm ơn berri

Theo hướng dẫn của bạn, mình đã để mạc định cho mac được rồi.
cho mình hỏi tí : Máy mình hiện chỉ xài HDH winxp không có HDH Mac os,Minh muốn cài lại win7 mà vẫn giữ lại dữ liệu ở ổ đĩa D Thì phải làm thế nào???(Ổ C xài Win,ở D chứa dữ liệu) -khi xài đĩa driver của Mac cài os thì yêu cầu phải xoá hết dữ liệu trong ổ đĩa nên Minh không biết phải làm sao??? Xin hướng dẫn dùm ,,Thanks cả nhà!!!
violetdylan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các bạn

Mình cài windows theo hướng dẫn. Tuy nhiên vào windows thì không thấy ổ đĩa của MAC và ngược lại. Mình cần cài phần mềm gì để có thể copy qua lại giữa các hdd

Xin cảm ơn
Biết mỗi bootcamp 😔
votruonghai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng mới xài, đánh dấu để tập cài mới được.
Down cái Windows Support về lâu quá, nó đứng lun chứ chẳng thấy chạy. Không biết là có down ở đâu cái này đc không. Mình cài wins 8, máy của mình là Mac Pro 13'' MD101
violetdylan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yoh0909 Nếu nhu cầu dùng windows của bạn không quá cao thì sài WM đi
Anh chủ thớt viết cho anh em một bài cài cho MACBOOK AIR đi anh..
cài windows 7 64bit trên mac vào win bình thường, nhưng sau khi dùng windows 7 ultimate c rack để c rack thì ko vào được nữa. Máy đã được chia ổ đĩa và cài từ DVD vào 1 ổ riêng độc lập với ổ đĩa chứa MacOS, mình chưa cài driver bằng bootcamp thì có ảnh hưởng ko? Bạn nào biết chỉ mình với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019