Cài Windows trên máy tính Apple

vuhai6
13/8/2012 3:11Phản hồi: 356
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng như bạn yahoo909 nói mình down cả tiếng mà nó chạy được khoảng 2/10 ah,rồi không chạy thêm được nữa.
thanks chủ thớt nhá
B
Bác hải ơi Format USB về FAT hả bác
@huuhoangkorea yep, thử đủ cách đi.
@vuhai6 😆 format lại và delete space memmory cuối cùng thì em cũng cài được rùi thank bác nhiều.. nhưng ko biết sao mà Ổ C trên win 25GB em chưa cào gì mà nó chiếm hết cả mấy chục GB rùi 😔( còn có 2GB nữa :((
chipanddane
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huuhoangkorea Đú ùi đó bạn, bạn nên chia 50gb cho win đó là tối thiểu vì tệp files hệ thống và thêm nhữg app mới, cài driver, blah blah đã hết hai mấy gb ùi
cho e hỏi nhờ tý,lúc phân vùng ổ đĩa,e chỉ để ổ cho win8 là 30gb thôi,bây giờ muốn phân laị thì làm cách nào vậy ???
noname777
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác hải cho em hỏi sao tự nhiện star up disk trong mac không thấy phân vùng win7 đâu

em cũng chả hiểu hồi trước xài vẫn bình thường tự nhiên cắm con external HDD vs cài paragon NTSF là bị

giúp em cái đang acay cái vụ này

sửa đc rồi phải vào paragon chỉnh lại mới đc đúng là mệt thật
chipanddane
ĐẠI BÀNG
11 năm
@noname777 Cũng đáng mà bạn, đơn giản là máy nào chạy OS nào thì chỉ tối ưu hoá cho máy đó thui muk bác 😁
Con macbook của em Win 7 dạo này lỗi nhiều quá, chắc tại mấy em viruts. Định cài lại nhưng không biết như thế nào, bác chỉ giúp em😕
Mình đang xài 10.8. Cho hỏi là nếu muốn cài "Visual Studio 2012"

thì tốt nhất là nên cài win theo dạng nào(boot campe hay virtual)
Hiện giờ minh đang dùng Virtual machine (2 core, 2 GB ram). May ảo chỉ dùng để xài Visual studio thôi, ko game j hết.
lam81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn cho mình hỏi là mình cài win bằng Bootcamp nhưng giờ mình muốn cop dữ liệu từ Win sang Mac và ngược lại thì mình làm sao bạn.Cảm ơn bạn nhiều
chipanddane
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lam81 Tạo 1 phân vùng dùng chung định dạng nó là ExFat nếu bạn mún cả 2 cùng đọc/ghi đk còn nếu mún 1 bên đọc/ghi đk còn bên kia cài app thì tạo phân vùng thuộc về os đó
bên Mac bạn cài phần mềm paragon NTFS hoặc Tuxedo NTFS , bên win bạn cài Macdriver .
Các bác cho em hỏi, em cũng cài win 8 và OSX 10.8.2 nhưng sao bên win 8 thì màn hình rất tối, chỉnh lên max vẫn tối thui giống như Mac chỉnh sáng 40% vậy. Có cách nào khắc phục vụ này k ah, còn lại thì bình thường k vấn đề gì cả.
chipanddane
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gen4 Có nút chỉnh ánh sáng bên trên đó bạn vs lại bình thường thì khi chạy win máy đã twj điều chỉnh độ sáng phụ hợp ùi, độ sáng thay đổi liên tục
@chipanddane mình đã chỉnh max rồi bạn, nó vẫn vậy. Lúc trước Win7 thì k vấn đề gì
em mới đọc được cái này, chắc là lý do screen của em tối hơn bình thương
http://www.cafe-encounter.net/p682/download-bootcamp-drivers

