Cài Windows trên máy tính Apple

Thảo luận trong '[Mac] Cẩm nang Mac OS' bắt đầu bởi vuhai6, 13/8/12.

1. DINHPHILONG

DINHPHILONG Thành viên

nội dung viết kém quá em trai...............người đọc mà hiểu thì chắc cũng phải thông minh lắm.

vuhai6 thích nội dung này.
  2. nguoimoiden_3210

nguoimoiden_3210 Thành viên

Stick for future

3. FinalNocturne

FinalNocturne Thành viên

Quá chi tiết, thật tuyệt vời. :D

4. bjnđỗ

bjnđỗ Thành viên

theo e tinhte nên thêm 1 bài hướng dẫn cài Mac OS trên laptop nữa :D

5. vietkute02

vietkute02 Thành viên

có cả 1 mục hackintosh rồi còn gì :|

6. vietkute02

vietkute02 Thành viên

nóng hơn và nhanh hét pin hơn , còn hư thì chắc vài năm sau nó hư :D

7. nima1984

nima1984 Thành viên

e thấy win 8 trên macbook pro của em hay bị đứng ( macbook pro m374, ram 4G)... mà hình như là bật yahoo messenger hoặc google chrome và dùng 1 lúc là bị..ko bít là do phần mềm hay driver hoặc phần cứng ko tương thích nữa..hic..bác nào bít cách trị thì bày em với.thanks mấy bác nhìu..:D

8. minhtuan2189

minhtuan2189 Thành viên

máy mình là mac pro (mình không biết đời bao nhiêu, ram 6gb, core dua 2.3 , cad màn hình 256. ko biết có nâng cấp được ko) mình muốn nâng cấp lên lắm, nếu không lên dc 10.8 thì có cài được window trên 10.5.8 ko bạn?

9. sieugacn

sieugacn Thành viên

Chác bác Hải, của em khi chọn bootcam, thì mục install win7 ko lựa chọn được mà bị mờ đi, khắc phục thế nào bây h ạ, em làm lần đầu nên bỡ ngỡ quá, cám ơn bác.

10. vuhai6

vuhai6 www.vuhai6.com

Anh không hiểu chỗ nào để em chỉnh lại :)

11. hktrung

hktrung Thành viên

đã thử xài Crossover với Lineage2 rồi bác ạ, lag lắm so với chơi trên windows thì khác hẳn, mình thấy chơi game tốt nhất chuyển hẳn qua windows, tận dụng được phần cứng

12. mdong607272

mdong607272 Thành viên

Cho mình hỏi, máy mình MD103, VGA Intel HD4000 + NVIDIA Geforce GT650M. Sau khi cài windows 7, cài hết driver cho em nó nhưng win7 chỉ nhận VGA Geforce hay sao ấy, mình ko thấy Intel HD4000. Cho nên HĐH ko tự chuyển qua lại giữa 2 VGA, lúc nào cũng chạy card rời nên dẫn đến hao pin hơn, máy nóng hơn.
    Các pro cho mình ý kiến nha.
    Thanks.!!!!

13. -Tsunami-

-Tsunami- Thành viên

thanks bác, bài viết rất hay và bổ ích

14. vuhai6

vuhai6 www.vuhai6.com

Bác tham khảo danh sách thiết bị trong đây nhé:

http://www.apple.com/osx/how-to-upgrade/

Bác lấy drive cho windows từ nguồn nào? có tải từ bootcamp như trong bài này nói ko ?

15. ipoydt

ipoydt Thành viên

Bài viết hay rất bổ ích cho những ai mới làm wen Macbook, bản thân mình cũng đã trải nghiệm qua lúc đầu cũng gặp khó khăn, nhưng dần dần cũng rút ra được những kinh nghiệm

16. mdong607272

mdong607272 Thành viên

Chính xác là tải từ Bootcamp đó bác.....

17. tamhoang

tamhoang Thành viên

Bạn cho hỏi chút! mình đã cài crossover vào để chạy ứng dụng office. nhưng không thể gõ tiếng Việt được? cho mình biết cái WinonX có khắc phục đc nhược điểm này không?
    Thanks...

18. anhtuanlqd

anhtuanlqd Thành viên

Vì là Mac os xịn mới có bác ạ. Golden Master ko có.

19. imonster

imonster Thành viên

vuhai6: A giúp em với ạ. Hiện tại máy của em bị mất phân vùng cài Win, em cho đĩa cài lại thì nó báo là k thể cài đc Windows vì đĩa của bạn là GPT(GUID partition talbe). Em tìm hiểu thì biết là Windows chỉ cho cài trên loại đĩa MBR. hic, bh em làm tn đc anh?
    Cảm ơn anh trước.

20. vuhai6

vuhai6 www.vuhai6.com

thử với windows 64-bit đi :)

imonster thích nội dung này.