BootCamp Direct Download Links

NB these drivers work for Windows 7 and Windows 8. We’re still waiting for Apple to officially support Windows 8; in the meantime, some hardware (e.g. screen brightness buttons) isn’t supported 100% on all models.
chipanddane
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tớ cũng k rành nhiều nhưg cá nhân tớ thì khuyên k nên để max làm j, mặc dù dùng wins 8 máy hay điều chỉnh độ sáng nhiều nhưng tớ vẫn ưa để hơi tối như vậy đỡ ngốn pin, nóng máy vì win đâu phải os gốc của máy
xitrum4692
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho em hỏi em đang cài win lên mac mà ko dùng bootcamp (do chia thêm 1 ổ nữa), nhưng đến chỗ chọn ổ cứng cài win thì nó ko cho cài vì định dạng đĩa là GPT style (dù đã format lại định dạnh NTFS rồi). h` phải làm thế nào ạ??
koolpixel
ĐẠI BÀNG
11 năm
hick..các bác cưu e với, e có lam theo hướng dẫn cũa bác vuhai...dên doạn chia 2 ổ hdd..chia ổ win ra 20 Gb xong rui nó restart lại. thì bị báo : Booting from Boot Camp Assistant created USB drive..Failed to load BOÔTMGR.
Các bác sĩ cứu e ca này với. ..file cài Win XP sp3 với USB 4gb.
Tháo cái USB co win xp ra để vo mac thì nó báo là : No Boot Device Insert bootdisk and press any key..Thế là khỏi vô MAC luôn..😔
chipanddane
ĐẠI BÀNG
11 năm
@koolpixel Bạn giữ nút nguồn cho máy khởi động lại ùi giữ phím option để vào mac ùi dùng bootcamp tạo lại xem, tớ làm thành công vs windows 8 mà k bị sao hết
ThuyenNan1
ĐẠI BÀNG
11 năm
bài này hay quá...............
xitrum4692
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình mới mua nên có sẵn bộ iLife. Bây h` mình xóa recovery HD đi thì sau này cài lại làm sao lấy lại bộ iLife đc hả các bác?
chipanddane
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xitrum4692 Backup bằng time machine hoặc down bộ cài đó về, trên mạng nhan nhản bạn ak
Bác vuhai6 cho e hỏi Bootcam nó báo Your bootable USB drive could not created

There is not enough space available on the disk.

usb e 4 Gb trống ko
@barrettroyal vậy chắc nó thêm 1 cái script tự động chạy :D lâu rồi ko có cài win qua bootcamp :p
@vuhai6 hix hix e cài bản win 8 pro, dùng có 20Gb mà cài xong nó >18Gb, hix hix, vãi quá bác ợ. Bác đang dùng máy ảo huh ? E tính gỡ ra đây bác ? Bác chó bài hướng dẫn gỡ ra ko vậy?

Thanks bác
@barrettroyal cài bằng bootcamp thì gỡ bằng bootcamp. Giờ vào mac chạy bootcamp là nó có cái mục gỡ.
@barrettroyal mình dùng USB 16GB mà trong lúc chạy bootcamp thì vẫn bị báo lỗi này :eek::eek::eek::eek: ... dùng USB 8GB khác thử cũng bị lỗi này :oops::oops::oops: .... có cao nhân nào giúp mình không ạ ;)
Em bị lỗi khi down Window support software 😔 nó báo là có lỗi về network mà mình check network trong system prferences thì vẫn bình thường . Em đã cài xong win rồi mà bây h không biết làm thế nào để cài driver bâyh :( help mình với
P/s: em đang dùng new imac 2012 ạh
tammonkey
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh nào giúp em chuyện này
em có cài win lên mac, mới đem về thì sài qua phần win thì đèn bàn phím vẫn sáng và có thể chỉnh được sáng hoặc tối, sao hôm nay mở lên không thấy sáng nữa, không biết em có lỡ xoá phần mềm nào không.

với lại khi em nhân tiện cho em xin luôn phần mềm touchpatch cho chuột luôn nha, hiện giwof nó chỉ nhấn xuống và chỉ có một bên chuột trái thôi ah.

trân thành cám ơn các anh nhiều nhiều
chipanddane
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tammonkey Bạn xem cái bộ driver có bị lỗi hem? Phần mềm touchpad thì k có đâu, có cái trackpad++ chỉ giả lập lại tính năng bên mac thui chứ k hoàn hảo, bạn cứ thử nghĩ thế này: nếu apple phát triển bộ driver cho cảm ứng đk bên wins thế thì ng dùng chắc chắn bỏ mac sang wins ùi 😁 ngoài ra vẫn ấn đk chuột phải đó, bạn ấn 2 ngón tay xuống
a hải ơi, giúp em với, e có máy macbook 13', e mua cũ lại, hjx, chán lắm a, máy chỉ dùng win 7, ko có cài os, vừa rồi máy e bị virut e có dùng phần mềm hỗ trợ onekey ghost lại win 7, ai ngờ bị mất driver âm thanh, chuột chỉ dùng dc bên phải, a có cách gì hướng dẫn giúp e với !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019